DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Cũng cần tuần sau để kiểm chứng tiếp. Càng táng là càng có cơ hội mua rẻ 1xx còn mua nữa là hiện tại.

Mới giảm về như đợt ra Tết mà anh em có vẻ run sợ lắm rồi. Thôi cuối tuần nghỉ ngơi, e đi đá bóng đây kkkk

2 Likes

Trc đại hội, xắp xếp lại ghế để vào vị trí thôi nhé, HL bí tiền nên phải bán thôi, nhưng sau vụ này sẽ có thêm một tay chơi mới vào DIG, ae đợi công bố nhé, ko thì đợi thứ 6 tuần sau địa hội thì biết

3 Likes

Cơ sỡ nào bạn nói cuối năm giá 200k? Lợi nhuận sau thuế hàng năm từ 2018 đến nay : 332 ty; 372 ty;721 ty;989 ty. Vậy tốc độ tăng trưởng vượt bậc ở năm 2021 so với 2020 là gần 40%, vậy cứ cho là năm 2022 tăng trưởng hơn 2021 thì giả định ở mức 50%; như vậy lợi nhuận ước tính là 1483ty; như vậy thì eps ước tính là 3.774, như vậy tôi giả định với p/e kỳ vọng như 2021 là 38; thì thị giá cũng chưa tới. Nhưng đó là tôi tính dựa trên các điều kiện hoàn hảo, thực tế giả sử đất sốt, nhận triển khai nhiều dự án, thì việc triển khai thực hiện và việc ghi nhận vào doanh thu cần một thời gian là khi dự án / phần dự án hoàn thành bàn giao hoặc là tiếp tục bán thành phẩm của dự án, thì lúc đó mới ghi nhận doanh thu. Phải cần thời gian tuỳ theo dự án hoàn thành nhanh hay chậm.

Tay chơi lớn cân hết của Him Lam còn gì, làm gì có nhỏ lẻ nào cân nổi

2 Likes

Cổ đất đừng có tính PE, thử tính SJS, NVL PE bao nhiêu ? Nếu tính PE hãy tính PE cổ sản xuất

3 Likes

Về đọc lại sách giáo khoa chứng khoán đi nhé, ông mới đọc tập 1 thôi, còn mấy tập sau chưa đọc hết à

3 Likes

Mình không phản bác cái này của bạn, nhưng để cuối năm có gia 200k thì phải cần một sự kỳ vọng cực kỳ lớn

Mình không có chê cách của bạn, nhưng mà tôi thấy gia 200k thì phải có sự kỳ vọng lớn.

Năm nay giải phóng mặt bằng xong Long Tân, nếu đầu tư công làm đường vành đai 3 đoạn qua Long Tân làm giá đất ở đó tăng vài lần thì kì vọng sao bây giờ ?

Cho nên phải có điểm nhấn nào đó , để có sự kỳ vọng lớn, thì cuối năm mới có gia 200k

1 Likes

em lạy bác, tính tính như vậy mà ra được giá cổ phiếu thì thiên hạ này nó giàu hết r bác ạ. Đôi khi cái kỳ vọng tăng đã làm cp chạy r. Còn bác cứ thử đánh kiểu tính tính toán toán PE khoảng 5 năm xong nhìn lại xem bác nhân đ tk bnh lần? dựa vào chỉ số quá khứ mà giàu thì 95% ndt giàu chứ k p chết bác ạ

1 Likes

Tôi cũng hy vọng bạn có thể trình bày cho mọi người ở đây được rõ hơn thôi

Bạn đã thực sự đi mua đất bh chưa, bạn biết khu vực ven sài gòn bh đất đang hiếm ntn ko, bạn biết khu Aqua của NVL nó đangg bán ntn ko, hãy thực tế đi và khảo sát đừng ngồi đút chân gầm bàn nhân công thức, mấy cái công thức của bạn hs cấp 2 nó cũng biết

2 Likes

Ngta đâu biết DIC đang làm quả Long Tân to tổ bố ra =)))

1 Likes

bác vào hỏi VHM HPG lợi nhuận cao thế sao thị giá nó lại giảm? Hỏi nó có tốt không? Trả lời đc thì ace tôi trả lời câu hỏi của bác nhé.

2 Likes

Cái này anh em giải thích nhiều rồi ko muốn nói lại, bác cứ đọc lại pic này cugnx đủ nội dung.
Vấn đề chỉ là nay bắt bớ, mai siết trái phiếu, mốt ông hỉm xả làm cổ nó bị đè nèn không tăng được, chứ ai cũng thấy tầm 10x là cầu ào ào đáng lẽ nó lên thẳng 15x chứ làm đéo gì có kiểu rớt này. Kỳ vọng của DIG anh em nhỏ lẻ cũng biết rồi, chẳng qua ngắn hạn họ bị lỗ ảo nên sốt ruột thôi, nếu khó chịu quá thì cứ đu tạm ngành khác rồi vào ủn sau.

3 Likes

Mấy ông này hay đọc sách Tây nhiều quá loạn chưởng, ko biết có định giá nổi Apple hay Tesla ko kkkk
Tesla PE vô cực đấy, đi mà định giá

1 Likes

Mối ngành nó có đặc thù và từng thời điểm phát triển của nó, cái này tôi không bàn tới. Tôi đồng tình với sự kỳ vọng của mọi người, nhưng mà nói đi cũng phải nói lại, tôi xem xét tốc độ tăng trưởng của nó, kết hợp với điểm nhấn nào đó khiến cho sự kỳ vọng cao, để xem sự kỳ vọng có đi quá xa hay không thôi,

Đọc nhưng éo hiểu bản chất, kiểu ngộ chữ, éo làm gì cho đời

2 Likes