DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Con ch ó @tainguyen rồi kiểu đéo gì mày cũng sấp mặt ở một thời điểm khác thôi. Đời có nhân quả tuần hoàn ko ai thoát đc đâu con =))) Sáng nhổ chiều liếm đúng là súc vật =)))

1 Likes

Flc tôi nghỉ đầu tư từ vụ nó bán con ros từ 200 xuống vài ngàn

1 Likes

Tôi không biết cách đưa tin bạn ấy bảo đi dự ĐHCĐ và đã chốt 6:1 giá 30. Haha nếu 3:1 giá 15 hay 20 thì lại tốt quá.

không biết có anh em nào chung quan điểm với tôi không , việc chủ tịch lúc phát biểu đhcđ nói thì ok rồi nhưng lôi ông sun group vào . Toàn dân tai to máu mặt nhiều lúc cũng không nên động chạm hay bàn cách kinh doanh của tập đoàn người ta . Này nội bộ nên nói chuyện phím với nhau hay hơn

3 Likes

Tôi lại thích CT ở cái điểm nói thẳng nói thật, gần gũi với cổ đông như này.
Bạn thử đi ĐHĐCĐ của các công ty niêm yết khác thì biết, CT chả tiết lộ gì mấy, toàn nguyên văn những gì đã công bố cho media, thì đi tham dự chẳng bõ công tí nào.

6 Likes

ok vậy mỗi người một quan điểm , tính tôi có đi họp cũng ít nói mấy chuyện các doanh nghiệp khác , kín tiếng hơn . Chủ tịch và công ti làm ăn đi lên mới là điều quan trọng

2 Likes

Ủa nếu 6-1 giá 30k
Và 3-1 giá 15k thì khác gì nhau đâu nhỉ. Phương án này còn làm loãng cổ phiếu hơn.
Tôi nghĩ 6-1 giá 15k-20k thì ổn hơn. Nếu ko quá cần vốn

3 Likes

Chết chết sơ xuất quá lâu rồi ko update vụ luật mà chỉ để ý DN, cũng đúng bởi HSG mua cp quỹ từ hồi 17-18 nên quên ko update :))

Hồi đó nó mới lên sàn đánh theo kiểu bán giấy mới lên, ai đu chắc giờ thân bại danh liệt cả :grin:

2 Likes

Tin mới nhất CEO Techcombank phát biểu buổi ĐHCĐ ngày hôm nay. Dài hạn chấp hết media chym lợn - rung rũ thoả mái đê .

6 Likes

CEO Tây nói chuẩn vãi.

2 Likes

Ông tech cổ cơ bản mà tụt như tụt quần. Hài vãi

Mình nghĩ con này mới là hiệu quả kém nếu đầu tư dài hạn từ lúc lên sàn 4 năm nay an được mấy line mẹ bọn chiên za suốt ngày khen vỡ mồm

1 Likes

Quan điểm của tôi là cổ phiếu quỹ thực ra cũng chỉ để an lòng ngắn ngạn cổ đông, khi công ty thừa tiền thì nên mua còn cty còn vay vốn thì dùng tiền đó để pt dự án là hợp lý nhất

3 Likes

Chuẩn bác ah. Ngân hàng tốt, lợi nhuận khủng mà cổ đông toàn ăn cháo. Chỉ esop là giỏi

E đang ôm DIG 10x và CEO 9x. Cũng hơn chục phiên rồi E ko mở chart. Biết là ôm dài hạn nhưng nói ko đau thì là nói dối. Giờ cắt thì đau mà ko cắt sợ hôm sau đau hơn hôm trc. Bác nào đang như em ko ạ. Em cô đơn vãi :expressionless:

9 Likes

Yên tâm đi bác cầm dài k margin thì rung lắc chỉ tô điểm cho 1 hành trình dài

Gặm nhấm nỗi đau để tôi rèn bản lĩnh , ai thành công cũng phải trải qua cảm giác thất bại nuốc tiếc, giá như…ko magin thì ko sợ, chỉ lo các các full mg thôi

1 Likes

đồng ý quan điểm , giá cổ phiếu cho thị trường nó xử lí , giảm thêm thì anh em mua thêm , rũ bớt cho nhẹ tàu . Công ti và chủ tịch làm ăn ngon lành tự động bâu vào ủn lên

1 Likes

3:1 và 6:1 mà giống nhau dc. 3:1 thì mấy mà giàu to.

Đợt tết e full mg nó đập cho ko trượt phát nào bác ạ. Đợt này em quyết chí ko xem chart mà nhưng ng xung quanh em thì lại cập nhật liên tục. Thành ra em ko xem nhưng nỗi đau thì mọi ng vẫn cập nhật liên tục :sweat_smile:
Tết vk em cho ra đường ngủ mất hơn tuần.

5 Likes