DIG hành trình đến 500k không còn xa!

hôm qua cả chiên za đẳng cấp quỹ ABC XYZ gì đó còn chim lợn CP BĐS nữa mới kinh cơ cụ

nói chung bác nói đúng nhưng đừng cực đoan thế nếu A7 nói gì mà bác cx tin thì bác khác gì con rô bốt. Cái này giống câu chuyện có cần học đại học để thành công hay không? thì t nói thế này học đại học chưa chắc đã thành công nhưng tỷ lệ người thành công học đại học chắc chắn cao hơn so với người không học. ý tôi ở đây là k cứ phải học đại học k học đại học thì mình học ở nơi này nơi khác đương nhiên nếu tư duy kinh tế bác tốt thì học 1 hiểu 10 thì nghe A7 thấm hơn chuyên gia vì chuyên gia cũng có ng nọ ng kia chưa kể động cơ của ng ta là gì (có thể lùa gà bác nghĩ họ ngu nhưng chưa chắc họ đã ngu) nhưng chung quy muốn thành công vẫn ở chữ “HỌC” có bằng chưa chắc đã thắng trên thị trường nhưng chắc chắn ng ta có tư duy còn ở đây VN mình đang ác cảm là do chất lượng đào tạo quá thấp thôi bác ạ.

1 Likes

DIG giá còn rẻ so với vốn hóa 33k tỷ.

Ai hết tiền r thì xoá app. Còn tiền thì ngồi canh mua giá hợp lý đoạn này có khi sắp bay lúc nào không biết, căn ke vài đồng có khi lại muộn. Đoán được nó về bn mà bắt thì các ông là thánh hết r.

Ae trong room thì ngồi chém gió đơtj 3x đi câu cá suốt tự dưng có hôm thằng bạn bảo “con Dig của ông phi kinh lắm” vào mới biết chứ có để ý quái gì mấy cái đồ thị.

2 Likes

Các bác ạ, thôi thì mỗi anh em kiềm chế một tí, giữ hòa khí để cùng theo đuổi một mục đích cơ bản là kiếm được tiền. Cụ thể như trong pic này là kỳ vọng kiếm tiền từ đầu tư DIG. Em cũng mong nó lên ạ, chứ giờ thì đang lõm :))
Mỗi người một quan điểm, nói qua nói lại cũng chẳng giải quyết được gì nhiều

1 Likes

Mời mấy bác ăn tối lấy sức đọ tiếp​:ok_hand::ok_hand::ok_hand:

Để mấy bác nói cho sướng mồm, nói đã rồi cungz ngừng. Ko nên kìm chế sự hưng phấn của mấy bác​:sweat_smile::ok_hand:

hôm nào rảnh mong được trao đổi vs bác t cx thích mảng M&A nhưng thực ra t nghĩ trên thực tế M&A tính các yếu tố synergy hay discount rate… rất khó không biết có đúng không? còn t nghĩ giới chủ họ thuê mình về để đánh giá mà nên họ k qan tâm cũng là đúng thôi t nghĩ mảng BĐS rủi ro của nó kp ở mặt giá trị vì đất khó xuống giá chỉ có điều nếu cơ cấu tài chính k lành mạnh dễ dẫn đến rủi ro thanh khoản nên tập trung vào đánh giá tiềm năng của quỹ đất khả năng tăng giá vs bán hàng cũng hợp lý chứ nợ vay lớn quỹ đất k có tiềm năng đến lúc bán được trả lãi cx è cổ còn chưa kể k có dòng tiền mất chi phí cơ hội.

2 Likes

Học méo gì cho lắm, A7 hô gì mua đó, cảm thấy ăn đủ thì ra nhường phần người khác. Học méo

1 Likes

bạn quá khích quá, mỗi người một quan điểm, tuy nhiên đầy là diễn đàn DIG, các bạn muốn học hành gì thì đề nghị inbox cho nhau không nói ra tại đây, chỗ này chỉ nói về DIG thôi, thế nhé

1 Likes

nghe A7 chém nếu có tư duy cũng là 1 hình thức học đó bác còn nếu k có tư duy kiến thức thì dăm bữa nửa tháng lại nhấp nhổm đòi hít oxy vs bản thân A7 cx nói phải tìm hiểu 10 lần A7 đúng đến lần 11 A7 sai thì sao? bác đến nhà A7 đòi được à tiếp thu ý kiến bác @lang_khach_oilngas k nói vấn đề này nữa chỉ là ae tg pic chủ yếu đến vs DIG qa A7 nên hiểu rõ tư duy vs suy nghĩ A7 thì DIG mới có tương lai được.

2 Likes

Phải học chứ bạn, ae theo thầy A7 vì niềm tin, nhưng trước hết phải dùng tư duy và kiến thức để phân tích, phản biện ở nhiều khía cạnh những gì thầy A7 nói, khi k có lỗ hỏng thì niềm tin trở nên tuyệt đối mới dám all in và cảm xúc k bị dao dộng khi thị trường rung lắc.

2 Likes

nay mình bắt 66 rồi nó xuống 65, nhưng mình mua vì giá xxx nên mặc kịa, với lại nếu biết đc đâu là đáy ngắn hạn thì đã làm thánh òi, mình chỉ là người thường.

1 Likes

Nhìn chart này thì đúng là mai sẽ nhúng xuống khoảng 64 hoặc 63.8 rồi bật lên, 2 phiên cuối tuần đóng tại 68 thì lại quá đẹp. PS chart chưa biết đúng sai.

thế mai nó mở gap và phi lên tận 68 thì sao, mọi dự đoán chart chít chỉ là trò tung đồng xu mà cái gì không chắc chắn thì cũng chỉ như trẻ con đoán mò thôi

2 Likes

Những lúc tâm lý ae đang hoang mang, chán nản thì cũng là lúc ngựa Xích Thố trở lại đường đua :ok_hand:

1 Likes

Ít ra thì cũng gọi là dự đoán có chút cơ sở bác ơi. Chứ nó cứ phi thì vui cả làng!

1 Likes

Giàu nghèo hơn nhau ở hiểu biết, nắm bắt thời cuộc và phải kiên trì đi hết con đương! Không đủ kiên trì thì khó mà lấy được kim cương!

2 Likes

Phải luyện đến tầm chả buồn lên đây comment mới gọi là tâm tịnh. =)))))

1 Likes