__DIG__Ba mươi năm tạo đà - Nắm Thiên thời mũ ba - Cho Thập kỷ Bứt phá ! Mục tiêu 100 USD/cp tức 2.500.000/cổ

Còn Nam Vĩnh Yên nữa người đẹp.

1 Likes

Thực sự giải thích cho mấy thằng ko cóa não rất mệt nhưng phải nói :
Chứng khoán thị trường về niềm tin nên khi có cú sốc sập thì sập chung, đa phần đi viện hết.
Điều thứ 2 là thị trường nhiều thằng không có kiến thức mua fomo như mày nên thấy bán rồi bán bừa.
Thị trường đúng đéo ai bảo nó sai, khi cả thị trường gần như đi viện coa cả những còn cả năm nó tằng 10% chả liên quan gid cũng sập.
Dốt dựa cột mà nghe, nếu đéo có niềm tin thì đầu tư làm cc gì??? Rồi lại vào giận dỗi mắng vốn???

1 Likes

Thôi bác, nó k hiểu đâu.

bác phải hiểu ý định của ban lãnh đạo khi làm BCTC
Phần hàng tồn kho được bút toán bằng giá gốc
Phần chênh lệch giá đất trong hàng tồn kho DIG cũng đã book doanh thu vào từng quý, làm đẹp sổ sách. Thường thì những DN họ ko bút toán chênh lệch giá vào thu nhập khác. Mà bút toán giá vốn - giá bán.

2 Likes

Bố mày đánh chứng từ lúc mày còn đang ngồi trên ghế nhà trường đấy. Bố chỉ nói đến giá, và cổ phiếu bị thổi phồng qua mức so với giá trị hiện tại nhé. Mày xem DIG nó đứt 40% từ đỉnh chưa cu. A mày bảo này chim lợn nó nói nó cảnh báo nhiều thằng đúng đấy. DM bố mày ghét thằng nào động vào tý là xù cái lông lên, khác j thằng chí phèo và bọn đa cấp Thái Luyện mới bị vô tù ko

Ông xem vụ đấy Nlg Kdh Pdr … có thằng nào k giảm? Thằng k tăng dc lúc giảm cũng sml, huống gì Dig tăng mạnh chỉnh sâu là bình thường. Còn các ông k đầu tư Dig thì đi chỗ khác chơi ai khiến vào đây phân tích phân bua lo cho túi tiền người khác ah?

1 Likes

Mày giải thik dùm tau cổ phiếu HPG vì sao nó không qua nổi 5x , VNM vì sao cổ đông cầm cả năm bị lỗ 40% mặc dù lợi nhuận mấy nghìn tỷ

1 Likes

Máy đánh chứng lâu mà ngu quá lỗ nghèo sml giờ phải đi CL :rofl::rofl::rofl: mày giỏi thì giờ giàu và hào sảng như anh em Digger chứ đi CL, phân tích tư duy còn ngu quá nữa. Đéo ai xù, phân tích lý lẽ rõ ràng cho mày nghe nhưng bằng dọng điệu lịch sự thì đéo có nhé.

chuyện nó xảy ra rồi thì mày nói đéo gì chả đúng! mày là nhất!

2 Likes

Mắt mày bị đui à cu. Mày xem lại giá đi HPG có lúc nó phi lên 60x đó cu. Còn định giá nhé để tt nó định giá, mày gào thét lên thì đéo ăn thua đâu cu

Mày nói vậy mà ko thấy mày ngu và mâu thuẫn à, 6x đầu năm đến nay lình xình loanh quanh 4x thì mày ăn gì , trong khi các cổ bds nhà đầu tư đã ăn bằng lần và rung đùi. Rồi những thằng đu 5x, 6x cả năm nay nó ăn gì

Thôi thôi mấy bác ơi! Ae đã xác định hold rồi thì tranh cãi làm gì. Tết nhất đến nơi rồi. Vẫn câu là để bảng điện trả lời thôi.

Chim :pig: ngu thì chửi chết cụ nó đi bác

Dm mày càng kể ra thì mày càng ngu còn ạ, ko nói thfi tao còn nghĩ mày ko ngủ nói ra mày ngu hơn cả mấy đứa mới tập chơi khổ thật tẩu hỏa nhập ma à

Còn phần lợi ích của cổ đông không kiểm soát thì con ty con ăn nên làm ra thì cũng phải chia lợi nhuận cho các cổ đông không kiểm soát của họ chứ như: DIC DC2 DC4, …

3 Likes

DM mày có hiểu bố đang nói j ko. Dm mày bảo HPG ko qua nổi 5x, bố bảo mày nhìn lại chart đi cưng. HPG nó qua 60x rồi đấy cu

Việc đầu tư là biết chọn vùng giá an toàn và kỳ vọng ăn bao nhiêu . Chứ mày đi đu đỉnh vào đây chửi bậy là ngu. Đây ndt dài hạn họ ko tính phiên và lướt vào line

Bố mày ko rảnh đôi co với thằng như mày. A chỉ nhắn nhủ với mày là hãy tỉnh lại đi cưng, thực tế chút. Mày ảo ảnh về DIG hiện tại lắm

1 Likes

6x rồi sao , rồi ăn được nhiêu hay lỗ sặc máu . Nhìn tụi tau ăn các cổ bds mà tặc lưỡi hả. Sáu tháng đầu năm tau đã ăn lồi mồm Bank , thép rồi mới nhã lại cho tụi mày . Giờ là thời kỳ của cổ đất , biết thức thời thì đu theo đi cu

Dm tao đâu có ảo ảnh tao chỉ thấy mày vô duyên vãi, tao đầu tư dài hạn nhưng mày vào làm loạn lên thì phải chửi mày

1 Likes