DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Có tư duy đúng, hành động sẽ đúng. Kiên định sẽ vượt qua. Đầu tư theo chu kỳ tăng trưởng của 1 doanh nghiệp rất hiệu quả

1 Likes

Mấy đứa trong lớp đại học tôi hai năm nay cũng đầu tư chứng khoán. Chúng nó học giỏi, kiến thức tốt, kỹ năng phân tích BCTC tốt mà còn lỗ thẳng cẳng, có đứa nào dám lên FB chém gió đâu. Dân kiểm toán là thế, luôn thận trọng với kiến thức mà mình đưa ra, nhất là lĩnh vực đầu tư tài chính cần nhiều hơn là chỉ kỹ năng phân tích BCTC.
Ngoài kiến thức thì còn cần kinh nghiệm, sự nhạy bén và may mắn. Chưa gì đã lên đây tinh tướng, mặt mũi thì như mấy thằng đi SH không đội mũ.

3 Likes

Có thể Dig chỉnh về đáy 60.6. Dig lên cũng khoẻ mà chỉnh cũng sóc đấy

bác đúng là người có học thức, nói rất hay và chuẩn

1 Likes

Theo mình là không nên tranh luận nhiều! Ở đây sẽ có 2 luồng: 1 theo quan điểm đầu tư dài theo chu kỳ, 2 đầu cơ theo TA. Nếu 2 trường phái này nói chuyện với nhau sẽ không hợp

Em cũng bao nhiêu năm lăn lộn học tài chính tại nước ngoài, về nước cũng công tác vài năm liên quan đến vấn đề tài chính của các doanh nghiệp lớn. Tuy nhiên tuổi đời còn ít và tham gia chứng khoán cũng mới được mấy năm, chưa giám hô hào nói gì,lúc nào cũng nghĩ mình là F0 vào đây học hỏi thêm kinh nghiệm của các đàn anh đi trước. Vào pic có vài bác cảm giác hơi hung hăng quá cũng thấy buồn.

3 Likes

Pic này là dành cho những ai đang đầu tư dài hạn vào DIG chia sẽ thông tin liên quan tới DIG

3 Likes

mấy đứa hung hăng là mấy đứa mồm hô tay bán. Tôi có đủ thông tin điểm danh chỉ mặt nhưng như vậy là vi phạm đạo đức nghề nghiệp mà tôi luôn tôn trọng trong mấy năm là kiểm toán, tài chính.

5 Likes

Lên nữa đi cho vui pic, cho có cái đọc, chứ mấy bác im im miệng hô mua tay bán cũng ko ai biết

Ai mua, ai bán là quyền cá nhân! Nhưng với quan điểm của mình là mình phải xác định được cty còn tiềm năng tăng trưởng mạnh về lợi nhuận hay không, giá sản phẩm còn tăng hay không, được hưởng lợi gì từ chính sách kinh tế! Thì vẫn giữ!

1 Likes

cùng thuyền DIG mà các bác cãi nhau ung hết cả thủ. Em F0 chính hiệu đây. Chả biết các bác tài giỏi ở đâu, mua DIG từ giá nào. E mua từ cuối tháng 7 giá 23.8 và đã kịp phân phối ngay cho cá mập lúc 30K. Giờ lại húc đầu mua lại giá 71 cách đây 2 phiên, hàng chưa về tay đã tụt mẹ mấy giá rồi đây này. Vậy e còn chưa dám nói e thông minh… Các bác vào động viên cho e phát đi, cãi nhau làm gì huhuhu

1 Likes

bạn nào đã từng đầu tư HPG, HSG từ đầu 2020 đến giữa 2021 sẽ hiểu. Nếu nắm được chu kỳ tăng trưởng càng giữ các bạn càng giàu. Khi bạn thấy ko còn khả năng tăng trưởng mạnh về sản lượng về giá thì giá cp sẽ đi ngang, giảm

Chấp nhận rung rũ 5-10% và có thể chờ đợi thêm vài tháng bác sẽ thấy giá 70 chưa phải cao đâu. Minh cơ cấu danh mục và mua thêm DIG giá 75, tbinh giá 71.3 xác định vứt đó đi chơi hết chu kỳ đến 2025 vào nhặt lúa.

3 Likes

Đầu tư ngoài việc hiểu về TA cần phải rất hiểu về doanh nghiệp, hiểu về tiềm năng lợi thế doanh nghiệp mới đi được xa mới vượt qua được biến động của thị trường chung

1 Likes

Tầm nhìn cổ phiếu vẫn tốt, chu kỳ chỉ mới vừa bắt đầu, nếu còn tin tưởng thì bạn cứ giữ. Mình thấy mọi người có cãi nhau cũng không liên quan đến cổ phiếu, mà chỉ là góp ý trao đổi để cộng đồng cổ đông văn minh hơn.

2 Likes

Đúng là cần những người như bác chất lượng cđ mới đi lên được, một vài người mới chỉ nêu quan điểm cá nhân thôi cũng bị quy chụp hết là cl chửi cho toét đầu, ở đây có vẻ nhiều người cực đoan quá rồi

dân kiểm toán phải từ tầm sen đổ lên thì còn có view BCTC 1 chút chứ còn A1 A2 thì cắm đầu chạy deadline thời gian làm wps k có mùa bận có khi 3 4 ngày 1 job làm sao mà hiểu DN được nên có dám gáy gì đâu. Bây h thấy nhiều bác cmt cứ kiểm toán là auto hiểu doanh nghiệp mà thấy buồn cười h e nghỉ kiểm độc lập qa làm kiểm nội bộ của 1 DN listed r mới thấy đôi khi đến ng bên trong còn k hiểu hết được DN nữa là nhìn mỗi BCTC.

1 Likes

Chỉ những người trải qua đầu tư theo chu kỳ doanh nghiệp mới hiểu. Ăn bằng lần. Mà để ăn bằng lần được thì trải qua thời gian dài, cũng sóng gió. Quan trọng là phải hiểu, có niềm tin và kiên trì

1 Likes

Em fo, nay e múc dc 1 ít ở giá 66 khi thấy nó gần chạm MA20, e cũng tính mai nó có thể giảm nữa nên e để lại ít tiền nữa nếu mai giảm em mua vào ít nữa, ae thấy hợp lý ko chỉ dạy thêm giúp e nhé, tks all

2 Likes

Em công tác tại bộ phận doanh nghiệp lớn tại ngân hàng, tiếp xúc với doanh nghiệp cũng nhiều, BCTC thì phải phân tích liên tục, ngoài ra còn phải phân tích cả nội tại và ban lãnh đạo mà còn chưa dám nói hiểu sâu doanh nghiệp

1 Likes