__DIG__Ba mươi năm tạo đà - Nắm Thiên thời mũ ba - Cho Thập kỷ Bứt phá ! Mục tiêu 100 USD/cp tức 2.500.000/cổ

Biếnnn

Mình thấy luật nào thì luật, nhưng đấu giá là phải làm để nhằm 2 mục đích, tránh thất thoát ngân sách cho NN và thứ 2 làm giảm tiêu cực cho cán bộ NN khi chỉ định thầu hoặc chỉ định người mua, điều đáng nói ở đây là cuộc đấu giá diễn ra siết xao giữa THM và một cty khác, chứ THM ko chơi ngông làm đùng cái giá lên chót vót, cuộc đấu giá diễn ra đúng như bản chất của nó. Nhưng sau đấu giá thì sao, từ hiệp hội bđs lên tiếng, bộ trưởng bộ tài chính, các vị quan chức cấp cao lên tiếng, cao quá cũng ko dc thì đem ra đấu giá làm gì… cuộc sống làm j dc tất cả mọi mặt, làm vậy Tôi cũng bỏ cọc, khó sống lắm. Ngay cả điều hành CP cũng làm sao thỏa mãn dc các mặt cs GDP, Lạm Phát, khoảng cách giàu nghèo, môi trường…

1 Likes

Chính Phủ sợ dân khôn đi múc đất nhiều quá.

1 Likes

Lại một thằng hằn học vào oẳng rồi cút xéo, chả hiểu j nói linh tinh

Mình ko nói đến THM nữa nhưng đợt rồi mình thấy NN ko hay rồi, bản chất đấu giá là cho các con giời đấu, đấu càng cao càng tốt, đằng này đấu cao quá các vị lại la ó lên … thế giới nó đấu các bức tranh có những giá ko tưởng cơ mà. Nếu đặt trường hợp vụ đó có một tài phiệt NN vào đấu giá cao cỡ THM thì sao… vụ đó THM bị mất số tiền cọc kha khá đó, nếu bị ép bỏ cọc.

1 Likes

Sợ cái bọn mù màu này quá cơ bác ợ =))
Năm nay năm hổ cứ tưởng bọ hổ vồ, hóa lại là con mèo mù =))
Chúc mọi người vạn sự như ý! Phúc lộc đầy nhà !

Tỷ Phú và Triệu Phú của Việt Nam thì 90% từ đất; nhất là sắp tới vào đúng chu kỳ kinh tế bứt phá như Nhật năm 70; Hàn năm 80; Đài 90 và Trung 20k; các thập niên đấy các nước này đất tăng phi mã; cổ đất cũng điên cuồng. Nó là chu kỳ kinh tế rồi; lại còn thêm các gói kích thích nữa thì đừng hỏi. Thiên thời và địa lợi rồi

Bán nhà,cắm sổ đỏ,tất tay mua DIG

4 Likes

Thế có cho đi tù,tử hình ko

1 Likes

Kỳ vọng 3 cây cầu ‘huyết mạch’ ở TP HCM - VnExpress

1 Likes

Vụ đấu giá Thủ Thiêm chán nhỉ, quan điểm của tôi đây là một hoạt động kinh tế thì không nên can thiệp bằng hành chính hay bất kỳ hình thức nào, cứ để quy luật thị trường phán xét. Ông THM đấu giá cao quá thì giá bán hàng cả khu vực cũng sẽ cao theo. Giá cao không bán được hàng thì cho thua lỗ phá sản cho chừa. Ấy nhưng người ta lại bán hàng đắt như tôm tươi thì sao, ở đây có ai phán nổi THM phá sản hay thu lãi to không. Cần lắm những tính toán có cơ sở số liệu rõ ràng gồm giá đất, số tầng số m2 được xây, chi phí xây, doanh thu… để anh em mở mắt. Còn cứ cãi nhau thế này thì loãng topic quá mà chả đi đến đâu.

1 Likes

Đã gọi là đấu giá thì nó có luật cả, và trong luật cũng kg ai bỏ tù cái thằng bỏ cọc vì có tiền đặt cọc là tiền đảm bảo rồi, còn đấu giá từ xưa đến nay chỉ có giá khởi điểm hay giá thấp nhất chứ từ cổ chí kim từ tây sang tàu tôi chưa thấy có điển tích nào nói đấu giá phải có giá trần kkk, kg có ai ngu mà đi đặt giá trần chúng nó đấu nhau thì ai trả cao thì đc đó là đúng bản chất của đấu giá, còn vc các cty tham gia đấu gia thì có đủ tư cách hay kg là do hội đồng thẩm định tư cách của thể nhân hay pháp nhân tham gia rồi là trách nhiệm của các ổng rồi, còn đã vào đấu giá đc là đủ tư cách hết còn giá lên xuống tn là do các bên đấu với nhau. Ae ta hơi nhọ vụ vừa rồi thôi ra tết kiếm lại bác ạ kkk

5 Likes

5 Likes

Hiểu tư duy A7 vô cùng đơn giản, đầu tư nhẹ nhàng lợi nhuận lớn lao vì theo thời thế

6 Likes

Đợt vừa rồi ae cũng margin căng. Đánh kho bãi cho lắm mới giảm sâu ko thanh khoản. Lần này là bài học cho tất cả. Theo A7 thì margin ít thôi. Đánh an toàn. Vùng này là vùng rẻ thì xúc đi không lên cao lại chăm chăm vào mà đua

Thủ tướng trăn trở làm việc xuyên tết trong 2 năm tiếp 2022-2023 thì số km cao tốc làm đc bằng 20 năm trc chưa kể các dự án vành đai và liên vùng, chưa thời nào thấy thủ tướng sốt sắng thúc đtc mạnh như vậy, ng ta phải đi tìm mua đất có đg sắp làm đi qua còn ae mình đã mắc lều đúng chỗ rồi chỉ đợi đường làm kkk

2 Likes

Chúng ta phải thay đổi tư duy trong đầu tư. Đầu tư thực chất là góp cho người cần dùng trước, để họ phát triển rồi khi chúng ta cần thì họ lại góp cho chúng ta. Tư tưởng dỡ nhà người khác về làm chuồng xí nhà mình không còn phù hợp và đi ngược qui luật tự nhiên. Hãy đầu tư cho những người có thể thay đổi thế giới, đó mới là cách làm đúng

5 Likes

Nghe nói DIG cũng xin được một lô đất to để phát triển thành phố mới Nhơn Trạch thì phải

2 Likes

Ở VN thì NN mới ép đc THM bỏ cọc chứ ở những nước PT thì ko ép đc THM bỏ cọc đâu mà nó vẫn vay đc tiền NH và mua khu đất này rồi

Chuẩn luôn a nhé