DIG hành trình đến 500k không còn xa!

41 Likes

Thầy ơi lfi có hơn ceo và dig không ạ

Khá căng nhỉ, dù sao cũng cảm ơn bác :smiley:

thông não cho mấy thằng như mày tốn bao nhiêu tài nguyên mạng. Chịu khó kéo lên đọc nhiều vào nữa. sủa ít thôi

2 Likes

Ko kiếm tiền nhanh là ko có tiền mua nhà thầy ạ

4 Likes

đặc biệt chú ý Quỹ mới tại Mỹ tập trung rót vốn vào cổ phiếu bất động sản, đánh giá chứng khoán Việt Nam nhiều tiềm năng

1 Likes

Xin bổ sung thêm:

Với Thặng dư vốn cổ phần hơn 1.12 ngàn tỷ + Lợi nhuận sau thuế chưa phân phối 1.02 ngàn tỷ + Lợi nhuận Q1 khoảng 1 ngàn tỷ thì DIG không những đủ khả năng trả cổ tức 20% và thưởng cổ phiếu 20%, mà còn được phép thêm phần tạm ứng cổ tức 2022 tối đa 20% nữa.

Với kế hoạch tăng vốn và phát triển vốn hóa như chiến lược đến 2025 của DIG đã đưa, thì khả năng cao ngoài phần cổ tức trả bằng tiền, DIG sẽ chi thêm cổ tức bằng cổ phiếu/ cổ phiếu thưởng 25% nữa.

13 Likes

Trước đại hội Dig 150

1 Likes

Đẹp quá bro, thế này bảo sao Dig ko phi thì phí nhể

Làm gì có chia bằng tiền các bác nhỉ

Mã nào k biết chứ mình rất thích hàng A7 chia cổ tức bằng cổ phiếu, vì kì vọng rất cao :))

2 Likes

Đang cần tiền để làm dự án nên ko chia bằng tiền

Mặt bằng giá ở thủ thiêm như này thì kì vọng Long Tân hơn 100tr/m2 là bt

2 Likes

Hầu hết các Công ty chứng khoán đang chặn giá vay DIG, chặn room vay DIG… (Cổ phiếu tăng nhưng sức mua không tăng). Chính vì yếu tố này nên tiềm năng của DIG còn rất nhiều…
Bên mình vẫn cho vay DIG tỉ lệ 50% và các mã cổ BĐS như bình thường. Đặc biệt là không có giá chặn, Room còn 200 tỷ thôi. Ae nào thiện chiến thì nhanh tay inbox số lượng có hạn. (Lưu ý chỉ nhận NAV 2 tỷ trở lên)
SĐT: 09.79.424.163
https://static.fireant.vn/posts/image/704660

Đúng rồi bạn. Chỉ chia cổ tức bằng cổ phiếu và thưởng cổ phiếu cho cổ đông hiện hữu hay hơn là cả cái thứ 3 là phát hành thêm (dù tỷ lệ có thể không lớn).

Cty Tân Long không nằm trong danh sách công ty con, cty liên kết của DIG. Bác giải thích rõ hơn sự liên quan của cty này với DIG được không?

1 Likes

Media mà lên thì phải xúc thêm thôi. VCSC: Đà tăng mạnh của giá cổ phiếu DIG không phản ánh đúng giá trị cơ bản

Dig sẽ sớm vượt đỉnh cũ trước DHCD thôi cả nhà ơi :purple_heart::purple_heart::purple_heart:

2 Likes

[Nghiêm túc] Mình đang mở TK CK của mình ở VCSC, thấy cái report định giá và khuyến nghị của bọn này kêu bán DIG ở mức giá 42k là mình thấy tào lao và bố láo vậy nên mình sẽ ko để tk bên này nữa vậy anh em cho mìmh hỏi hiện nay thì cty CK nào ổn ạ?
Em dự định làm luôn trong tuần tới luôn

1 Likes

Bạn mở ở các cty ck lớn và có mẹ là Bank. Ví dụ như: VCBs, MBs, TCBs, VPs…

1 Likes