DIG hành trình đến 500k không còn xa!

nhiều người cứ bảo phải mua đáy bán đỉnh. Thì tất nhiên nếu mua được nhu vậy thì tốt. Nhưng cái đó nó chỉ quan trọng nhiều khi bạn mua cổ mà nhắm ăn chừng 30 40% gì đó, Ăn tiền lẻ thì sai một li đi một dặm.

Còn nếu bạn mua mà nhắm nó x10 lần, thì nhỡ có mua đắt giá đáy gấp đôi, thì cũng ăn 5 lần. tất nhiên mua đc đáy là tốt nhưng thị trường khó đoán. Bạn nghĩ nó giảm thì nó tăng, bạn nghĩ nó tăng thì nó giảm. có dòng tiền hở ra là cứ lai rai mua. ko nhất thiết all in 1 cục nhưng cũng đừng dò đáy làm gì. thị trường này chả biết được đâu.

2 Likes

Ao tát cạn, tha hồ bắt cá

1 Likes

Room bên f 3 1 9 đang hô hào bắt đáy DIG CEO sau khi đã S DIG ở vùng 9x
f 1 3 9.com/threads/a-em-chuan-bi-tien-bat-day-ceo-va-dig-nhe.1744357/

1 Likes

em đang tb giá 87 anh trước tết có bán ăn một lần r nhưng ít sau này mua nhiều thì dính tới h vì h số lượng nhiều nên khó tbg lắm

Phiên nay xoá sạch thành quả của bao chứng sĩ rồi. Mà k hiểu mấy thành phần cl nó có thù với DIG hay sao mà giờ này vẫn đi kêu đc. Nói bảo k buồn k đúng, nhưng xác định đầu tư dài hạn rồi dù có lên thì m cũng đã bán đâu. Giờ giá giảm lại mua tích sản. Bao năm qua thị trường nó vẫn vậy mà. Chỉ cần doanh nghiệp m làm ăn tốt thì tài sản m khác tăng theo thôi.

8 Likes

Chắc đây là đoạn mở đầu của thời kì giá ts chạy đua với lãi suất =)) phần intro hơi thốn các cụ ạ :v

2 Likes

cảm ơn thầy em theo thầy dù chia đôi tk em vẫn tin thầy vì sự tử tế không thay đổi

1 Likes

AE cứ xác định:

-Muốn bền vững, không bị tra tấn: cứ ra mua đất thật. Thường thì muốn mua được phải mua giá cao hơn thị trường chung tí (vì người bán không chịu nhả nếu 0 có một mức hời nhất định). Xác định ôm 5 10 chục năm => cũng sẽ rất ổn áp, nhưng xác định là làm đc đến đầu thì ăn được đến đó. Khó có đột phá nhân chục trăm lần trong vài năm.

-Muốn ăn lòi cả mồm, đất giá vốn 1 triệu nhưng bán đc 150-200 triệu như Long Tân. Lâu lâu thích thì mở rộng từ 300 ha lên 600 ha, thì phải chơi cổ đất. Cái giá phải trả của nó là có những lúc tưởng như thành quả bay sạch chỉ trong tích tắc. Muốn ăn được những khoản thế này thì phải luyện được tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến.

Tùy AE chọn.

8 Likes

hẹn là quý 3 quý 4, anh em quý 2 này còn ăn thêm 22% cổ tức.

1 Likes

Bác có đọc cuốn lý thuyết trò chơi chưa? :grinning:
Đại loại nguyên lý là nhìn xa hơn và suy luận ngược về
F0 thật ra không phải sợ hãi dẫm đạp lên nhau chạy, mà ông nào cũng cố đọc vị thằng khác để hành động: “biến A, biến B này chắc lũ kia nó bán rồi, mình phải bán trước thôi để giảm thiệt hại”.

