DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Cuối năm 2020 em có ngồi với 1 chị cũng thuộc team phụ trách tài chính của H*G, chị ấy còn khoe chốt cổ phiếu ở giá 32, nếu giữ đến giờ thì phải x3 lần chỗ đấy. Vậy nên mới thấy giá cổ phiếu do thị trường quyết định chứ người làm tài chính nội bộ còn chả biết nó sẽ đi đến đâu

2 Likes

lâu lắm mới gặp được ng tg nghề bác ạ trước e làm 1 DN nát đến nỗi 1 ngày 1 sổ mà nhắc đến ngưỡng trọng yếu thì từng firm lại có cách đánh giá rủi ro riêng chưa kể các vấn đề k tiện nói nữa nên đúng như bác nói phân tích BCTC chỉ là 1 phần còn trên thị trường cần cả kinh nghiệm, sự nhay bén và may mắn nữa.

1 Likes

Còn nhiều trường hợp ngược lại nữa bác ạ, BCTC rất nát, thậm chí mất cân đối nhưng bản thân kế toán còn chả để ý mặc dù nội tại của công ty rất mạnh. Thực trạng của các công ty gia đình :joy:

2 Likes

F0 em xin nói: Tiền của các bác. Nghe theo ai, rồi xuống tiền mua gì là Quyền của các bác. Không nghe ai rồi mua cũng là Quyền của các bác. Rồi tâm linh, rồi đoán bừa, rồi theo Broker,…thì vẫn là Quyền của các bác. Vậy mà lỗ thì lại đổ tại người ta! Buồn cười. Mà mấy bác gọi là Chim lợn, lúc giá lên đều thì chả thấy đâu. Lúc chỉnh 1 tý thì lao vào đá đểu, dìm hàng.

Em cũng kiểm toán ra. h ra làm M&A, các sếp cũng cho team e đi trước xem tài sàn, tài chính, kiểm toán các thứ. Mua 1 thằng doanh nghiệp có tí đất, về làm cái slide 20 trang, trình bày chán chê, số liệu đẹp, lộng lẫy. Lên Sếp chửi vuốt mặt k kịp. Ổng k care nhiều tài chính, ông chỉ bảo, kết quả là mua hay k mua. Mua thì được gì? k mua mất gì… Mẹ. thế là mất cả đêm ngồi lùi về 2 trang Slide. Chứ cứ đọc báo cáo, phân tích các thứ, k làm sếp được các ông ạ :((

1 Likes

a cũng cảm ơn e nhiều nhé, nhưng a thấy e cũng hay ngứa mồm lắm, a cũng chống mắt để xem chú e còn trụ đc bao lâu nữa nhé, a cũng kg thích nói nhiều e nhé, còn con thuyền DIG nó rất lớn bao nhiêu người nó cũng chứa đc, còn e có lên thuyền cùng a thì a cũng chúc mừng cho e đc cái may mắn, đường còn dài a cũng muốn e thành công cho gia đình e đỡ khổ, còn e thì cái gì cũng tốt chỉ có hay ngứa mồm thôi e nhé. còn mấy cái bằng kinh tế của e thì e cất đi nhé ra đời nó chả có tí tác dụng gì đâu e nhé, cái bằng của e kg bằng a tự học 2 3 tháng đâu e

Trẻ ranh người ta có ý tốt góp ý mà ko biết đường mà học hỏi :smiley:

2 Likes

có ai muốn cãi nhau làm gì bạn ơi tại ô kia có cái tật ngứa mồm toàn đi cà khịa khắp diễn đàn bạn ơi có phải mỗi m tôi đâu bạn, ô ấy cậy có cái bằng đại học Kinh tế 4 năm đó oai lắm ạ

1 Likes

Túm lại nếu về 60, hoặc 55-56 thì hành động sẽ là gì? Mua thêm, nhưng đôi khi margin nó lại cắt :wink:

Cuối ngày xin úp cái hình an ủi anh em trên đỉnh.

