Điều khoản sử dụng dịch vụ f247, xử lý các vi phạm nội quy

Mod sẽ chuyển góp ý cho bộ phận IT
trước mắt các thành viên phát hiện gây rối và công kick gửi tên nick và link để các mod xử lý nhanh.
Nếu phát hiện chung nhóm nick có động cơ phá hoại, sẽ xóa toàn bộ nhóm nick và nick gốc.

Team IT cũng đang phát triển thêm việc quản lý tự động và hạn chế việc lập nick mới thời gian tới.

2 Likes

Cảm ơn mod đã công tâm, trách nhiệm vì cộng đồng chung trên F.

2 Likes

đầu tháng 5 , Chúng ta đã phát triển xong cộng đồng chuyên gia, khi đó các member có tầm ảnh hưởng lớn đến cộng đồng sẽ có nhiều tính năng như admin, việc xử lý các nick đeo bám và bài viết có ý đồ xấu sẽ được tự xử lý.
Việc phát triển tính năng này nhằm bảo vệ các member có tầm ảnh hưởng lên mức cao nhất.

3 Likes

Rất ủng hộ các mod nên thanh lọc để diễn đàn ta thực sự là nơi những cây viết hàng đầu những người thực sự xứng tầm chọn để phát triển thương hiệu cá nhân. Tránh việc trong quá khứ các tên tuổi nổi tiếng rời bỏ f vì nhiều lý do khác nhau.

2 Likes

Vậy thì quá tuyệt vời! Đây là giải pháp hay để khuyến khích các nick uy tín có động lực cống hiến, giảm tải cho các mod phải dọn rác hàng ngày.

1 Likes

Cái này vì cái chung đặt lên trên hết chứ ko phải vì cá nhân. Ai được trao quyền cũng phải thực sự xứng đáng, có tâm, được đông đảo cộng đồng có ý thức ghi nhận, ko phải nick nhiều tim hay gạo cội mà đc trao quyền.

3 Likes

Nếu ai lạm quyền mod sẽ thu hồi quyền thôi bạn. Khi mod trao quyền cho ai đó chắc cũng chọn mặt gửi vàng, bạn yên tâm.

1 Likes

Việc cắm cờ là quyền của thành viên nhưng xoá hay ko quyền ở mod mà bạn. Thế nên việc lạm quyền như bạn khuyến nghị là có thể xảy ra nhưng các mod sẽ xử lý để tránh dẫn tới việc sử dụng quyền sai mục đích.

1 Likes

Các member là tài sản của diễn đàn, làm vậy là rất tốt để khuyến khích, giữ chân các mem tài năng, có sức ảnh hưởng…
Tuy cái gì cũng có 2 mặt nhưng tôi tin chắc chắn bql cũng đã tính đến việc quản trị các phát sinh có thể có.
Hy vọng diễn đàn sẽ dần là chỗ dựa cho F0 cũng như toàn thể các nđt!
Chúc Ban quản lý F bình an, hạnh phúc!

4 Likes

Thắc mắc tẹo:
Ý cụ ẩn hồ sơ là ko nên, vậy hồ sơ ở đây là gì? Hồ sơ cá nhân hay hồ sơ về còm, lập píc…?
Thân!

2 Likes

Nick có mục ẩn hồ sơ, người khác không thể xem lịch sử cmt hay bất kỳ thông tin của người này như các nick ko ẩn hs đó bác.
E ko có ý nói ẩn hs là ko nên, mà cần có tính năng bỏ qua với các nick ẩn hs ấy bác. Bình thường nếu ko thích đọc cmt của ai đó mình sẽ tick vào nút bỏ qua nhưng ai ẩn hs thì mình ko bỏ qua ng đó được.