Nên nói đầu tư dài hạn vậy chứ khó lắm, mấy ông trên thuyền nhảy hết lúc nào ko biết đó :rofl: :rofl:
Thôi thì cứ lên động viên anh em thôi, với mỗi người cũng tự lượng sức của mình, nhảy ngu lại chết kép hoặc cash tiền ra lại sang chấn tâm lý mẹ nó ko dám vào lại lại mất ăn.

1 Likes

Ôi zồi ôi. Các Broker giờ thi nhau mở lớp học chứng khoán phân tích cơ bản hết rồi . Kkk

Nó nhảy ra nhảy vào tính ăn vài vòng.nhưng tất cả đã chửi nó và tiên đoán có ngày nhảy sai sập hố r.nó nhảy nhót quen rồi nên k có bản lĩnh gồng lỗ đâu.sàn 2 phiên là nó chạy ngay rồi.tính đi thì lãi tính lại thì lỗ.giờ nhảy vào rồi nó sập lại thoát hàng thì tất cả những lần nó ăn trước đó cũng công cốc hết cả.cho nên ngồi im 1 chỗ là ăn tất bác ak.rèn bản lĩnh gồng lỗ đi.e âm hơn 60% rồi.tiền mặt thì đã hết cho nên giờ tắt app ngồi im thôi

6 Likes

thôi cố gắng em ạ qua cơn bĩ cực hi vọng sẽ đến ngày thái lai a e đến tầm này cũng đều mất nhiều a xác dịnh đi đúng thiên thời nên a cũng chưa rơi cổ nào cả

Thật ra nói đất an toàn vậy thôi chứ cũng có rủi ro mất gần như trắng tay đó bác.
Đất dự án thì mình ko nói (vì mình cũng ko đầu tư), nhưng như mua đất của dân, quy hoạch có thể nay chỉnh, mai sửa hoàn toàn ngoài dự tính của mình (trừ khi bác có tay trong thì ko nói). Một miếng đất đẹp như 1 cô gái đẹp, ngẫu hứng lên có thể “biến thành” đất giáo dục hoặc đất dự án ngay, nói ôm 5-10 năm sợ dân chơi cũng ko dám đâu.

Tôi thấy A7 nói đúng đó, cái nào cũng có rủi ro chứ ko có cái nào tuyệt đối. Nhiều phi vụ thua đất cát ít có ai chia sẻ nên mọi người ko biết, cứ nghĩ nó an toàn thôi.

2 Likes

Uhm ý mình là nếu chọn lọc mua chỗ nào tương đối sạch, an toàn thì cũng có thể ổn định. Nhìn chung hưởng được chỗ giá tăng vì cung tiền lên. Tất nhiên còn phải kèm theo đa dạng hóa để tránh rủi ro.

2 Likes

Dig chiết khấu tốt là cơ hội để đầu tư và cầm nắm lâu dài

1 Likes

Chắc cuốn đó giống cuốn " Thế lưỡng nan của người tù". Kiểu như ai cũng vì lợi ích của mình ấy. Đọc ngẫm hay. Nhưng đây m đầu tư vào giá trị của cty, chứ đâu phải m đầu tư vì ng này mua, ng kia bán đâu. Chỉ là hoảng loạn thì họ bán bất chấp, lúc hưng phấn họ cũng mua bất chấp. Vẫn 1 cty đấy, nhưng trong vài tuần mà thái cực đã khác nhau rồi, trong khi đó cty vẫn làm ăn bình thường.

1 Likes

Đoạn này Call Margin xong lại Margin chéo. Nhiều ae Mg nặng bị bán giải chấp nên ko trách được. Thị trường chung xấu thế này ae quản trị rủi ro là ưu tiên trước đã

1 Likes

E chỉ muốn biết thời điểm đóng tiền để mua cổ pht, đer biết lối mai còn tích sản

Sợ đến lúc mua hết rồi mà lúc cần đóng tiền để mua cổ pht lại k xoay kịp