DIG hành trình đến 500k không còn xa!

M có biết bđs kéo theo hơn 40 ngành nghề kinh tế không, bđs mà thanh khoản thấp, giá không tăng, các doanh nghiệp không thấy lãi không đầu tư nữa thì kinh tế đi cả lút. Cộng thêm việc hấp thu lạm phát thì việc bóp bđs là rất khó. M Ngu thì im đi, lên đây chym lợn để gom hàng nhục lắm. Còn mày không chym lợn thì t thấy mừng vì DIG vẫn chưa phải cổ phổ thông, chưa phải ai cũng khen đẹp thì vẫn còn lên cung trăng

1 Likes

Toàn lệnh khủng… khả năng lái thoát hàng

Các bác ơi, người ta thống kê 95% nhà đầu tư ck thất bại, chỉ có 5% là thành công. Thực sự thì lí do thất bại chủ yếu không phải là chọn sai cổ phiếu mà là tâm lý các bác ạ. Các bác không vững tâm lý thì đến lúc nó giảm không dám mua, sợ giảm sâu. Đến lúc tăng cũng không dám mua, sợ đu đỉnh. Chán lắm các bác ạ!

1 Likes

A7 và Chủ tịch ơi. Mấy cái tin khởi công tốt thế mà sao không đăng lên gì hết vậy? Em chờ hoài kg thấy? Mấy anh đừng nói mấy anh cố ý cho DIG nó giảm nhe. Chết em. Hic

mấy vị dạy học chém kinh lắm

trời ơi sale off mà không còn tiền

Sáng nay cho FL luôn cho nhanh!

Giá sale múc mạnh

Tâm lý yếu quá bạn, mua vì cái gì thì bán vì cái đó chứ đừng lo quá. Bạn mua vì kỳ vọng doanh nghiệp thì cứ cầm đến hết chu kỳ của doanh nghiệp (2025) đi, đừng nhìn bảng điện. Trừ khi thị trường sập chung thì mới phải bán, vì thị trường xấu thì không có cổ phiếu tốt. Thị trường giờ chưa sập đâu bạn.

1 Likes

Lái mà thoát hàng thì thoát ở giá xanh với tím thôi bạn. Không thoát gía đỏ đâu. Với lại lái của DIG là vĩ mô nhé nên giờ còn sớm lắm.

1 Likes

Bác này khả năng là đu 7x nên đang bị âm TK. Chứ thấy đa số mấy bác trên này ôm DIG lâu thì rung vài % chắc chẳng xi nhê gì. hehehe

3 Likes

Tiền rẻ bơm ra thì giá đất tăng là Tất yếu. Ngay trong tâm lý người Việt vẫn thích lấy vàng và đất để làm của để dành tích lũy cho tương lai chứ không ai giữ tiền mặt cả’

1 Likes

Em ôm 75.5 đây các bác hâhhaa nhưng tâm lý em rất vững nên không cần tiếp oxy :rofl::rofl:

4 Likes

Suốt ngày đem bds trung quốc ra doạ . Phải xét bối cảnh 2 nền kinh tế khác nhau trung quốc là nền kinh tế sản xuất đứng đầu thế giới . Việt nam có cái mẹ gì đâu bơm tiền ko chảy vào bds thì chảy vào tôm cá , lúa , gạo ah . Tư duy đi

2 Likes

Ai yếu tim thì cứ bán, sau nó phọt lên cao lại không dám mua vào nữa. Con người sinh ra là đã có gen nghèo là nóng vội, thiếu tính kiên nhẫn thích ăn ngay t3 đốt nhà người khác :V

1 Likes

CK nó phải vậy! Chứ ai cũng tinh anh thì ai cũng ăn ngập mồm hết rồi thì lấy đâu ra người chịu thua, chịu đòn hả bác!

Gom cùng các anh :))

10 Likes

Nhiều anh đàn ông con trai mà nhát thế nhỉ xác định thế thì từ đầu đừng chơi có chơi có chịu chứ cứ gào ầm lên

1 Likes

Sau giá đất nó lên thì ai cũng đua lệnh mà mua cổ đất

Tô vẫn giữ quan điểm đè gom vì giá kê lệnh trước r bán trao tay, khả năng sợ mất hàng các đội tay to nếu thấy giá phù hợp sẽ lao vào đủn giá lên rất nhanh, bắt bọn bán trước phải mua lại giá cao hơn. DIG giống như đang lấy đà cho nhịp sau đó, nếu không giảm sâu thì phải đi ngang đủ lâu để tích luỹ lại. Nội tại doanh nghiệp và tiềm năng to lớn của DiG khiến tôi suy nghĩ theo chiều hướng thứ hai nhiều hơn. Cảm giác này rất giống cái hồi giá 3x