__DIG__Ba mươi năm tạo đà - Nắm Thiên thời mũ ba - Cho Thập kỷ Bứt phá ! Mục tiêu 100 USD/cp tức 2.500.000/cổ

Tôi đang nói vấn đề bác kia nói X6 X7. Chỉ X lần khi chốt lời cp… Nếu phán vậy là ám chỉ A7 và LFI đã chốt hết CEO DIG vùng đỉnh chứ gì.

1 Likes

Thế cứ lên đỉnh ae táng thôi. Kk.

Bán đi cầm tiền bốc mả à, bạn đọc bạn phải hiểu chứ!

1 Likes

E đang gom tiền chờ LFI

Nếu có cơ sở mời bác phân tích. Đừng chém mõm như vậy

kg ai lại phải bán tay trái và mua tay phải để hạch toán lợi nhuận đâu bác, cổ phiếu đâu phải cứ phải bán ra mới là lợi nhuận, nó cũng như 1 khoản đầu tư tài chính thôi bác lấy cuối kỳ so với đầu kỳ là ra chênh lệch rồi, như quỹ lớn của Buffet chẳng hạn, nếu mà nó cũng tay phải bán tay trái thì lại ối giời ơi ngay với lượng cổ lớn như thế.

1 Likes

À ok cảm ơn bác nhé!

1 Likes

Xét về phân tích cơ bản thì tôi xin có vài nhận xét như sau:

1. Nếu nhìn vào doanh thu thì DIG năm 2021 cơ bản tốt. Còn Lợi nhuận tăng 48% là do đánh giá lại tài sản để đi góp vốn. Như vậy lợi nhuận tăng cũng chỉ là tiền hơi chứ không phải do bán hàng ăn chênh lệnh điều này góp phần làm cho dòng tiền bị âm vì thực tế vẫn phải chi cho sản xuất kinh doanh.
  2. DIG đang trong giai đoạn đầu tư cho các dự án nên phải chi nhiều cho lóp bi (không hạch toán được), giải phóng mặt bằng… điều này thể hiện ở vay dài hạn tăng (ngân hàng thường chỉ cho vay dài hạn ở các dự án) ngoài ra còn phải vay mượn từ anh em bạn bè… điều này cũng khiến dongf tiền âm tiếp.
    Như vậy canh bạc DIG bây giờ không phải nằm ở kết quả kinh doanh lãi hay lỗ vì nó chỉ là con số trên giấy mà nằm ở GIÁ VỐN CỦA CÁC LÔ ĐẤT đó mới là điều lái kỳ vọng. Giống như 5 năm trước mình mua được miếng đất 3tr/m2 và chưa làm gì, nay hoàn tất giấy tờ để san lô bán nền 80tr/m2. Như vậy phải chờ Q3/2022 khi DIG chào bán nhà ở các dự án Long Tân, Vĩnh Yên, Vũng Tầu và ghi nhận doanh thu thì báo báo mới đẹp, khi đó DIG có khi đã vọt 200 rồi :d
    Tiềm năng dài hạn 3 năm DIG dự 500K là kỳ vọng như A7 đã từng nói.
    Love X - GROUP A7

Cộng đồng A7- NDT1970, giảm thiểu rủi ro, minh bạch. Với sự tham gia của các chuyên gia-đệ A7, chia sẽ và nhận định thị trường, các cổ phiếu;Links tele: Telegram: Join Group Chat

Room tổng Cổ Đất A7 - NĐT1970 :

Không hẳn cứ chốt hết lời thì mới hoạch toán được bác ak. Có giao dịch là hoạch toán được rồi. Ví dụ như cái app của bác phát sinh giao dịch là nó tự động có báo cáo thay đổi, biến động tài sản sau giao dịch theo ngày, tháng.

Đầu xuân thiên hạ mua vàng, mình chọn mua DIG lấy may

8 Likes

DIG 10.000HA đất sạch. giả sử giá bán 10 Triệu/1m2 quy ra vốn hóa chỉ 1 triệu tỷ.cứ coi tính 5 triêu 1m2 thì vốn hóa DIG là 500.000 tỷ… giả sử giá DIG 70.000VNĐ vốn hóa DIG là 34.993 tỷ… chốt tích sản ok. Lý do giả sử giá đất rẻ nhất cả vốn và lãi là giá 5 triệu/1m2 thì giá 1 cp DIG là… 1.002 triệu /1cp. gấp 14.28 lần. tính rẻ để bán cho an toàn là gấp 10 lần thì là 700k quá ok cho kỳ hạn 5-10 năm. Ko cần quan tâm bất kỳ 1 yếu tố nào. Giá đất rẻ rách cũng phải vậy kể cả thiên tai địch họa thì 5-10 năm tới em DIG vẫn phải bán đc đất rẻ rách rẻ nhất 5Tr/1m2. Còn nếu giá 50tr/1m2 100tr/1m2 thậm chí cao hơn tbeo lạm phát 1 vài năm tới thì ace biết rôig đó. Toán lớp 2 lớp 3. Vậy. Chốt. DIG 7X… MÚC… tích sản đầu tư dào hạn. kkkk — Redirecting...

4 Likes

Giờ thì chỉ còn cbi tiền để xúc thứ 2 thôi bác ơi. E sợ 2 tháng nữa xúc 1xx r. Đấy là điều duy nhất bác nói sai kk

1 Likes

Chắc bác ấy nói hai tháng nữa chuẩn bị tiền mua LFI

1 Likes

3 cây cầu sẽ kết nối trực tiếp Long Tân sang Tp.HCM . Cầu Cát lái kết nối trực tiếp đến khu 330ha Long Tân của DIG, đi sang Thủ Thiêm cũng rất gần. Giá đất 330ha Long Tân của DIG sẽ tăng vọt

3 Likes

Bác nhớ 6/2 có thông tin 3 doanh nghiệp còn lại đóng cọc 50% giá trúng thầu lần 1, media sẽ không bỏ lỡ vụ này. Nên ae cũng cần chuẩn bị cho một đợt nhỏ lẻ tháo chạy nữa. Dĩ nhiên tôi vẫn thích nó phi luôn về 1xx đầu tháng 3.

3 Likes

LFI L14 DIG CEO. 4 con Xích Thố kéo chiến xa các đại vương tương lai tham gia trận Xích Bích ác liệt nhất lịch sử chứng khoán cùng A7.

3 Likes

DIG hold chặt ko cần nghỉ; còn tiền xúc múc mạnh

Rất đơn giản là thiên thời đến rồi; giá bjo quá đẹp để vào. Còn nđt nghe theo broker sang bank hay thép sau quay lại lại phải đua giá cao nhé. Thiên thời rồi cãi thế nào được

chậm nhất 90 ngày kể từ 6-1 bác ạ