DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Chán lắm rồi thầy ông nội ơi, xích thố éo gì ngã cụ xuống vực!!!

Thì bác ráng cân đối. nếu đã all in tiền thì bán bán bớt một ít trên sàn lấy tiền mua phát hành thêm thôi. tổ chức mà nó all in tiền nó cũng phải đi vay đi mượn hoặc bán bớt tài sản khác để mua bác à.

Đặt trường hợp pht 1:1 giá 10 đi mà giờ thị giá 90. Bác lấy quyền mua xong bán bớt một phần cp đang nắm để mua. Kiểu gì số cp sau khi mua pht của bác cũng sẽ nhiều hơn số cp trước khi có pht. thị giá thì nó sẽ chỉnh mạnh đấy nhưng cái đó thì chờ thời gian nó leo từ từ lại thôi.

1 Likes

Chim lợn xuất hiện nhiều, ae nhỏ lẽ cơ hội mua vào gia tăng hàng hoá rồi :drooling_face:

em tưởng cổ tức 22% và cpt 30% thôi chứ, nay lại có cả phát hành thêm nữa à cơ?

mua được vài phiên đã chán nản thế này thì nghỉ thôi, đừng đầu tư ck nữa

2 Likes

Chính xác. Room làm gì nhức đầu. Ae đầu tư dài hạn cứ để đó ăn lãi kép cùng sự lớn lên của DN

2 Likes

các công ty ck có giám cho vay magin 1;1 bỏ giá chặn đâu, chứ nếu nó mở ra như vậy xem mình cũng quay tay như chúng nó bán khống chỉ có chết.

Đang nghe đồn thôi chứ cũng chưa rõ chính xác. PHải đợi ĐHCĐ bld trình mới biết bác à. Nói chung giờ biết là khả năng có pht để ae chuẩn bị tiền thôi. Nếu có pht thì cũng k lạ gì vì cty cần vốn bác à. Cái quan trọng hơn cả là công ty ra cái cơ cấu phát hành thêm thế nào mà để có thể bán được hết 100% ý. Còn vụ giá cả các bác yên tâm. Theo kn cá nhân của tôi là thường mỗi khi phát hành thêm công ty nào cũng làm mông làm má giá cp để thu hút ndt cả.

Hồi năm 2018 thằng NLG phát hành thêm giá 24k thì phải, mà đợt đó thị trường sập nặng, ngày nào cũng giảm sàn cả trăm mã, riêng thằng NLG về đến giá 27 28 gì đấy là lái nó đỡ giá. sáng giá sàn chiều atc lái nó lái về tham chiếu. Ngày nào tôi cũng bán cho đội anh hun lừng T0 7% mã này một thời gian đấy. Kkkkkk

4 Likes

kiêu này làm phát sàn như hôm qua nữa quá

Đíu phải anh em không theo thầy, mà anh em theo thầy giờ hết lực cầu rồi, thầy phải đánh thốc lên hoặc đạp mạnh xuống thì với có cầu mới thầy ông nội L Bẩy ơi!!!

nếu có phát hành cho cổ đông hiện hữu là tốt còn gì bác.

DIG đạp 1-2 cây sàn thì ae đang Mơ zin đi ở với ông nội hết

Ông nội này khù khờ quá, đúng là gà bị thịt thường trụi lông

Cũng chưa rõ có phát hành thêm không!

1 Likes

Ai nhắm giữ được thì giữ, ko thì thoát hàng cho khỏi lăn tăn. Nói chung muốn ăn đc tiền trên sàn này ko bao giờ là dễ cả. Đã vậy ông nào cũng muốn X lần tài khoản mới chịu. Bỏ tiền vào thì ngày nào cũng đòi CE. Quá hãm!

3 Likes

Ô nghĩ ô là cáo tôi là gà như vậy đúng rồi đó. khù khờ mới lên đại gia được hiểu chưa thông minh quá đứt đó

1 Likes

CỨ NGỒI ĐẤY MÀ CÃI ĐẤT - CÁT NHẢY MÚA KHẮP NƠI - CUỘC CHƠI MỚI CHỈ BẮT ĐẦU

1 Likes

Ý bác đó là phương án phát hành thêm (dù mua giá mệnh) cũng không lợi cho cổ đông nhỏ lẻ = chia cổ tức đó bác. Cái này thì đúng, nhưng suy cho cùng cũng là cân đối lợi nhuận giữa cổ đông và công ty thôi, thay vì chỉ được thêm x cổ phiếu dưới dạng cổ tức, nay mỗi bên chịu thiệt 1 chút: cổ đông được mua thêm x+y cổ phiếu nhưng phải trả thêm tiền, công ty chịu bị pha loãng thêm cổ phiếu nhưng có thêm vốn. Quan trọng dùng tiền tăng vốn đó hiệu quả hay không thôi. :slight_smile:

Các A e trên này ô nào khù khờ thì múc giá đỏ nhé để mấy ô thông minh ô ấy ủn lên cho.

Đu 11x đây và tim vẫn không tăng nhịp nhé, làm gì mà 9x đã rớt tim ra ngoài rồi

1 Likes