DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Làm việc mà mình không hiểu rõ việc mình làm thì sẽ chỉ gây ra tai nạn mà thôi :grinning_face_with_smiling_eyes:

1 Likes

70-72 múc đẹp rồi!!!

E chả biết ý bác là gì. Quan điểm của anh em ndt là mua giá càng thấp càng tốt. Cổ nào cũng vậy thôi. Theo em biết thì nhiều anh em đang canh giá tốt để xơi hàng call margin. Nhỏ lẻ giá này ít bán rồi, nhưng cty ck nó ép bán thì giá nào cũng có.

Ý bác Pao là ngắn hạn nhảy nhiều thế nào cũng có lúc sai, ko sai trận này thì sai trận khác. Sai rồi có thể lỡ một nhịp sóng tăng hoặc ko dám vào lai nữa. Nếu vị thế giá tốt rồi thì cứ ngồi im.

Ps: bác nghĩ còn xuống bn? Tôi hỏi để học hỏi thêm kiến thức thị trưởng thôi chứ tôi ko đảo hàng :slight_smile:

1 Likes

Mình làm gì có ý gì, việc đầu tư chỉ đơn giản là mua dn tốt và nắm giữ, muốn nhận diện đc dn tốt thì phải tự bỏ công ra nghiên cứu khảo sát, còn ko phải có niềm tin sắt đá vào người dẫn dắt. Còn ngồi đoán với đọc chart đánh luôn lô xác xuất 25% cho nhanh.

Chả có cái kiến thức nào đoán đc nó xuống bn, những ông hay đoán là hay chết nhất, vì chẳng may đoán trúng nghĩ rằng mớ lập luận đấy nó đúng và ông sẽ chết ở trận sau

2 Likes

Cái đảo hàng đấy là tuỳ vị thế và tầm nhìn của mỗi người. Còn đáy để bắt thì khó dò lắm bác ạ, có người nhặt dần dần như e nhặt từ giá 87, có người chờ tín hiệu Stock RSI cắt lên. Nếu để đoán thì em nghĩ đáy gần đây lắm rồi. Không xuống 6x được đâu.

2 Likes

Phân tích doanh nghiệp tốt là FA, chọn điểm mua là TA đó bác. Và cơ hội như này thì dân đầu tư trung và dài hạn sẽ rất thích vì có điểm mua đẹp. Chứ bác bảo khi cp nó cứ lên thì ai dám mua nữa. Gặp nhịp chỉnh ngắn hạn cũng mệt lắm.

Mình có bảo nó cứ lên đâu, mình cũng chưa bh hô hào mua bán gì cả. Mình ko đủ trình độ khuyến nghị mua bán chứng khoán. Mình chỉ có kinh nghiệm trong bds, trong tất cả các anh em trong nhóm bds của mình vốn cũng tương đối, đầu tư qua nhiều chu kì, nhiều thời kì, ae nào lướt lát chốt lãi mua bán liên tục nói thật chỉ bổ béo phòng công chứng, chi phí đi lại ăn ở …v…éo bằng mình và những ai ôm đất bằng lì, điển hình đất sapa. Khi mới đầu tư ck năm 2017 mình cũng theo mấy ông phân tích kt, cũng giới thiệu hoành tráng lắm, phím tin trong tin ngoài, Ta T iếc tùm lum, sách tây tàu các kiểu mất hết cả thời gian, Vn650 điểm thì chạy đéo thấy tăm đâu, chim thì bé. Mình chưa gặp A7 chỉ nghe trên diễn đàn và Youtube thôi, nhưng mình nghĩ ai từng trải mới hiểu đc ý của đại ca

9 Likes

Không ai đoán được giá cổ phiếu trong ngắn hạn. Tuy nhiên giá 1 căn biệt thự giáp sông ở Hưng yên của Vin đã hơn 100 tỏi 1 căn. Tiền cứ chạy lòng vòng đẩy giá bđs lên là sự thật, và tôi chỉ cần biết đến vậy là đủ

4 Likes

Giá bds khác giá cp bds, tranh thủ bán đi cuối phiên mua lại

Ối đầu phiên bultrap rõ ràng, ae tranh thủ bán đi, k tí phải bán giá sàn

ông này giả mạo bác đức lc hay sao nhỉ

Tôi không đầu tư vào cp nào mà ko biết đc 10 năm tới còn cầm đc hay không. :smiley:

1 Likes

Thế thì tắt app đi, lên diễn đàn suốt nghe thằng 7 hô hào làm gì

chúc mừng a e dig đã xanh

Lên để giao lưu học hỏi, mở rộng ảnh hưởng. Có app gì đâu mà tắt :smiley:

1 Likes

Toang rồi

Nói câu giá bđs khác giá cp bđs là ngu, thế giá cp ngành khác như thép, phân bón, dầu khí ko có đầu cơ theo giá hàng hoá à ? Giá hàng hoá tăng làm doanh thu lợi nhuận tăng, thế giá cp lại mãi nằm im ? 1 năm cp bđs chỉ cần 1 sóng, nhưng là sóng x 300 400%

1 Likes

Biết nó nói ngu rồi nhưng kệ đi bạn, chấp chim lợn làm gì :slight_smile: