__DIG__Ba mươi năm tạo đà - Nắm Thiên thời mũ ba - Cho Thập kỷ Bứt phá ! Mục tiêu 100 USD/cp tức 2.500.000/cổ

Giờ sóng bds chỉ mới bắt đầu, từ 2022 trở đi DIG lợi nhuận mới khủng!

Phần chênh lệch giá tồn kho là phần chênh lệch giá bán thực tế của Q4/2021 so với số liệu book từ trước. Phần chênh lệch này gọi là hưởng lợi từ việc chênh lệch địa tô - tăng giá đất. A7 và đệ tử vào DIG để ăn phần này!

Còn phần phải thu của Thiên Tân đó là phần cam kết vốn, mình nhớ là vậy ko biết chuẩn không

6 Likes

Các bác nên nhớ Q4/2021 mới chỉ là chân sóng - tiền chưa bơm - lãi suất ngân hàng chưa giảm - lạm phât chưa ngấm thực tế vào đời sống - và đa phần công ty BDS còn “ém hàng” chờ năm 2022 đấy nhé. Kỳ vọng tương lai của Dig khi Long Tân sẽ là mấu chốt để lợi nhuận gapa nhiều lần 2021. Bctc này vẫn đã là quá khứ, nó chỉ giúp cho Digger khẳng định lại niềm tin đầu tư của mình thôi. 100$ / cổ nhé

2 Likes

2022 chúng ta kỳ vọng 4 dự án mới của DIG lần lượt là:

• Dự án Khu nhà ở Lam Hạ Center Point thuộc địa phận phường Lam Hạ, TP. Phủ Lý, tỉnh Hà Nam, có diện tích là 13,5605 ha. Tỷ lệ đất kinh doanh trên toàn Dự án tương đối cao, chiếm trên 40%. Dự án có Tổng mức đầu tư: 1.565 tỷ đồng, thời gian thực hiện: 2021 – 2025.

• Dự án Khu phức hợp Cap Saint Jacques (CSJ) tọa lạc tại số 169 đường Thùy Vân, phường 08, Tp. Vũng Tàu. bao gồm Khối khách sạn 5 sao cao 27 tầng và Khối hỗn hợp căn hộ du lịch và khách sạn cao 31 tầng nằm trên cùng 01 Khối đế cao 04 tầng. Dự án có tổng mức đầu tư trên 2.500 tỷ đồng và theo kế hoạch, DIC Corp sẽ khởi công đầu tư Giai đoạn 2 vào quý IV/2021. Thời gian hoàn thành toàn bộ Dự án: Quý IV/2024.

• Dự án Khu đô thị du lịch Long Tân ( Phố Đông Sài Gòn): thuộc huyện Nhơn Trạch của tỉnh Đồng Nai có diện tích 331,99 ha, bao gồm 03 Phân khu gồm Phân khu 1 (diện tích khoảng 82,11 ha), Phân khu 2 (114,79ha) và Phân khu 3 (khoảng 135,1 ha) đã được Thủ tướng Chính phủ chấp thuận chủ trương đầu tư tại Văn bản số số 1310/TTg-CN ngày 01/09/2017. Dự án có 2 mặt giáp sông Đồng Nai và 1 mặt giáp tuyến đường Vành đai 3 Tp. Hồ Chí Minh, chỉ cách trung tâm đô thị mới Thủ Thiêm khoảng 10 km nên có điều kiện phát triển rất khả quan. Mặt khác, vị trí này còn được thừa hưởng các điều kiện hạ tầng kỹ thuật của thành phố mới Nhơn Trạch, các tuyến đường cao tốc như Tp. Hồ Chí Minh – Long Thành – Dầu Giây, Bến Lức – Long Thành; đường vành đai 3 (Nhơn Trạch – Tân Vạn) và sân bay Long Thành theo Quy hoạch.

