DIG-CEO : Bạn có thật sự tin tưởng A7 ? Xin cao nhân cho ý kiến

,

tụi bây vào mà bênh vực nữa điii… thằng nào hô DIG CEO ngon làm ơn quăn lệnh mua lênh đây tao xem… điên với bọn bây lắm rồi

Còn m show lệnh lên đây,đừng có mõm,cắt lỗ con mẹ mày đi,khóc lắm

Chuyện xảy ra tại một trường học của người Do Thái, thầy giáo đưa các học trò của mình tới một vịnh nhỏ để thi bơi trong một ngày trời lặng gió. Thầy bảo các trò nam khỏe mạnh và giỏi bơi lội hãy thi bơi ra biển xem ai có thể bơi xa nhất. Một số nam sinh liền lao mình xuống nước và bắt đầu bơi, còn một số thì bối rối đứng lại trên bờ mà không tham gia cuộc thi.

Thầy giáo chèo một chiếc thuyền lớn theo sau những học trò dũng cảm đang bơi trên biển xanh. Chỉ một quãng ngắn tất cả các chàng trai dũng cảm đều phải trèo lên thuyền của thầy, tất cả đều kiệt sức không thể bơi tiếp. Thầy giáo tiếp tục chèo thuyền ra xa hơn, gấp đôi quãng đường học trò đã bơi được và thông báo thuyền thủng sắp bị chìm.

Tất cả học trò của thầy nhảy xuống bơi thục mạng vào bờ mà không dám ngoái đầu quay trở lại, thầy giáo vẫn bơi đằng sau giữ khoảng cách vừa đủ để học sinh không biết có phao cứu sinh nhưng cũng đủ an toàn để có thể cứu những bạn có thể bị đuối sức. Cuối cùng tất cả đều vào bờ bình an vô sự. Lên đến bờ thầy giáo hỏi:

• Tại sao lúc bơi ra mới được một quãng các em đã dừng lại không bơi tiếp?

Các nam sinh trả lời:

• Thưa thầy, khi bơi từ bờ ra biển, bọn em đã rất hoang mang khi thấy biển khơi mênh mông, trong khi chiếc thuyền của thầy ở phía sau cứ như một cái phao cứu sinh mời gọi. Chính vì thế, bọn em đã bỏ cuộc
    Thầy giáo hỏi:

• Vậy các em có biết tại sao khi bơi về, dù rằng rất mệt và phải bơi gấp đôi quãng đường chiều đi mà các em vẫn bơi vào bờ an toàn không?

Các nam sinh ấp úng nhìn nhau không ai trả lời được lý do của sự việc này. Thầy giáo nhìn các trò đang chăm chú nghe như nuốt từng lời rồi nói tiếp:

• Có mục tiêu rõ ràng, và không còn đường lùi hay bất cứ sự hỗ trợ nào khác, các em đã dựa vào chính mình và đã về đích. Còn khi các em bơi từ trong bờ ra biển khơi mênh mông, các em không thấy được mục tiêu phía trước mặt, nên các em nhanh chóng rơi vào cảm giác sợ hãi, rồi dần trở nên tuyệt vọng…

3 Likes

Ai mình cũng có thể học hỏi bác, A7 cũng có cái hay của A7, nhưng theo tôi nghĩ mình phải có định kiến , lập trường của mình trước khi xuống tiền. Như bác giờ để cũng khó, mà cắt thì lỗ quá. Nên tôi có chút chân ý là đằng nào cũng lỗ rồi, giai đoạn này ngành bds cũng có chút khó khăn do các scand, nếu bác chưa biết quyết định ra sao thì tốt nhất là không quyết định gì cả. Nằm im thử xem.Đó là quan điểm của riêng tôi. Tôi đầu tư/ cơ có lập trường riêng của mình. Còn bác quyết định ra sao thì ở bác.

Hình như năm 2014 ông ấy cũng lừa mọi người 1 lần như bây giờ thì phải.
Thầy mua siêu xe cho vợ đúng thời điểm giá DIG ở vùng đỉnh. Thật trùng hợp.

2 Likes

ảnh
hài

1 Likes

múc đi , tụi bây toàn ăn nói vô học…cổ chết sặc nước kìa … kéo lên 90 cho t MP BÁN

Xạo lol nav chục tỉ mà đầu tư như thằng ngu,dái bé thì về gửi ngân hàng mẹ mày đi cho an toàn,óc c,hó dám đu cao mà ko nghĩ nếu chỉnh có chấp nhận chỉnh đc ko,đầu bò

Bố dí kẹc kéo đấy con :bird: :pig2: kkk

minh ngu hay khôn tự mình biết, chứ ko ăn nói vô học như cậu … cha mẹ bạn chắc cũng thế nên mới sinh ra con người như bạn…

đa số cổ đông bđs giờ là thua lỗ, nhưng tự an ủi bản thân mình thôi. Mở mắt nhìn sang các ngành khác đi. Đừng để A7 ru ngủ nữa,

1 Likes

Có tiền mà không có tư duy

DIG ngon nhưng giá 3x là hợp lý. CEO cũng vậy ngon nhưng giá hợp lý chỉ 15 thôi.

1 Likes

Vậy nên m lên khóc làm đéo gì,tiền trong tay của m,đặt lệnh m cũng tự đặt,khi m theo ai thì dùng cái não m phân tích xem có đúng hay ko,đúng thì theo,sai thì ko theo

Chủ Pic có hàng thì phang đê có bọn Ngu ở trên trời cân hết đấy …Kkkkk

vậy ông có gì thuyết phục hơn không hay chỉ đi coppy rồi cắn xé kiêu này vậy . chỉ khuyên AE đừng nghe nhưng đéo hiểu những gì người ta nói.

ông mua cp sau này ông có bán ko, bán thời điểm nào là quyền nguoi ta, nguoi ta có bảo ông đưng ban đâu, mua gi là quyen thôi, đâu tu mà đi soi mói kieu nay og đung dân đâu cơ T+ chi muon ăn người

cơ sở nào nói vậy, dẫn chứng thuyet phục đi bạn, hay chỉ nói theo cảm tính, phân tích bài bản xem nào, ko biet thì đừng hô hào khẳng định vậy, ko nguoi khac lại chửi ngu lại còn nói

Nói chuyện như 1 thằng vô học não ch ó cứ ra vẻ nhà đầu tư đi chê bai, đi mút dái cho người ta đi mà có tiền bắt đáy

Ông có 15 tỷ xuống tiền, mà đéo đi tìm hiểu doanh nghiệp, nghe ông A, broker B xuống tiền thì thiết nghĩ ông cháy tài khoản cũng xứng đáng đó :laughing:
Còn nếu ông 15 tỷ mõm thì thôi.