DIG hành trình đến 500k không còn xa!

hợp lý, mịa mấy thằng TA đầu bò bảo tam tứ nhị thái tử cc gì điên thật

khi mà lợi nhuận Vân Đồn, Mê Linh phản ánh vào báo cáo này, mày nhảy vào mua là ăn bô đấy con ạ, ngu như lợn còn tỏ ra nguy hiểm

Bạn phải phân tích dòng tiền trong tương lai khi các dự án cho ra thành phẩm, còn hiện DIG đang triển khai các dự án tất nhiên nguồn tiền cho hoạt động kinh doanh sẽ chưa tốt vì chi phí đầu tư và chi phí dở dang ban đầu rất nhiều. Mà bạn có thấy tiền và các khoản tương đương tiền cuối kỳ không?, số dư là trên 2,500 tỷ- dư khả năng để phát triển sản phẩm ra thị trường.
Đánh chứng bạn phải dự toán ngân sách thu chi trong tương lai ntn. Bạn đợi đến khi đó , thì bạn vào với giá cắt cổ rồi còn gì. Tôi nghỉ rằng bạn không phải dân đầu tư kinh doanh, có khi chỉ đang là nhân viên quèn, trong khi mọi người ở đây ai cũng giàu chỉ có bạn nghèo.

1 Likes

Chúng ta phân tích dựa trên cái chúng ta thấy, không phải cái chúng ta muốn thấy các bạn nhé, phản biện thoải mái nhưng vui lòng đưa ra dẫn chứng hợp lý. phân lớn chim lợn đều được lái thuê để gạp giá gom, không ai rảnh đi chửi đổng lòng vòng đâu. Chim lợn còn kêu thì còn lái, còn lái còn phải đẩy lên - chim lợn im lặng là giá tự nhiên bay —> Bài của lái.

1 Likes

Ai trả tiền cho e đi làm mấy việc này thế!? Đâu ai rảnh đến độ cả ngày lải nhải việc ko liên can tới mình???
Nói ít người ta còn lưu tâm tí. Lải nhải mãi mớ lý luận cùn thì lại phải hỏi “mục đích là gì?”

Hồi 2015 em mua đất giá 1ty5 mà đến năm 2019 có người trả 15ty ko bán, chỉ 90m2. Đất dự án thì 500tr sau 2 3 năm lên 3ty5. Các bác chửi cha chửi mẹ thằng cha huy kia cho thấy nhục mà lượn đi

Chửi nó được gì đâu. Đã ngu ko chịu tiếp thu mà tỏ ra nguy hiểm. Thể loại đó chử tốn hơi bạn ơi

1 Likes

mình nghĩ nhiều lần xóc thì cổ đông còn lại của DIG giờ hầu hết là người có niềm tin doanh nghiệp, dài hạn, rất ít người đánh ngắn, nên việc ku kia lải nhải cũng ít ảnh hưởng, nhưng cứ chửi cho nó bõ tức

2 Likes

Quỹ nó mua 1.7 triệu cp giá 68.5 phiên ATC đầu tuần. Mai hoặc đầu tuần sau quỹ sẽ mua tiếp 2.9 triệu cp DIG. Vậy quỹ nó ngu chắc​:grin::grin::joy:. Đừng có lôi mấy cái phân tích vớ vẩn ko có cơ sở ra đây. CK là kỳ vọng tương lai nên mua cp là phải mua lúc nó xấu, BCTC xấu nhưng trong tương lai sẽ tốt và rất tốt vì các dự án vừa triển khai và sắp tới sẽ triển khai hàng loạt. Mày mua mấy con thép chẳng hạn, báo cáo rất tốt thì tương lai khó tốt hơn được nên hết kỳ vọng tức là giá đã ở vùng đỉnh.

1 Likes

Xúc chiều bay mạnh nhé anh em
#DIG

1 Likes

thằng @TranHuy ngu mà ko biết tiếp thu, nó tưởng nó là nhất ở diễn đàn này rồi, mà ko cần nghe ai, vậy theo mày @TranHuy mua con nào có lãi để ông xem :grinning_face_with_smiling_eyes:

1 Likes

Chưa bay ngay đâu cụ. Chắc lình xình hết tuần này. Sang tuần mới khở sắc đc.

Về Dig, cả TA và FA hiện tại đang ủng hộ, vĩ mô như anh A7 thậm chí quỹ ngoại (chắc nó chửi luôn bọn quỹ ngoại có nguyên đội phân tích về doanh nghiệp)cũng cơ cấu vào danh mục thì rõ ràng hiện tại là điểm vào tốt nhất. Chỉ cần phiên mai ATO đánh bứt mô hình Flat thì lúc đó đua lệnh khả năng phải cao hơn hnay 3-5%. Cổ đông Dig cứ lịch sự, không thể cứ đi ngang qua con ch…o nó sủa mình cũng quay lại sủa như nó được các bác ạ.

1 Likes

hồi em mua là lúc giá đất rớt từ 3ty hơn xuống còn 1ty5, vay mượn mua, 2014 2015, đến 2018 2019 luc đó có người trả lên 15ty k bán,trong khi chỉ 90m2

1 Likes
16 Likes

Các bác chửi bác Tranhuy kia làm gì. Khả năng đứng đằng sau bác Tranhuy là đội lái nào đó muốn gom cp giá rẻ. Đâu phải ai cũng phát biểu ngu hơn lẽ thường như bác ấy đâu. Tất cả đều phải có mục đích của nó. Cứ kệ đi.

2 Likes

Em dự đoán DIG tích lũy nốt phiên nay và phiên mai quanh vùng giá 66-70. Sớm là phiên mai, muộn là tuần sau DIG sẽ thẳng tiến tới mốc 9x nhé các bác.

4 Likes

Hôm nay ato mà tham chiếu hoặc xanh thì lên thêm hàng, bác dự có lý đó :3

khi dig lên 1xx thì khối kẻ ngoài kia sẽ phải thèm khát giá chúng ta vào 7x

4 Likes

Những điều khó chịu nhất trong đầu từ: 1. Nhắm 2 con, mua A thì B tăng mà mua B thì A lại tăng.

1. Mua ở thấp bán chốt lời 10% thì cp tăng xx lần nữa.

2. Vừa bán xong thì tăng

3. Vừa mua xong thì giảm

4. Mua mà cứ đi ngang mãi

5. Bán hết cầm tiền thì con nào cũng tăng

6. Dàn cp đánh 15,20 mã thì giảm hết.

7. Đánh 5 năm tăng x2 tk. Thằng khác nghe A7 đánh 5 năm từ 400tr lên hàng chục tỉ.

8. A7 phím cho còn cứng đầu không mua.

9. “Ước gì em được gặp A7 sớm”.

10 Likes