2 Likes

Để công bằng cho cả người đọc lẫn người viết, cn tôi cho rằng thông tin cá nhân ẩn hay ko tùy tác giả. Còn thông tin, lịch sử còm, lập píc thì công khai ko cho phép ẩn…
Qua lịch sử hoạt động của tác giả các thành viên đọc sẽ có đgia riêng về phong cách đầu tư, quan điểm, trình độ, nhân phẩm…của tác giả và quyết định ứng xử phù hợp với đánh giá đó…

1 Likes

Không hiểu sao các Mod vẫn để nick spam @Nhatientri vào pic tôi gây rối liên tục mặc dù đã báo cáo rất nhiều lần. Đề nghị các Mod xử lý thấu đáo. Xin cảm ơn! CK tháng 5: Chắt chiu cơ hội! - #404 bởi Nhatientri

1 Likes

Tôi cho rằng các cụ phát ngôn có vẻ hơi phiến diện!
Thành thực mà nói trước đây cn tôi đánh giá F2 này có vẻ vẫn xô bồ hơn, sự dẫn dụ, ko trung thực là khá nhiều…
Do tâm trạng tôi đang bi quan, công việc bên ngoài khó khăn, tôi đã xin khóa nick bên F3 tránh tạo không khí tiêu cưc…
Một vài lần lên F247 gần đây tôi thấy ngày càng tiến bộ, thông tin, kinh nghiệm, nhân văn hơn…
Và dù vậy F3. vẫn có nhiều điều chúng ta cần học hỏi
Và mỗi bản thân nđt ngoài trình độ cần có tâm theo được Nguyên Hanh Lợi Trinh thì mới đồng hành dđ phát triển bền vững được!
@Member2006 , @Goalie
Chúc các cụ bình an, may mắn! Thân!

1 Likes

:+1::100:

1. Các quyền sẽ được các mod kiểm soát và giới hạn. Mỗi tình năng phát triển nhằm bảo vệ member , khi các nick clone có hành vi cố tình đeo bám có chủ đích ngày càng tăng.

2. Việc chọn người folow , chọn người xem …liên quan đến uy tín của nick . Nick phán sai , có hành vi sai nhiều lần thì kể có giấu trời đi chăng nữa cũng không ai muốn folow hay đọc bài . Bởi nó liên quan đến mức độ xếp hạng và uy tín .

Ai trong chúng ta lúc lên sàn chứng khoán , chẳng lẽ lên sàn mãi không đúc được kinh nghiệm, không nhận biết được nick nào cần folow hay bỏ qua những nick không uy tín . Mod tham gia chứng khoán đến nay cũng gần 20 năm rồi . Bài học lớn nhất mod nhận thấy khi tham gia thị trường này chính là tự trưởng thành, tự ăn vả, tự dần biến mình từ f0 lên fn chính là cách bảo vệ chính mình .

7 Likes

bạn chắc là nick của ai đó mới bị khóa nên lập nick mới, đặt tên liên quan đến Khải nhưng lấy avatar giống Jean, mọi người trên đó đang trao đổi với mình và bạn vào làm loãng pic nên mình cắm cờ nhé. xây dựng diễn đàn là tốt nên bạn có thể tự mở pic r nhận định nhé, nếu bạn nhận định tốt thì tự nhiên có nhiều người vào pic bạn hỏi thôi, hãy cùng xây dựng diễn đàn và chúc bạn thành công nhé

1 Likes

PIC ai người đó dùng sao phải sang topic người khác chọc ngoáy đeo bám, rồi dùng nick mới clone thì họ cắm cờ là đúng thôi. Bản thân có ý đồ xấu rồi. Tiên trách kỷ hậu trách nhân, F nên có nút cắm cờ để loại bỏ nick Clone.

1 Likes

Sao giờ ko xem được số lượng người theo đuôi các mod nhỉ @mod

@SuperModerator chơi xóa bài DDG đổi màu chán nhờ, không để ý mấy hôm nay giờ tìm mới biết bị xóa.
phạt 3 ly nha

Vui lòng báo các mod những trường hợp như trên .

Hình thức xử lý mới : xóa Vĩnh viễn với nick và cả nhóm nick ( không khóa có thời hạn )

1 Likes