__DIG__Ba mươi năm tạo đà - Nắm Thiên thời mũ ba - Cho Thập kỷ Bứt phá ! Mục tiêu 100 USD/cp tức 2.500.000/cổ

khi nào CEO 500K thì em sẽ tậu luôn con prado em lái , hahah

1 Likes

cần gì biết bác kkk

2 Likes

ĐẦU TƯ CHỨNG KHOÁN CÓ PHẢI LÀ ĐỨNG TRÊN VAI NGƯỜI KHỔNG LỒ :grinning:
Bạn nên biết ơn thay vì lo lắng
THỊ TRƯỜNG TÀI CHÍNH VÌ SAO LẠI GỌI LÀ MỎ KIM CƯƠNG ??? :kissing_closed_eyes:

• TRONG TT TÀI CHÍNH CÓ 4 THỨ MÀ RA NGOÀI BẠN KHÔNG THỂ LÀM ĐƯỢC
  1. Tận dụng được TRÍ TUỆ của người khác:
    ví dụ có những công ty có sản phẩm về trí tuệ người ta đi tiên phong mà mình ko làm được thì mình phải bám càng người ta
  2. Tận dụng được MỐI QUAN HỆ :
    Có những công ty xin được quỹ đất đẹp mua giá 1 đồng bán 100 đồng, mình ra ngoài xã hội đi buôn phải mua 95 đồng thậm chí 100 đồng thì ko có lãi, vậy lại phải bám càng người ta
  3. Tận dụng được THỜI GIAN :
    có những công ty họ làm dự án trồng cấy bao năm đến ngày gặt quả rồi mình mới vào mình hứng giá còn rẻ hơn giá người ta mua đầu tư
  4. Tận dụng được VỐN LIẾNG:
    Khả năng huy động vốn của các doanh nghiệp người ta có uy tín thương hiệu lâu năm mình tận dụng vốn của người ta, họ có thể vay hàng nghìn tỷ nó đơn giản, chúng ta ra ngoài xã hội ai cho vay lấy gì để thế chấp …
    KHI MÌNH HIỂU ĐƯỢC VẤN ĐỀ VÀ TẬN DỤNG ĐƯỢC MÌNH SẼ ĐÀO ĐƯỢC KHO BÁU VÀ ĐÀO ĐƯỢC KIM CƯƠNG
8 Likes

Sọc (Short) là những đội nghĩ rằng giá chứng khoán xuống, nên họ đi mượn chứng khoán để bán với hy vọng lúc mua lại giá sẽ thấp hơn lúc bán, thì như vậy họ có lời.
Sau khi họ mượn chứng khoán để bán thì họ phải mua lại để trả cho bên cho mượn (thường là công ty chứng khoán) trước kỳ hạn đã thỏa thuận. Nếu giá chứng khoán lên thì họ sẽ phải mua lại với giá cao thì họ sẽ lỗ. Do đó họ tìm đủ mọi cách để giá chứng khoán xuống (ví dụ hô hào, phao tin…).

5 Likes

600 tỷ hơi khiếm tốn thầy ạ. năm nay 2000 tỷ hoạch toàn vào thì lãi cũng phải được 1000 tỷ rồi

2 Likes

Dig đợt vừa rồi ae bị hoảng loạn bán ra nhiều, nhưng toàn là bán đúng đáy, thì hnay nhìn lại chắc chắn cảm xúc sẽ cực kỳ là lẫn lộn, khuyên ae đã bán là nên cân bằng cảm xúc rút kn, còn những ae vẫn chiến đấu thì xứng đáng nhận đc thành quả này, đi qua đáy mới biết là đáy nhưmg dù vào giá nào thì kỳ vọng doanh nghiệp vẫn đang tốt thì ae cứ vững tay chèo, chứ đừng bị cảm xúc chi phối thì dễ bị kiểu lúc cổ lên thì cái gì cũng đúng cũng hay nhưng khi cổ xuống thì thấy cái gì cũng xấu cũng rủi ro, rồi CL và media nó nói nhiều quá bắt đầu nghi ngờ bản thân nghi ngờ cổ phiếu và nghi ngờ cả thế giới, đầu tư mà như thế rất nguy hiểm kg sớm thì muộn cũng sẽ gục ngã thôi.

30 Likes

hôm trước đã khuyên a e, khi nào bán được thì đúng là đáy kaka, kiểu rằng co nó phải thế

1 Likes

Sao CEO vẫn bị bán nhiều thế bác A7 ơi ! Dig vol nhỏ hơn CEO

Họ đặt thế thôi. Hạch toán đc vân đồn lãi vài nghìn

27 Likes

Bán nhiều thì nhièu thằng múc.
CEO 500k…

46 Likes

Thầy a7 nói có sai đâu lạm phát nó chả chừa ai cả, nó chỉ chừa kẻ thông minh đi tìm đúng nơi trú ẩn vào tài sản ngon kkkk

8 Likes

DIG vô địch đất nền, DIG buộc phải giàu ko thể cưỡng lại ý trời đc

6 Likes

A7 xem bọn sọc không bằng bãi c.ứt haaa… Nghe chất lừ

Có một nguyên tắc là bọn sọc là bọn đầu đất chỉ chăm chăm kháo, dớp, liếm ngắn hạn, cho nên chúng hốc chỗ này lại ói chỗ khác, cuối cùng thằng ôm dài hạn ăn hết, nhìn bọn chúng đến là phì cười…Thương cho cái tư duy khôn vặt ăn váng của bọn chúng…

13 Likes

36 Likes

“Tuy nhiên, Bộ này cho rằng, đây vẫn có thể là sự khởi phát của hiện tượng sốt giá bất động sản trong năm 2022. Đặc biệt, khi Nhà nước sử dụng các giải pháp kích cầu, hỗ trợ phục hồi kinh tế sau giai đoạn giảm phát cũng có thể tác động làm thị trường bất động sản phát triển nóng nếu không được kiểm soát tốt, kinh nghiệm cho thấy từ gói kích thích kinh tế năm 2008 – 2009.” đến Bộ xây dựng còn cho rằng 2021 mới là chân sóng thì ae cứ nằm im mà hưởng nhé

4 Likes

Càng sọc càng phê thầy ạ. Bản chất của bán khống là mượn cổ phiếu của kho rồi bán. Sau phải mua lại để trả kho. Với tình hình này thì đội sọc lại phải cover hàng giá cao. Lúc đó sợ ko còn hàng mà mua vì ko ai bán.

6 Likes

Chính thức hết tết, chúc ace bền bỉ bản lĩnh, ăn quả ngọt cùng DIG. Chúc A7 sức khỏe để truyền lửa ace

11 Likes

Thực hiện xong lời hứa với các bác từ hôm Chủ Nhật ạ :smiley: từ thứ 2 đến hết hôm qua ngày nào em cũng nhặt, nhặt đủ 5500 cổ rồi :smiley: kiểu gì năm nay chả lên rẻ rách là 200k/cổ. Mua giá nào chả ăn :smiley:

20 Likes

29 Likes

Rất tiếc cho những AE nào hôm trước gấu và các bô lão khác đã hết sức khuyên lơn vẫn cắt ngay dái. Mong sẽ sớm tái ngộ AE ở những cơn sóng sau.

Chúc mừng các AE nào sau đợt này đã luyện thành dái kim cương chọi bể đầu sọc.

4 Likes