DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Cho em nhờ bác A7 định giá hộ em dig cuối năm 2023 lên tiền triệu ko ak? Em cảm ơn

Uh mình tính cua giá đất trong năm nay thôi mà bác, dựa trên giá swanbay. Còn năm nay Wisteria cũng đã mở bán đâu, lúc bán thì giá còn đội lên khiếp. Đang đếm cua để ươc lượng vốn hoá 2022 thôi :slight_smile:

Thuờng thì 20% - 30% là hợp lý nhưng ở những khu vực đắc địa (như Long Tân tương lai là đắc địa vì sang tây có Thủ Thiêm sang đông có sân bay) cao hơn một tí người dân vẫn sẵn sàng vào ở đông đúc, giá vẫn cao vì nhu cầu rất cao. Như khu vinhomes tân cảng, mình k rõ tỉ lệ xây dựng bao nhiêu % nhưng thấy anh Vượng ảnh xây chằng chịt cả khu toàn nhà là nhà mà dân vẫn nườm nượp.

1 Likes

150tr thôi là đủ 15 tỷ

15 Likes

thầy A7 đỉnh cao , kỹ tính trong lựa chọn doanh nghiệp, 10 tiêu chí phải đủ cả 10 thầy mới chọn. Có lần xem clip thầy bảo làm gì thì làm đừng dễ dãi với bản thân hạ chuẩn doanh nghiệp, càng nghĩ càng thấy thấm. Bảo sao thầy giúp a e đệ tự lên tỉ phú triệu phú đại gia hết. Thật may mắn vì gặp được thầy :smiley:

Bác phải dự phóng giá đất khi Long Tân lúc ra hàng. Nhìn Long Tân kẹp giữa Tp. HCM, Vũng Tàu, Đồng Nai lại gần sân bay Long thành. 200tr/m2 thành phẩm chưa phải cao đâu.

Tư duy thầy A7 k chỉ áp dụng cho cổ phiếu mà còn cho cả cuộc sống. Làm

1 Likes

A7 dự đoán khi nào thì khu long tân bắt đầu bán hàng ạ. Chứ giờ còn chưa gpmb xong mà đã xin thêm nhiều dự án mới? Ko biết có đủ nhân lực mà triển khai sớm không

Nói chung tùy khu vực, vị trí và ý chí lãnh đạo. Tuy nhiên, mình khu Long Tân trước đây mình ước tính chỉ 30% thương phẩm, giá tầm 100tr thôi thì mình tính nhẹ nhàng cũng 150k/1 cổ. Nếu 170ha thương phẩm giá 150tr thì định giá còn cao hơn nhiều, đó là còn chưa kể lạm phát, bơm tiền hằng năm.

Mình nghĩ được đấy bạn, vì chung cư, TTTM chồng nhiều tầng, giá bán tính theo sàn sẽ cao hơn.

Xin để còn cho tương lai nữa bạn, thế mới thấy tầm nhìn của doanh nghiệp. Nếu như ví đất là kim cương thì cổ đất như người khai thác kim cương. Tức k phải chỉ có kim cương trong kho trong tủ ko mà còn có khả năng đi đào xới thêm kim cương mới.

Khu Nhơn Trạch đang chuẩn bị vào điểm rơi, cả khu Nhơn trạch này sẽ sớm thành hình thôi và Long Tân cũng là một trong số đó. Nhanh thì chắc 2-3 năm lâu thì 3-5 năm.

Đợi đến lúc bán hàng mới đi xin dự án khác thì không còn là của mình nữa rồi bạn.

Chu kỳ sốt đất hàng chục năm có một lần. Sóng bất động sản là sóng cuối cùng trước khi thị trường bước vào downtrend dài hạn, cổ bds phi hàng trăm lần, đến khi ảo bóng thật sự thì ae hẵng lo. Bây giờ ôm chặt nhỡ may lỡ tàu.
Kiếm tiền chẵn, mất tiền lẻ, đừng để chim lợn doạ nạt ae, hãy đầu tư bằng khối óc và kiên định với lý tưởng ban đầu. Cố gắng tìm hiểu kỹ doanh nghiệp và dự phóng được tương lai cổ phiếu. Xanh đỏ vài phiên không quan trọng.
Múc và nắm chặt!
Cổ đất là vua!

22 Likes

Đầu tư mà nôn nóng như cờ bạc vậy kkk. Khi bán hàng xong, book lợi nhuận, bctc đẹp rồi, giá trên mây, vào hốt c thiên hạ sao. Giờ cổ rẻ như cho còn chần chừ, đắng đo cho nghèo chết luôn.

Mày có dám hứa là nếu như tao chỉ có 1 nick duy nhất này trên F247 mới lập 2 ngày hôm trước thì mẹ mày ra đường bị ô tô cán chết, thằng cụ mày bật nắp quan tài dậy đốt cả nhà mày vì tội nói láo đổ điêu cho người khác ko con súc vật này.

Lúc em quê mùa, cưới em chỉ cần có “hai miếng trầu cau và một buồng cau trắng” mà anh lại đắng đo, không chịu. Giờ em là hoa hậu rồi thì chỉ đại gia mới cưới được thôi. Sao anh ngu vậy anh. Kkk

Mua VHM đấy, sẵn mở bán kìa cho dễ ăn
Cái gì cũng đòi ăn sẵn ko chịu chờ đợi, giàu dễ thế kk

Pic quacker bị xoá rồi hả anh

Nhục quá xóa rồi

6 Likes

Các bạn cứ mải mê canh phiên lên xuống vài nghìn lẻ. Nhìn giá chung cư của Vin kìa. Năm ngoái TB 30 tr/ m2 bây giờ đã suýt 50 tr rồi. Mà còn tiếp tục tăng từ 28/3 đây. Hic