DIG hành trình đến 500k không còn xa!

T cũng như bạn. Âm gần 40% rồi. Vẫn giữ hàng.

2 Likes

Vụ HL tại sao bán dig đã rõ rồi. Mấy bác đừng CL là HL úp bô này nữa, nghe thấy ngu lắm. CL cũng có não mà, lo lẽ đầu tào hủ ko hả.

HL bán thì cứ việc bán thôi, còn lệnh ATC đè là do tạo lập muốn đè gom, đây là lúc canh để vào tiền và giữ chứ ko phải lúc bán, ae có thể lỗ nhưng ae mua đc giá đáy ở thời điểm tất cả mọi tin tức xấu rồi thì quay lưng chống lại tổng thể ngành thì coi như ae bản lĩnh, cổ nào cũng thế tăng mạnh thì có những cú rơi mạnh, nhìn NLG tăng chả mạnh mà rơi cũng điên đảo mà :grin:

7 Likes

Rung bớt cho đâù cơ với T+ rụng bớt đi chứ cứ tăng ai cũng thắng thì lại bị đội này chốt vào đầu.

Cứ nghĩ NLG chỉ rơi ít thôi mà ko, như một viên sỏi. :grinning:

Cụ nào biết cho hỏi là vụ pht cho cổ đông hiện hữu giá 30k tỉ lệ 6:1 ah. Chính xác ko vậy

Không hề ít đâu nhé mà nó tăng thì dặt dẹo nhất ngành, nhưng rung càng mạnh thì nđt NN mua vào rất nhiều, đơn giản là bởi vì chiết khấu hấp dẫn là dòng tiền trực chờ sẽ lại vào thôi, đại đa số tất cả cp đều phải có sóng có rung có lắc để tạo thanh khoản, ông nào cũng cầm vài năm ko trading giao dịch gì thì các ctck nó ra đường đi ăn mày ăn xin sạch :grin:

6 Likes

Ô nào cầm NLG mà sốt ruột chắc sút lâu r. Cứ nghĩ tăng ít thì giảm ít mà ai ngờ. :grinning:. Cụ @Vice biết j về vụ pht ko?

Chờ biên bản họp đại hội thôi chứ ngồi đoán già đoán non làm gì đâu, việc cần làm là chờ và theo dõi để mà nhập thêm hàng vào kho, đường còn dài lắm vì nếu có PHT hay chia cổ tức cũng phải 1 thời gian nữa, còn các bác nào đu giá cao cũng đừng sợ thiệt, các bác chỉ cần bắt đúng lúc nó giảm sâu sau này còn ăn cổ tức kèm PHT cũng ko đi đâu mà thiệt cả, đầu tư nhìn rộng ra 1 tí đừng nhìn giá cp lên lên xuống xuống như xóc đĩa mà ngán ngẩm, LN kép nó phải sau vài năm :grin:

10 Likes

Bởi em thiết nghĩ các bác cũng đừng có chửi T+ hay HL các kiểu. Ai cũng theo trường phái đầu tư dài hạn rồi ôm hàng thì làm gì có thanh khoản và câu chuyện kỳ vọng giá ×5, ×10 sau vài năm! Trên TTCK luôn tồn tại câu chuyện “người đc, kẻ mất”. Khi mà tất cả cùng thắng thì ko còn là TTCK nữa rồi!

4 Likes

E nghĩ lướt xong rồi đi ra thì thôi. Ok kệ người ta. Còn ăn xong rồi quay lại nhổ vào bát cơm mình vừa ăn thì ko thể chấp nhận đc bác ah.

Ah em nói chung thôi, riêng ca ông Tài thì bị chửi là đúng rồi! :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile:

1 Likes

Mỗi người mỗi phương pháp đầu tư, có người đầu tư ăn giá lên có người đầu tư ăn cổ tức đều đặn hằng năm, còn cái kinh khủng nhất là DN tăng trưởng kèm theo chia cổ tức tăng vốn để mở rộng quy mô của DN thì đương nhiên nó là đường dài và rất lâu, rất ít người ôm cổ tgian vài năm mà đa số họ chỉ nhìn giá lên của cp, còn dòng tiền thì fomo mua và cũng có fomo bán, bao năm qua vẫn vậy, ai đầu tư lâu sẽ hiểu rất nhiều, còn đầu tư mình nên tìm hiểu và chọn điểm mua cho phù hợp để tránh cảm xúc và tâm lý lỗ trong ngắn hạn, đầu tư là đầu tư cả đời chứ ko phải chỉ 1 vài năm rồi thôi, còn niềm tin là còn đầu tư mà mất hết niềm tin rồi thì sợ chả dám quay lại ttck nữa :grin:

Điển hình ntn thì lấy đâu ra niềm tin để mà đầu tư, chọn ko đúng DN thì đều phải đóng học phí cả, nhưng sau đó mình nhận ra điều gì mới là quan trọng, bỏ 16tỉ ra để đầu tư vào 1 DN chia giấy bán lấy tiền :grin:

11 Likes

:grin:Người cùng khổ :grinning:. -50% , và chưa có dấu hiệu dừng lại

Một bạn đi dự ĐHCĐ đã chia sẻ thông qua phát hành 6:1 giá 30 sau khi thưởng 22% rồi mà.

3 Likes

Cá nhân mình thấy ko muốn DN bỏ tiền ra mua cp quỹ, vì mình muốn DN để dành tiền mà làm dự án. DA càng đẩy nhanh tiến độ càng sớm ra hàng, DN càng chủ động tgian bán để thu về lợi nhuận tối ưu nhất, còn mua cp quỹ chỉ là cái trước mắt ko đáng để đổi việc phát triển DA lâu dài. Mình vẫn nghĩ giá cp lên xuống là tất nhiên, chỉ có DN ngày càng lớn mạnh mới thật sự kéo đc cp lên đúng giá trị. Mình cảm thấy giờ có lỗ nhưng tiền mình mua cp DN được sd đúng và DN lớn mạnh hơn thì sau này cái mình nhận được sẽ hơn gấp nhiều cái mình tạm lỗ ( vì có bán thật đâu mà lỗ thật :))

7 Likes

Ủa chốt luôn rồi hả bác? :sweat_smile:

Cổ tức đã chốt 22% là chuẩn. Còn phát hành thêm thì đang thu ý kiến có thể là 3:1 và giá là 15 hay 20k sau này mới rõ dc.

1 Likes

Cái này đồng chí kia nói đúng rồi bác… từ 2021 mua CP QUỹ sẽ giảm vốn điều lệ DN.

Chưa đâu. Đó là kế hoạch lần trc. Ae cổ đông đang xin lại tỉ lệ 3:1 và giá 15hay 20k đó. Đợi hồi sau sẽ rõ. Giá 15k thì chất như nc cất

3 Likes