1 Likes

góp cái đéo gì ý kiến thằng đó nó toàn đi cà khịa khắp diễn đàn có phải mỗi tôi đâu, tao trẻ ranh đó thì mày đc bao nhiêu tuổi rồi cho tao xin cái “tuổi”

t cx thích mảng M&A mà chưa có cơ hội thử sức lý thuyết định giá cũng có nhiều phương pháp dựa trên P/E P/B hay DCF mình cx muốn trình bày giải thích giả định mà các sếp ng ta chỉ quan tâm kết luận thôi bác ạ dài dòng làm gì đằng nào ng ta cx k có hiểu beta equity beta asset, discount rate hay risk free rate … là gì đâu (t chỉ đọc trên lý thuyết có múa rìu qua mắt thợ có sai sót đâu bác chỉ giáo :)) )

a e ở đây đa số la theo thầy A7 phân tích con dig thấy tiềm năng quá cao thì vào, có a e đu cao có a e có ăn có học thì bắt đc cái đáy nhưng nhìn chung là tin theo tầm nhìn của thầy A7, còn có thành phần tự tin là do học 4 năm đại học kinh tế đọc BCTC như 1 con rô bốt thì tôi công nhận tôi đéo bằng đc, nhưng tôi chỉ nghe thầy A7 nói mấy bố chiên da suốt ngày BCTC P/E i chi mò ku tốc váy đoán đỉnh rồi lý thuyết cao siêu cũng đếch giàu đc đâu toàn ăn hại hết

1 Likes

Vẫn già mồm gào lắm :)) thôi nhé, cứ tự mãn bản thân đi. Tôi đây cũng tự mãn về mình và cũng ăn nhiều cú vả rồi, chả ai hoàn hảo đâu nhưng cái sai nó đã rõ rành rành không chịu học hỏi. Gớm, ông thì đỉnh quá tự tin học 2 tháng hơn các Chiên Za :slight_smile:

1 Likes

Thôi các cụ đừng cãi nhau nữa, có bằng cấp vũ trụ thì cất đi giùm, đoàn kết theo DIG là thắng hết, lúc đó cả nhà đều vui

tôi kg muốn nói nhiều nữa nhưng a e mới vào chưa kn thì nên chú ý bây giờ CL trá hình rất nhiều và rất hay đi nhảy vào mõm a e khác để gây mất đoàn kết, tôi cũng sẽ kg nói gì để ảnh hưởng đến quỹ gom hàng nữa, nên a e tự lo cho nồi cơm của mình thôi

Nhưng đúng bác ạ. Các anh ấy có nhiều tiền, đi thấy thằng nào hay hay, đến nch vài 3 câu, 2 ông mà đồng ý mua bán, cho vay thì cho mấy ông Kiểm+tài chính đi trước. Xuống vài ngày 1 tháng, mang sản phẩm về. đến nói tk 131 là phải thu khách hàng ông ấy cũng chửi cho ấy. Chỉ nói đơn giản, sang năm t thu được bn tiền chi bao nhiêu, năm sau… 5 năm. Chứ cứ mang số lãi bh, năm trước, họ k quan tâm đâu. họ mua tài sản chứ nợ vs phải thu, bên bán phải clear hết, chỉ xem ông nào đánh giá tiềm năng đất tốt hơn ông nào thôi. 2 năm nay, Các vụ M&A bên t toàn là doanh nghiệp BĐS thôi, mấy năm trước còn có xây lắp các thứ.

Hi hi, cãi nhau chi, lo xoay tiền mà mua thêm thôi :wink:

1 Likes

Thống nhất là chim lợn chửi chết mịa, nhưng ông nào còn lăn tăn thì thu nạp về đội DIG, kiềm chế đi bạn, giữ hòa khí

1 Likes

Lúc tăng thì chim lợn trốn đéo đâu mất - Lúc giảm thì xuất hiện chim lợn đầy trời - các cháu chim lợn mạnh lên để chú mua, gom chưa đủ đâu

3 Likes