DIG hành trình đến 500k không còn xa!

T bảo rồi, ông chỉ cần sang aqua city của nvl là ông hiểu long tân của dig nó ở tầm nào, các ông mới là những người ảo, chưa đi đại hội bh, chưa bh đến dn, chưa biết da thực tế nó như thế nào, cứ ngồi nhân pe

6 Likes

Nói thật mấy ông mua bán nhiều, tính PE cổ đất mình ko đánh giá cao. Còn nếu mà tính PE cổ sx, ngân hàng, ck thì được. Vì mấy ngành này nó toàn nhà máy bán đi sắt vụn với ngân hàng, cty chứng khoán tài sản ko có gì lắm. Phải tứng trc lợi nhuận vài năm nên phải tính PE, rẻ là xúc đc chứ giờ PE mấy cty cũng khá cao rồi toàn 15 20 năm thu hồi vốn thì thôi

DIG bán hàng chậm bỏ mẹ, lại còn tham, muốn ăn từ gốc đến ngọn, nó siết tín dụng cho cái thì đái ra máu

Vây chẳng lẻ nhỏ lẻ nào mua 21 triệu CP

Lại một thằng ngu, xuống Nam vĩnh yên xem, chen bẹp ruột đéo mua đc đấy

Siết tín dụng với cty ko có tài sản đảm bảo chứ đây HD Bank nó mua trái phiếu 3500 tỷ đấy, siết cái đell gì

Giá giảm là cung thắng cầu, phải gọi là lực cung rất tốt mới đúng chứ :))
Quan trọng là vol cần siết lại, cứ táng ầm ầm như này mua sớm là thiệt.
Tất nhiên kì vọng vẫn là 200k trở lên nhưng để giữ lâu được cần chọn giá tối ưu bác nhé.

1 Likes

Nam Vĩnh Yên được mấy đồng, so với cái vốn hóa của nó. Tao lạ đ gì chỗ đó, DIG mua thì mua nó cũng ko thơm như các bố hô đâu. Thơm thì thằng Him Lam nó để nó ngửi rồi. Cho các con gà cứ tung hô nhau lên.

1 Likes

Mày ngu quá, nó hết mẹ tiền rồi bh cần tiền chả phải bán à. Thế sao mày bỎ bán hàng chậm, khu nào của dic bán chậm mày chỉ ra coi

1 Likes

Cách quản lý vận hành như vậy thì khó để thành công ty tầm cỡ như VHM được

Thời tiền rẻ sắp hết rồi, thôi DIG phiêu lưu thế đủ rồi, quay về với cái máng lợn của em đi

Bác cho hỏi HL nó vay 12tr cp bán trước là sao bác nhỉ
Nó có hàng thì cứ mang ra bán chứ sao phải vay.
Thông tin nó thỏa thuận với nhà chủ tịch có thấy thông báo chủ tịch DIG đăng ký mua đâu nhỉ.

1 Likes

Nghe đéo mấy thằng lừa đảo gà, nó làm cho gà vào đỡ giá đó, đỡ thì 99 giờ thì là 69 rồi

Chú mày nói mấy ý trên thì anh còn đang cân nhắc
Chứ chú mày nói thời tiền rẻ sắp hết thì lòi cái ngu ra rồi con ạ :rofl: :rofl:
Thôi đừng chim nữa cho tao nhờ, thị trường giờ chả nát như nhau chim với chả chóc

3 Likes

nếu ai cũng nhìn ngắn đc như ông bạn thì chỉ ăn đc 7-10% là hết thôi. hehe. Càng tù mù càng ngon, mâm cỗ đã bày hết ra rồi sao hấp dẫn bằng mâm mới dọn, mà lại là mâm cỗ có nồi cơm Thạch Sanh.

1 Likes

-Nhìn lại chart các cphieu lúc tháng 3 Việt Nam có ca covid đầu tiên ấy nhỉ, ai cũng quăng dép chạy thi. Ấy mà ai lúc đó mua lại ngon, sau dân còn sợ covid nữa đâu. Lần đầu còn sợ, sau dần quen thế rồi cphieu lại tăng ầm ầm.

• Giờ thì các cphieu bds cũng trong tình trạng như vậy. FLC thì chỉ là thao túng giá cp, liên quan gì bds. THM thì là siết lại phát hành trái phiếu doanh nghiệp thôi, để thị trường phát triển ổn định hơn, bền vững hơn. Vĩ mô vẫn ủng hộ, thập kỷ oto và khan hiếm quỹ đất. Thế mà bà con lại vẫn quăng dép thi ai chạy nhanh. Đầu tư tầm nhìn thập kỷ mà hành động theo phiên.
1 Likes

Bấn tiền quá rồi.
Nhìn cách nó bán là hiểu, vị thế giá tốt có ai bán thế ko?

Mày quan niệm thế nào là cổ phiếu tốt, sang VNM mà mua cổ phiếu tốt đấy, tăng quá rồi thì bọn nó chốt vào mặt cho. Đừng hô hào anh em vào đỡ giá đi

Nước đục thì mới nhiều cá, ông bạn phán xét người hơi vội rồi, nhưng để có giá 200k từ đây đến cuối năm có hơi quá không?

khi nào DIG về 3X thì tao cân nhắc múc cùng bọn mày. còn giờ thì nó cao quá so với thực tế công ty làm ăn rồi