• Dự án Vị Thanh - Hậu Giang: DIG hiện tại đã đủ điều kiện mở bán GD1, tính đến tháng 9/2021 tổng DT của dự án này lên đến 3200 tỷ có rất nhiều KH có nhu cầu mua nhưng DIG chưa mở bán. Và đang khởi công giai đoạn 2 bao gồm một khu phức hợp Khách sạn – Trung tâm hội nghị đẳng cấp 4 - 5 sao với đầy đủ dịch vụ đi kèm

16 Likes

Lái cứ đánh ru ngủ ntn để ae rụng hàng hết

1 Likes

Về mặt số liệu KH trả tiền trước thể hiện việc KH mua dự án, trả tiền theo tiến độ dự án hoặc khác, … DIG vẫn còn khoảng 1700 tỷ. Lượng tiền này sẽ trả thành doanh thu lợi nhuận của tập đoàn trong tương lai
Đây chỉ mới là chân sóng thần thôi

10 Likes

Cảm ơn tiểu thư về diễn giải bctc quá rõ ràng, kỳ vọng doanh thu từ các dự án năm 2022 quá xuất sắc. Anh em yên tâm nắm giữ, kệ mẹ nó chỉnh nhé.

3 Likes

Siêu cổ chạy như tàu lượn siêu tốc, không bám chặt là văng ra hết. Nguyên tắc không margin, không để bị mất tiền, không bán thì sẽ không mất tiền. Mọi thứ trên sàn xanh xanh đỏ đỏ chỉ là ảo, hàng mới là thật! Nguyên tắc cung cầu, không ai bán thì sẽ có người đu ce thoi!

3 Likes

Quên mất dự kiến 2022 Dig chia cổ tức 20-25% nữa nhé quý vị.

4 Likes

Cái này là ntn vậy b,bctc quy4 -2020 mình cũng hỏi mà ko ai biết.Có thể giải thích cho mình kỹ hơn dc ko

chia bằng cổ hay tiền bạn ui

Chia bằng cổ phiếu chứ. Mục tiêu 3 năm tới đưa vốn điều lệ lên 10 nghìn tỷ

thanks bạn
kê gối đi ngủ :rofl::rofl:

Hỏi xong giá lại tăng gấp 5 nhỉ :laughing::laughing::laughing:

Đầu tư thì nghỉ xa một chút , kỳ vọng mới lớn và mới ăn được nhiều. Vì khi giá lên cao các ông nhìn thèm mà cũng chẳng dám vào.

1 Likes
  1. mình trả lời bạn về Mục 1 bạn thắc mắc về khoản phải thu của thiên tân và resco thì đây là phần vốn góp liên doanh đc ghi nhận từ năm 2020 thì nó sẽ cứ treo ở đó bạn nhé vì đó là vốn góp liên doanh, thì sau này DIG thu hồi vốn góp thoái vốn thì sẽ ghi nhận lại, còn kg thì khoản góp này sẽ vẫn ghi nhận ở đó chứ kg phải là đã lâu chưa thu đc cái gì nhé bạn, khoản này thì ở bên DIG sẽ ghi nhận là khoản phải thu thì bên thiên tân với resco sẽ là khoản phải trả tương ứng, tương tự khoản phải thu của logistic Cái mép cũng là góp vốn năm 2021 thôi, mà logistic thì quá ngon rồi vn đang là trung tâm xuất khẩu của thế giới thì điều này càng chứng tỏ tầm nhìn và tham vọng của lãnh đạo DIC CORP thôi.
    Untitled11
8 Likes

để hiểu rõ bctc thì bạn cần phải xem bctc của những năm trước đó để hiểu rõ các khoản mục bạn nhé, m có tham khảo BCTC hợp nhất 2020 đã đc kiểm toán của DIG để trả lời bạn

4 Likes

chia tỷ lệ 1:2 thế này
đất cò bay gãy cánh thì chỉ có mà CE thôi
Đang bị đè để gom thế này tranh thủ mà lượm hàng rồi đi ngủ chờ tk tăng thui
ko nhặt bây giờ nhặt lúc nào nữa :rofl::rofl::rofl:

2 Likes

All in DIG , tháng 5/22 chia cổ tức bằng cổ phiếu 25%, ngân sách 2022 chắc chắn đạt 2 nghìn tỷ, năm 2023 là 5 nghìn tỷ . Chia cổ tức ăn toác mồm .

1 Likes

Chúc mưng Dig . Làm ăn hiêu quả!