DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Nhớ lại lạm phát 2007 thời đó bữa ăn sáng chỉ khoảng 7.000 - 8.000đ là được dĩa cơm tấm, bát phở thơm ngon

Đến bây giờ tô bún đậu ở Hà Nội đã 50k, Phở 90k 120k, …

Nếu như bạn không ăn phở và cầm tiền mặt hoặc gửi bank thì Bát phở của 2007 đến giờ không đủ tiền mua bó rau muống 300 gram. Hiểu được điều này thì giàu sang phú quý

9 Likes

Giờ vốn vào ttck nhiều quá, cty ck đua ko nổi vs F0 :slight_smile: :smiley: :smiley:

1 Likes

Kêu nó có bán cho mình đúng giá nó đề xuất nhe, gom tất

DIG DIG DIG

1 Likes

Theo thông tin thì q1 này LN của DIG tầm 1k tỷ book LN còn lại của Đại Phước

phần màu vàng còn lại là 1098k tỷ book vào LN khác trong q1 2022.

• Và phần ctuc và chia thưởng nhiều anh em DIG có hỏi, thì anh em nhiều vào đây BCTC q4 sẽ thấy có căn cứ chia ctuc 20% + thưởng trước mắt 20% từ nguồn thặng dư vốn
13 Likes

Cái đó là thì phải trừ 10% để ra doanh thu, trừ thêm tiền tồn kho đại phước nữa,

Các bạn cho xin cái link về cơ cấu tổ chức của DIG, các công ty thành viên và cơ cấu góp vốn của nó. Mình tìm trong trang web của DIG thấy không được đầy đủ. ( Cơ cấu tổ chức | Tổng Công Ty Cổ Phần Đầu Tư Phát Triển Xây Dựng)

Bạn cho xin cái link để xem họ nói chỗ nào chưa đúng!

Mày đem cái thằng công ty chứng khoán lên bàn thờ nhà mày mà thờ, ngu dốt nói lắm!

Giờ mới thấy cái văn hoá tiêu dùng của Âu mỹ lại hay, bố cứ ăn tiêu trước, lạm phát chưa đến bố xài tiền hết rồi, chết còn dc xù nợ kkkkk

Anh em xúc được nhiều chưa. Sang tuần bay nhé :slight_smile:

Các Cty lớn còn múc DIG giá 93.000 . Ae ta cứ theo dòng tiền lớn mà múc

Công ty lớn gì đâu bác, đấy là ông MC dẫn chg trình múc ấy mà :)) chắc múc tí tí thôi :)) đệ mới của A7 đấy :))

@tainguyen ko có trong room của bác @DIG^3 nhé

1 Likes

Vậy Quỹ ETF nó múc 2.8 triệu cp DIG giá 9x . Quỹ này ko lớn chắc…kkk

2 Likes

Thế mà trong room tôi có mấy anh em nói có bác cá nhân cầm 7tr cổ DIG, rùng hết cả mình =)))

2 Likes

Có bác nào nắm được khoản phải thu hơn 1.000 tỷ mới phát sinh năm 2021 cho Logistics Cái Mép. Tiền này nếu mình không nhầm là thu được từ phát hành trái phiếu trong năm 2021. Có khi nào chuẩn bị triển khai dự án kho vận ở Cái Mép không ạ? (vì DIC Tân Cảng thành lập đã lâu). Hay chỉ đơn thuần là chạy dòng tiền

Ông bán hết DIG đi, tôi đang mong đây

quỹ với tay to nhảy vào múc là tầm nhìn cực dài để đưa DIG lên siêu cổ quốc gia! :heart::heart:

1 Likes

Vèo cái đã sắp hết Q1 rồi