__DIG__Ba mươi năm tạo đà - Nắm Thiên thời mũ ba - Cho Thập kỷ Bứt phá ! Mục tiêu 100 USD/cp tức 2.500.000/cổ

Cổ đông phải cởi mở thế mới bền đó bác, đó là điều nên làm, cùng nhau trao đổi, thảo luận để nâng trình.

1 Likes

Thế giới lạm phát tăng cao nhất từ trước đến nay. Nước nào cũng lạm phát. VN mà ko in tiền thì khả năng trở về thời kì đồ đá. Ai ko tỉnh khúc này thì chấp nhận số phận đi, A7 phân tích vĩ mô đỉnh của đỉnh thằng nào ko hiểu mà cứ đa nghi lúc này chỉ có tự sát. !!!

1 Likes

Tôi nghĩ tư duy của A7 là mua tài sản còn rẻ của những DN tốt như Dig hay Ceo làm TS cho cty của mình để sau này tự nó đẻ ra thêm nhiều giá trị chứ ko phải mua CP để sau này đc giá cao bán lại ăn lãi. Nhìn vào L14 có phải như thế ko ? Nếu bác ấy hay L14 cần tiền có thể bán bớt Cp cũng thoải mái chứ tính gì vài trăm tỷ.

2 Likes

E đồng hương bác đây, có dự án e đi tác nghiệp cho ae xem.

Nhưng mà cp cũng mua bằng tiền. Tiền thành giấy thì sao ta… Thề là em nghĩ cả ngày ko ra nổi câu trả lời, mong A7 giải đáp giúp

CP mua bằng tiền, tiền thành giấy. Rồi là sao ta. Giá trị thì tất nhiên nó sẽ tăng nhiều hơn lạm phát rồi. Nhưng có ảnh hưởng gì đến cả cái chợ CK ko

muốn giả ngu hay là ngu thật tao tính nóng như lửa nhất là với mấy đứa thích thể hiện cái ngu ra trc thiên hạ nên tao xin phép mày cho tao đi xúc họng cái nhé

1 Likes

thì có giấu dốt đâu… Ko có câu trà lời. Em méo hiểu lắm… CP mua bằng tiền, tiền thành giấy ? Ủa là sao ta

thì tao bảo m lên nghe video của thầy A7 đi, mày thích hỏi kháy cái đéo gì, ae ở đây người ta đều hiểu cả, nghe thì đéo nghe hỏi cái gì.

3 Likes

Ae nghỉ tết đi bớt nóng

hiểu chưa ku

5 Likes

Theo em là như vậy, nếu tiền bị lạm phát đến mức mất kiểm soát thì mới có vấn đề như Zimbaue. Còn nếu VN vẫn ổn thì thị trường CK vẫn ổn

Đợt này em nhớ mặt mấy con đa nhân cách rồi :rofl::rofl::rofl:

1 Likes

QUY MÔ GÓI BƠM TIỀN 350K TỶ ĐỢT 1, SẼ GÂY RA TÌNH TRẠNG LẠM PHÁT MẠNH MẼ, VẬY LẠM PHÁT LÀ GÌ?

• Lạm phát được hiểu là đơn giản là cung tiền bơm ra nền kinh tế tăng lên, làm pha loãng lượng tiền mặt, làm giảm giá trị đồng tiền dẫn đến giá cả hàng hoá tăng cao.
    Khi FED được trao cái máy in tiền mà không có ai giám sát thì lượng cung tiền bơm ra ngày càng nhiều, điều này lý giải Mỹ xuất khẩu lạm phát ra toàn thế giới. Do đó các quốc gia khác cũng không có cách nào khác là bơm tiền đối ứng…vv.
    Đồng USD nếu xét trên phương diện tài sản thì nó chả có giá trị gì ngoài phương tiện thanh toán, được đảm bảo bởi niềm tin của chính phủ Mỹ, nhất là khi bãi bỏ bản vị vàng năm 1971….vậy nên có thể gọi nó là Fake money.
    Vậy cái gì được coi là tài sản, có giá trị theo thời gian. Đó là những thứ hữu hạn như vàng bạc, đất đai nhà cửa,…và các đồng tiền kỹ thuật số như BTC.
    Dòng tiền thông minh luôn trú ẩn vào 4 nhóm tài sản chính, đó là:
  1. Bất động sản
  2. Vàng, bạc
  3. Cổ phiếu
  4. Tiền tệ
    Từ 4 nhóm trên thì nhóm tỉ phú, giới siêu giàu có luôn nắm giữ nhiều bđs và cp nhất.
    Cơ bản là thế nhé đồng chí, trao đổi tử tế thì ok, bơm đểu thì tốt nhất dành tgian làm việc khác nhé.
3 Likes

Ai đã chơi cờ tướng thì đều biết đến hai yếu tố, thế và lực.

“Lỡ bước hai xe đành bỏ phí
Gặp thời một tốt cũng thành công”

Người đầu tư cũng giống như người đánh cờ, có thể lỡ nước, có thể thua quân nhưng tuyệt đối không bao giờ được để mất thế thượng phong, bị bắt tướng.

Sau đợt này tôi muốn nhắn nhủ tới anh em đôi lời:

1. Margin vừa phải, thấy có biến phải tuân thủ kỷ luật hạ tỷ trọng sớm để bảo toàn thế lực
  2. Lựa chọn dòng dẫn sóng, hưởng lợi từ vĩ mô chính sách, ngành thiên thời để đầu tư, không lựa chọn ngành nghề giảm sâu, sản phẩm thừa mứa
  3. Một khi đã múc thì phải nghiêm túc nắm giữ, đi hết nước cờ đã định, đánh tới cùng trận chiến mà mình tin rằng sẽ giành phần thắng.

Có như vậy ae mới trở thành người đánh cờ giỏi, nhà đầu tư đúng nghĩa.

Chúc anh em chân cứng đá mềm, qua dịp tết có thêm khoản lợi nhuận đáng kể để mang về cho mẹ.

24 Likes

Hiểu… Mình biết là cổ đất sẽ tăng nhiều lần lần của lạm phát. Nhưng nếu là trường hợp của Zimbaue thì nó sẽ kéo theo cả nền kinh tế tắc nghẽn luôn ấy. Vấn đề là VN hiện rất ổn.

Thanks bác

1 Likes

Hỏi đàng hoàng mà… Thầy A7 ơi… Thầy trả lời giúp em. " Nếu là Zimabue thì CK toang pk thầy "

.

3 Likes

Sau đợt sóng gió vừa rồi chỉ muốn nhắn nhủ anh e cũng như tự nhắc nhở bản thân mình 2 điều khi xác định ôm siêu cổ 1.Tôi luyện bản thân thành vua lỳ đòn 2 .quay lại điều 1 luyện kỹ hơn nữa Kk

3 Likes