DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Ae thằng này là điển hình của sáng nhổ chiều liếm lừa thầy phản bạn. DIG từng giúp tk ae nó x2 x3 nó chờ bật lên bán ko có gì sai cả nhưng điều đáng nói nó quay lại nói: BĐS là cổ bơm thổi, chửi cả song Tuấn- vốn là CT DIG và A7. Quay sang PR DGC vùng giá 245.
Hi ae: Đợt trc 105 chym lợn đuổi T+ cho nhẹ tàu mà ko ngờ biến cố Himlam cộng hưởng với cơn mưa tin đồn, hiệu ứng chủ tịch nhập Juventus khiến tôi chết rất nặng và phải bán rất nhiều để hạ mg. Phần còn lại vẫn giữ chung tàu với ae hehehe. Tầm này điếc với lác rồi kệ thôi. Trc giờ vào sai CP lỗ hoặc ăn non 5-10% cũng chưa bao giờ quay lại khinh rẻ nó, mỗi 1 cổ phiếu lại giúp ta chiêm nghiệm và học hỏi nhiều hơn trên cái TT lọc lừa này. Chúc ae vững niềm tin bền ý chí, tôi lặn tiếp cuối năm xem lại sau kkk

7 Likes

thằng đó nhìn mặt đã thấy gian manh rồi đó bác

Tin vào lý thuyết của A7 ông bạn ạ. Vĩ mô của A7 là đỉnh cao rồi. Dù ai nói ngược nói xuôi, tôi vẫn tin vào thiên thời.

1 Likes

TQ là một công xưởng của thế giới, họ sản xuất từ cây kim sợi chỉ đến các loại máy móc tinh vi. Nói chung là một nhà máy khổng lồ. Nếu nói về của cải họ sản xuất ra chiếm phần lớn thế giới. Thế nhưng vì sao bđs TQ vẫn rất sôi động. Mặc dù thời gian vừa qua thị trường bđs của họ lao dốc vì một cty lớn vỡ nợ nhưng cái đáng chú ý ở đây là mặc dù sản xuất chiếm tỷ trọng lớn, mà bđs vẫn cứ là vua. Là vì có nhiều lý do: Thứ nhất, TQ đang trong thập kỷ ô tô. Thứ hai, quá trình đô thị hóa, đất chật người đông. Tốc độ đô thị hóa ở quốc gia tỷ dân mạnh hơn ta rất nhiều. Chưa kể họ đã bỏ chế độ 1 con nên dân số phi càng nhanh. Thứ ba, tư tưởng người Á Đông phải an cư mới lạc nghiệp. Tây lông sẵn sàng ở nhà thuê đến già chứ người Á đông thì phải có nhà có sổ đỏ đứng tên mình. Dân TQ thì càng suy nghĩ nặng nề như vậy. Chúng ta cũng suy nghĩ tương tự thế thôi. Thanh niên trẻ nào ở ta lên thành phố chẳng mơ có cái nhà chính chủ đứng tên mình để ở. Thứ tư, CP TQ quản lý rất chặt dòng tiền nhưng kết quả là nó vẫn đổ về bđs. Vì suy cho cùng sản xuất đều hướng đến 3 chữ Ăn, Mặc, Ở. Mà Ở là cái tạo ra một thị trường có nhiều giá trị về tiền bạc nhất. Tiền tươi, tiền nhanh, tiền dễ.
Nếu muốn chặn dòng chảy tiền vào bđs thì có cách hiệu quả nhất là đánh thuế vào sở hữu nhà ở. Cái này ở nhiều nước họ đã làm. Nhưng không dễ thực hiện việc này. Nếu có thì còn rất xa mới đạt được.
Thuyết thiên thời ta đều thấy nó đúng ở mọi không gian, thời gian và hoàn cảnh khác nhau. Áp dụng ở đâu đều thấy hợp lý, vì nó chỉ rõ cái nhìn xuyên suốt về dòng chảy của tiền gắn với chuyển động của xã hội.

3 Likes

Ae nào biết cho mình hỏi với: cách xem lại góa cp cách đây 5 năm thì coi làm sao nhỉ??. Ví dụ như coi giá cp L14 vào năm 2017. Thanks ạ.

Thanks bác nhé

Đợt này mình lỗ cả tỏi. Mà ko rút ra cổ nào. 64 vẫn hốt vào 5k. Kinh nghiệm đầu tư lâu dài là ít margin thôi. Bạn bè mình qua có 1 số bán đúng đáy, nay vô bắt lại nè.

2 Likes

Tốt nhất là đừng xài mg.
Ăn ngon ngủ sâu tha hồ đi cùng doanh nghiệp lâu dài nè a :grin:

1 Likes

Em cứ tranh thủ hôm nào xuống thấy rẻ chuyển sang margin mua. Rồi vài hôm xoay tiền cho vào luôn. Margin với bọn ck mệt não lắm

Cụ nói chuẩn, tốt nhất ko margin. Nhưng hôm nào xuống rẻ lại ko có xiền mua. Lại tranh thủ margin, xoay tiền sau

1 Likes

1 Likes

Coi trên cafef chứ đâu. L14 từ 2021 trở về trước luôn có giá dưới 50k.
2017 là trung bình khoảng 13k

Từ 01/2021 sau khi A7 hô hào nó đã tăng phi mã từ 50k lên 480k, kinh thật.

Ko đi đồn bắt bớ nhiều vào đi

Con ch.ó ăn bẩn. Vừa ăn vừa ị vào bát. Cút.

Đăng hình mặt mày lên đi?

Anh hùng diệt chim lợn giờ lại hóa thân thành chim lợn

Mình lên diễn đàn giao lưu và vui vẻ. Ngứa mắt lắm mới phải nhắc nhở nhẹ nhàng.

Chúc bạn ngày mới tốt lành

Chim lợn

Em thì k mua kiểu v.
E thuộc dạng làm công ăn lương. Cảm thấy có tiền trích ra 1 phần mua xòn vứt đó, mua xong cảm thấy thư thái k cần nhìn giá là okela.
Nhiều khi mình cũng k bit đc giá ntn là rẻ cụ ạ
:grin:

1 Likes