DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Ai đầu tư em nó 1 năm trở lên toàn ăn cháo bào ngư, tổ yến. Các bé t3 mới vào đòi quyền lợi ah, không thích thì bán đi. A e ở đây ai cũng thích họ in giấy chiws không thích trả cổ tức 1k,2k.

1 Likes

Đỏ phát chim chuột khắp nơi. Hê hê. Đéo quan tâm vì lên hay xuống ô vẫn ôm mà. Kkk

M ôm thằng khác bán thì cũng thế :joy::joy::joy:

Nó bán thì kệ mịa nó, liên quan j tới tao. Kkk.

Dig - cổ phiếu du hành thời gian. Kkk.

Đối với một cty không chia cổ tức thì cũng cần phải xem xét thêm yếu tố sử dụng vốn hiệu quả hoặc mua lại cổ phiếu quỹ để làm cô đặc cổ phiếu và tự nhiên giá trị cổ phiếu sẽ tăng thường là cty có nhiều tiền mặt hoặc dạng đầu tư như Berkshire. Còn đối với cty cần vốn để triển khai dự án thì ở VN mình hình thức phổ biến nhất vẫn là chia cổ cổ tức bằng cp vừa làm số lượng cổ tăng lên vốn điều lệ tăng, lúc đó việc vay ngân hàng cũng dễ dàng hơn do quy mô vốn điều lệ. Một cty chia cổ tức bằng tiền là cty gần như loay hoay trong quá trình tăng trưởng hoặc ngành bão hòa. Còn một vài cty sản xuất thừa tiền lại đi mua đất thì đúng là mình nghĩ ko hấp dẫn, thế tội gì ko đầu tư vào cty đất nhiều như DIG

2 Likes

Ae cũng hạn chế nói các cổ khác. Cổ nào cũng hay cả. Mỗi người 1 lựa chọn. Tôi thì đánh tất nhưng DIG dài hạn còn lại sóng sánh

2 Likes

Cái thằng đi khảo sát Long Tân đâu up cái ảnh để mọi người biết dự án long Tân đang hoạt động cái nhỉ? Chạy đâu mất tiêu rồi? Kkk

1 Likes

Có một người cầu đạo tìm gặp một vị cao tăng xin thỉnh giáo, cao tăng hỏi anh ta: “Anh cho rằng một hạt vàng và một đống bùn, thứ gì tốt hơn?”

Người cầu đạo đáp: “Tất nhiên là vàng rồi!”

Vị cao tăng mỉm cười, nói tiếp: “Vậy nếu anh là một hạt giống thì sao?”

Lời bình

Khi chúng ta ngưỡng mộ người khác có cuộc sống sung sướng, sang trọng, ăn ngon mặc đẹp, chúng ta lại quên không suy nghĩ rằng, liệu những thứ đó có phù hợp với bản thân mình trước giờ vốn sống chất phác, giản dị, tự tại hay không; giả dụ đặt mình vào trong cuộc sống nhung lụa đó, mình có thực sự tiếp nhận được hay không, có thể vui vẻ thực sự hay không.

Tĩnh tâm suy nghĩ, mới phát hiện, những gì phù hợp với mình nhất mới là thứ tốt nhất. Vì thế, chúng ta không cần thiết phải ngưỡng mộ hạnh phúc trong nhung lụa của người khác, bởi có khi, nó chẳng phù hợp với mình.

Không nên việc gì cũng lôi ra so sánh, sẽ tránh được việc đánh mất tâm hồn. Sống có nguyên tắc, biết mình biết ta, sống tốt cuộc sống của mình, tận hưởng từng khoảnh khắc ở hiện tại, đó mới là thứ chúng ta cần theo đuổi.

Trên thế giới này không có cái gì là xấu, tốt tuyệt đối. Chỉ cần phù hợp với chúng ta, đó sẽ là thứ tốt nhất.

Kết luận: Mua DIG hay mua FLC là tùy vào khẩu vị của từng người, ai thấy mình phù hợp với mã nào thì mua mã đó, so sánh rồi tranh luận làm gì cho mệt. Cá nhân tôi chọn DIG, ôm DIG, các bạn chim thoải mái đi nhé

3 Likes

Ôi thằng này nó đu FLC xa quá bị tâm thần, tôi nói rồi mà, thà FLC cứ tham chiếu hoặc xanh xanh nhẹ nó đỡ sốc, đây đang sàn cả tuần tím 1 phát kiểu bị đột quỵ đó bác, thôi chịu đựng nó vài ngày đi bác, coi như chia vui với thằng ku em kkkkkkkkkk

Đền bù được bao nhiêu ha đại hội cổ đông tới người ta công bố rõ, rồi khi đó ai mõm ch.ó là biết ngay. Người ta làm dự án chục nghìn tỷ chứ có phải xây mấy cái chung cư hay nhà ở xã hội đâu mà làm lúc nào thì làm. Thế theo cậu dig là cổ phiếu như thế nào, căn cứ nào để cậu đưa ra những nhận xét của mình, nhờ cậu định giá dig giúp a e cái. Còn chửi người này người kia rồi nói vài câu sáo rỗng chỉ làm mình rẻ tiền đi thôi. Nào, cho a e cổ đông dig sáng mắt ra cái. Bản thân tớ cũng còn u mê quá, soi mãi chả ra sạn, toàn thấy tiền.

Còn bạn tuy viết rất hay nhưng là ngụy biện, dẫn dụ người ta vào đường chết. Nói như bạn mua flc hay dig cũng như nhau chỉ cần kiếm được tiền nó cũng đồng nghĩa với việc lao động chân chính hay đi ăn cướp cũng được miễn là kiếm được tiền. Tớ biết nhiều thằng dẫn gái ăn tiền trên cái ấy của phụ nữ nó thậm chí còn kiếm được nhiều tiền hơn nhiều người trên này đấy, tớ thì không dám theo.

2 Likes

Ngựa hay là ngựa chạy đường dài, đừng nhìn những thằng chạy loanh quanh. Sai lầm thường đến bởi nỗi đau sự thất vọng trong những biến động ngắn hạn, khi bạn chọn đầu tư dài hạn là tư duy đã thay đổi rất nhiều. Tầm nhìn của bạn được mở ra.

Có gì sai không cu?

Tưởng đầu tư vì aQ, nay a ấy đi tù rồi vẫn giữ ah.

Có khi a ấy lại xuất bản cuốn gì đó ở trong Tù thì sao nhỉ?

1 Likes

Tao đây mày, đang xoay tiền để mua và còn công việc cơ quan. Không ai rảnh và ngu ngốc như mày ngày đêm đi chim lợn để người ta chửi như ch.ó.

Đồng ý với bác. Họ chửi mình, mình ko thèm chửi họ thì tự khác họ sẽ im thôi. Ace trao đổi về dn, thiên thời, vĩ mô. Chim heo chê thì cứ mặc xác họ.

Kkk

1 Likes

À mày đây rồi. Mày úp mấy cái ảnh dự án hoạt động cho mọi người xem cái. Có lựa được cái nào không? Kkk