__DIG__Ba mươi năm tạo đà - Nắm Thiên thời mũ ba - Cho Thập kỷ Bứt phá ! Mục tiêu 100 USD/cp tức 2.500.000/cổ

Moa ngu như con bò

DIC ra bctc Q4 các bác phân tích xem ntn. Tốt hay xấu.

Ok nhé. Tao dám làm dám chịu, đc ăn lỗ chịu.
Tao tìm hiểu và tin tưởng vào doanh nghiệp tao mua thì tao nắm giữ.
Tao đéo đi hô hào thằng nào mua vì nó mua xong nó giàu, nó có cho tao đéo đâu :))))
Tao cũng đéo đi chim lợn, dìm cp của người khác.
Nên là: tao rất ghét mấy thằng chim lợn đạo đức giả như mày. Tiền của tao mà? Tao ăn đc có chia cho mày bòi đâu mà mày phải lo :))))))

4 Likes

Để tham khảo thôi, mua theo BCTC thì luôn chậm hơn thị trường 1 nhịp

1 Likes

Đồng ý ạ.Nhưng vẫn phải đọc phân tích chứ bác. Hi

1 Likes

Lượng tiền và tương đương tiền trong ngắn hạn của DIG đang nắm tính đến 30-12-2021 tăng lên 1.000 tỷ đồng. Lượng tiền mặt có sẵn khác DIG đã sử dụng nghiệp vụ đầu tư tài chính mua trái phiếu của hàng loạt ngân hàng, nhằm tối ưu hóa nguồn vốn trong ngắn hạn

8 Likes

Lượng tiền mặt đầu tư trái phiếu doanh nghiệp lên đến hơn 2.700 tỷ đồng
Điều này đảm bảo ít nhất trong vòng 6 tháng tới lượng tiền mặt của DIG luôn sẵn chờ giải ngân theo kế hoạch của DN

11 Likes

Các khoản phải thu ngắn hạn của DIG tăng thêm 1.000 tỷ đến từ Công ty CP Logistic Cái Mép, chưa rõ động cơ. Em phỏng đoán là cho vay hoặc thấu tóm trong tương lai

12 Likes

Nhìn bctc doanh nghiệp bds cũng chưa chắc đúng đâu bạn, trong bctc này có ý tứ của bld ae đọc phải NGỘ RA chứ ko phải chuyện xấu hay tốt. Thằng bị điểm kém chưa chắc là thằng kém thông minh có khi nó lại là thiên tài đấy. Bác nên tìm hiểu kỹ doanh nghiệp r đầu tư kiên nhẫn nha. Chúc bác thành công.

4 Likes

DIG nó kg tốt đẹp gì thì mày vào đây là liếm làm gì, giờ nó có xấu như chúng mày nói đó thì chúng mày vẫn còn la liếm thì tao cũng nể độ liếm lỗ ị của chúng mày rồi

4 Likes

Cụ chửi chắc nó ko dám thò mặt lên nữa. Kkkk

2 Likes

QUAN TRỌNG LÀ:
Dự án Nam Vĩnh Yên mới DIG đã mở bán
DT tăng nhưng giá vốn không tăng bao nhiêu => biên lợi nhuận tăng cao, nhờ ăn chênh lệch địa tô đất tăng giá.

Tổng kết: BCTC Q4 DIG tốt hơn kỳ vọng của bản thân mình. Lý do: DIG chuyển quyền SDĐ của dự án Nam Vĩnh Yên, kết doanh thu từ dự án Gate Way - Vũng Tàu, Hiệp Phước. Việc giá vốn thấp nhưng doanh thu, lợi nhuận cao làm cho kết quả kinh doanh Q4 rất tốt, DIC Corp đã ăn chênh lệch tăng giá đất điều này rất tuyệt vời!

19 Likes

Số liệu đẹp, kỳ vọng lớn, BLĐ uy tín, quân đội thiên triền A7 hùng cường, cuộc chiến của vĩ mô
Có chỉnh thì cũng chỉ là chỉnh trong ngắn hạn thôi, sau tết phi mạnh!

16 Likes

Lại phải lao vào kiếm thật nhiều tiền mà múc DIG thôi. Kkk

6 Likes

Các cụ tính xem gpmb LT cho giai đoạn mới này rẻ thế nhỉ, em cứ tưởng phải tầm 1-2 triệu, chia ra tầm 400 ngàn 1 m2 thật à.

2 Likes

nó có dám chửi lại e đâu bác, xong rồi chúng nó gắn cờ cmt e chửi chúng nó thế là bị xóa luôn toàn thế kkkk

1 Likes

Phần biên lợi nhuận về kinh doanh bất động sản cho cả năm là (1972-1120)/1972=43% , và cho riêng quí 4 là (795-418)/795 là 48% thì đúng là cao nhất ngành BDS rồi.

3 Likes

sau khi xem xong bctc mình chốt là dòng tiền tốt lợi nhuận tốt đảm bảo cho kế hoạch hoạt động sản xuất kinh doanh vào năm sau, ngoài ra các dự án đã và đang triển khai đều có nguồn vốn triển khai đảm bảo cho doanh thu vào các năm tới, còn các dự án đang mở bán thì tiếp tục tạo ra dòng tiền, DIG sử dụng vốn quá tốt rồi chả còn gì phải nói nữa, chỉ quan tâm sang năm xem DIG tăng lên bao nhiêu đây kkkk

12 Likes

Mình coi qua bctc quý 4, nói chung có rất nhiều điểm ko hiểu, mong các bác chỉ giáo:

1. Khoản phải thu khác 5900 tỷ bao gồm phần lớn từ thiên Tân, ĐỨC hòa III-Resco đã lâu chưa thu được là cái j.
  2. Cũng như bác @Dao_Ngoc nói ở trên khoản phải thu cho công ty logictic thật khó hiểu.
  3. Phần đánh giá lại hàng tồn kho để book lợi nhuận khác chiếm gần như hết lợi nhuận quý 4 này là như thế nào?

Còn nhiều vấn đề khác chưa hiểu, mong các bác chỉ giáo.

OK Người đẹp.Thông tin rất rõ ràng chi tiết và uy tín :grinning_face_with_smiling_eyes: