DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Cung yếu thì giá tăng quy luật kinh tế rồi.

# Nguồn cung bất động sản vẫn yếu

2 Likes

Năm nay thị trường chứng khoán VN mà phấn đấu loại bỏ tiêu cực, áp dụng hệ thống Hàn Quốc, triển khai nhiều sản phẩm thì năm 2023 rất dễ thăng hạng lên thị trường mới nổi.
Hút vốn đầu tư nước ngoài & quỹ đầu tư ác chiến hơn nữa.

Bối cảnh hiện tại các nước phát triển rơi vào suy thoái cả, duy chỉ có vài nước đang phát triển là điểm sáng đầu tư, VN là một viên ngọc sáng. Hàn, Mỹ, Nhật, Nga, Các nước châu Âu,… liên tục công du VN, mời VN qua thăm nước bạn, ký kết nhiều hiệp định thương mại, cam kết đầu tư, hợp đồng giá trị. Việt Nam ngày càng thể hiện vị thế quan trọng trên trường quốc tế

7 Likes

Tin tưởng vào tương lai đất nước để nắm giữ dài hạn những doanh nghiệp chất lượng như DiG

4 Likes

Nếu nâng thì cũng qua thoả thuận chứ bác, nghe nói xúc của HIm Lam 10tr cổ nữa phỏng?

Dig cầm lâu chỉ ăn cổ tức ko cũng lồi mồm đó. Kkkkk

2 Likes

1 Likes

Khi DIG tăng vốn lên 10 ngàn tỷ thì cứ ôm lỳ số cổ tăng gấp đôi hiện nay. Haha từ 2025 ăn cổ tức hàng năm cũng đủ để ăn và chơi chẳng cần làm gì!

2 Likes

Thằng này ế vợ hả sếp, nhục thế.

3 Likes

Chắc chắn là nó chưa thể bán hết, nhưng cũng không còn ôm nhiều hàng nữa.
giỏi thì nốt 3 phiên trong tuần này là hết chứ mấy.

các bạn cứ tìm các lý do ko có lý do gì hết luôn có một điều bí mật đứng đằng sau các bạn cứ chú ý vào việc trc mắt sai hết vd: sao vnindex đc sâu vậy, sao ceo, l14 ko ông nào bán mà cũng xuống sâu vậy. có một thuyết âm mưu và đã đc chia sẻ ra trc vài tháng kiểm chứng dúng đến ngạc nhiên lên đừng ngồi suy luận nghi kị. chống đc điều này chỉ có đầu tư dài hạn, chọn cp khi hồi phục thì mạnh hơn các cp khác, còn ko phải biết trc ttin

2 Likes

Nhìn bức hình này nghỉ đến A7 dự báo thập kỷ ôtô, bđs vùng ven Hà Nội, TPHCM sẽ bùng nổ thật là chính xác.

2 Likes

Do toàn thị trường chung xấu nên mới thế thôi bác. Lúc trước đang vào sóng TT ổn định HimLam mà táng thế này dân múc sạch. Như hồi Ceo bên gã đầu bạc bán ngày ngày 4-5tr cổ mút sạch. Thế nên HL bán thời điểm này khá nhạy cảm. Hy vọng Vni sớm ổn định trở lại để dòng tiền quay trở lại TT

1 Likes

HL anh em nghĩ 1 chút thì sẽ thấy nó táng không phải vì DIG hết vị, vì nếu như vậy tội gì nó không bán ở vùng 90 - 100, lại để sụp hẳn rồi mới bán, lại đúng lúc tin đồn bắt bớ. Thế cho nên nó bán vì nó cần tiền giải qu công chuyện gấp thôi. Cho nên ae nào lên được tàu đợt này phải cảm ơn nó mới đúng. Còn ae có hàng sẵn thì cứ ung dung thôi, cung hết rồi thì cp lại phi sớm.

Người muốn ra đi thì ko cần giữ lại. Dù có là lý do gì đi nữa. Cứ cho là họ ko còn kì vọng vào Dig nữa, Dig hết vị cũng chẳng sao. Ae đầu tư phải tự do bản thân mình đánh giá chứ đừng vì ai đó bán mà suy nghĩ. Kể cả Thầy A7 có mà bán Dig tôi cũng vẫn ôm chặt. Kaka

2 Likes

Mỗi lần DIG như thế nào a em hãy nghe laii những phát biểu chân tình của chủ tịch DIG trong đại hội cổ đông năm 2022, để có quỹ đất hôm nay blđ đã thự sự giỏi Giang bản lĩnh và kiên trì, thời đã đến chỉ đầu tư DIG và chờ hái quả ngọt a e bỏ mẹ nó bọn cl phía sau, những gì DIG đã lamd được bao năm qua thì vài năm tới chắc chắn sẽ làm được nhiều hơn thế bởi cỗ máy đã vào đà đã vượt qua được lực quán tính ì ạch, các chi tiết càng ngày càng trơn tru ăn khớp. cl nó chỉ biết nhìn mấy caia con số nói mấy câu với nghĩa vô tình mà ko biết chặng đường phát triển dài đi lên càng mạnh mẽ hơn của DIG, chúng ta giàu có là vì nhưng điều đó chứ ko pjair những khó khăn hay những lấn cấn trong bctc. một cty đang trên đường trở lên vĩ đại thì Làm sao thấy sự vĩ đại trong trước mắt, nhưng nó tiềm ẩn những điều trở lên vĩ đại mới đáng để đồng hành lâu dài

5 Likes

hold chặt
thanh hoa 1

3 Likes

yếu quá nhỉ

Chẳng khác với lời chỉ trích của A7 đối với các CTCK.

4 Likes