__DIG__Ba mươi năm tạo đà - Nắm Thiên thời mũ ba - Cho Thập kỷ Bứt phá ! Mục tiêu 100 USD/cp tức 2.500.000/cổ

Mục tiêu của DIG trong đến 2025 vốn điều lệ tăng trên 10 nghìn tỷ . Vậy bình quân 3 năm tới cổ tức bằng cổ phiếu bình quân là trên 30%/ năm đúng ko các bạn.

2 Likes

Có nghĩa là đánh giá lại tồn kho à bác. Tức là hàng tồn kho năm ngoái giá đất 5tr/m thì đáng giá hàng tồn kho là 500tr. Năm nay đất tăng lên 7tr/m thì năm nay đánh giá tồn kho là 700tr. Thế là lãi 200tr à bác. Hàng tồn kho ghi nhận theo giá vốn mà đúng k ạ. Chứ có phải ghi nhận theo giá bán đâu.
Các bác thông não e với em k phải dân tài chính
1 điều nữa là lợi ích cổ đông không kiểm soát 305 tỉ tăng gấp 6 lần đầu năm là sao ạ
Tiền chi cho vay và mua các công cụ nợ khoản mục 23 bc lưu chuyển tiền tệ là hơn 5k tỉ là cty làm gì đấy ạ

Thực ra cứ nghĩ mục tiêu là 2.5t/co như tiêu đề topic này nhé. Còn việc hàng năm cổ chia tách như thế nào chưa biết cụ thể, nhưng mức 20-25% để đảm bảo mức giá cp không quá cao khiến NDT mới “ngợp” là hợp lý. Còn kỳ vọng thì quá khủng vì tiền còn chưa bơm nhé :blush:

3 Likes

Lý luận các kiểu đều hiểu Dig là cổ rất tốt. Nhưng giá cừ thể hiện thì đuối quá

Nói j thì nói. Kì vong bao nhiêu thì, hiện tại anh e cầm DIG vùng trên 100k là mất tết rồi. Tính từ đỉnh 124k giờ về 7x mất cụ nó 40%

1 Likes

Ngắn hạn DIG ra tết mà thủng 7x thì xác định đáy dà hạn 5x nhé các bác. Cầm tới cuối V/2022 các bố mới vào ủn tiếp

1 Likes

Cái con số đu giá cao không phản ánh đúng cổ đông DIg

Vì họ đã vào hàng từ sớm, có chơi có chịu

Dm mấy thằng cl não dại đọc bctc năm 2021 so với 2020 mới đẹp hơn chút đã thấy cty chuyển mình và tương lai còn tươi sáng hơn, bọn tao đầu tư vào tương lai cty cùng ý chí lãnh đạo và thiên thời ủng hộ chứ cần éo j chúng mày quan tâm, đợi nó đẹp chút nữa nó lại x3 rồi lên đó chửi nhau tiếp nhé các con giời

2 Likes

Lại vào các room nghe phân tích bậy chart à :rofl::rofl::rofl: lúc nó lên trước cú đạp của tổ chức sao không vác chart và kỹ thuật ra phân tích ???
Sao biết Q4 2022 mơi vào ủn vậy???
Sau này lãi x3 x4 thì lại bao nhiêu cái tết lúc đó có cảm ơn ai được 1 câu? Đầu tư không có làm mà đòi chỉ có ăn thì ăn cc nhé. Rất dị ứng với kiểu mắng vốn kiểu như vào giá cao lỗ là lỗi của ai đó…

5 Likes

Đầu tư nhé mày tao đảm bảo cơm ko có mà ăn nhé

1 Likes

Anh em Digger đéo bao giờ thèm đi cl các cổ chúng mày đang cầm vì tốt xấu chúng mày hưởng, chúng mày ngứa mõm suốt ngày vào nói đểu sao ngu xuẩn và vớ vẩn thế

1 Likes

https://www.google.com/amp/s/amp.vnexpress.net/him-lam-lien-tuc-ban-co-phieu-dig-4421447.html
Chủ tịch ý kiến đoạn cuối bài báo nhé

4 Likes

Thị trường là kì vọng. Ch lợn cảnh báo vùng trên 100k hiện tại họ đang đúng, các bác phản biện thì cũng nhìn vào thực tế trên thị trường nó đang định giá đi nhé. Ko phải kiểu động vào cái là như chí phèo, hay kiểu đa cấp như thái luyện nhé

1 Likes

Ngu như bò, vùng giá đó nếu tổ chức và ubck không làm vụ THM vs Quyết thì sao bị?
Phân tích thì phải khách quan, cả họ VNI sập chứ mỗi Dig sập đâu?
Não phẳng quá thì đi vẽ thêm ít nếp nhăn nhé !!!

Quan sát cl rồi nhé bạn, tôi đầu tư từ 2x , 3x đến giờ lúc nào cũng có chim lợn cảnh báo cảnh suốt đấy nhưng có ăn thua j đâu, ngắn hạn nó điều chỉnh thôi thằng cl nói chả trúng thì trượt thế sao 3x nó cảnh báo vẫn phi, nên cl thì ko có tử tế j, và ko bao giờ chơi cùng chim lợn

Đúng là CL vườn, mày nên học tập những CL có não khác, chứ CL như này đéo khuyên đc f0 đâu, f0 nó nghe mày phán nó biết mày là CL rồi kkkk

Sao mày ko nghĩ ngược lại, nếu DIG vùng giá đấy nếu doanh nghiệp tốt thì sao nó giảm. Thị trường luôn đúng nhé. Chỉ có một cái đúng DIG hiện bây giờ giá đang bị thổi phồng so vơi giá trị doanh nghiệp hiện tại. Mày ngu như bò. Tỉnh táo lên đi cưng.

Thôi thôi, nch mấy thằng CL ngu ngục làm gì các bác, có giải thích chúng nó vẫn thế, cho ẳng chán đi, chúng nó cungz cần kiếm tiền mà. Sủa mới có tiền

Tốt đến mấy 2 tuần nay cổ nào chả giảm nhất là bdss, con nào tăng ít thì chỉnh 15-20%, tăng nhiều thì chỉnh 20-30%, đã là sóng thì khi ảnh hưởng tâm lý chung là ảnh hưởng, mới đánh chứng hay sao mà kể cả vàng ròng thì lúc thì trường sập người ta cũng vứt hết đi, f0 hay sao mà non vậy chú

1 Likes