DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Chắc bác ấy nói lô đất cạnh nghĩa trang

Khu hud ấy bác đang rao giá bn thế, đợt này bđs đang chững nếu mà vay nh thì khó ở rồi, tôi cũng đang muốn mua nhơn trạch đây, nhưng tôi tầm nhìn đến 2025 chứ bây giờ thì ai gan hơn thì cầm mới đc, giờ giao dịch thanh khoản cũng kém nó cần tg hấp thụ giá, or chỉ khu nào có đột biến hạ tầng mới tăng thêm đc.

Tôi ko rõ bác nhưng nghe rất vô lý. Giờ đất dự án lại đang thanh khoản tốt. Thường trường hợp kẹt hàng là bị dính vào mấy lô đất nông nghiệp lái đánh giá lên, tự chuyển đổi đất ở rồi phân lô nhỏ 100-200m2 bán cho người ít kinh nghiệm. Ở mấy huyện hẻo lánh như ở Lâm đồng, long an thì còn có vụ tạm kẹt (đất nhỏ và đơn giá cao, dân dâud tư thì ko mua rồi, dân có nhu cầu thì cũng ko ở nơi hẻo lánh, nên ko có thanh khoản)
Còn đaát dự án lớn thường vị trí ngon, quy hoạch rõ ràng lại còn có sổ thì chắc chắn phải thanh khoản và tăng gia đc, nói tăng chậm thì tôi còn tin chứ kêu bị ép giá thấp hơn 1 năm trước khi ảo quá.
Bác kia nếu đc thì cho thông tin chi tiết luôn đi, dự án nào, kthuoc và giá đang rao

Dự án hud ở nhơn trạch đó bác tôi cũng đang xem dự án đó để mua, giá thì vẫn như đầu năm thôi, nói chung đợt trc ai vay ngân hàng mua thì mới bị kẹt thôi giờ nh đang siết tín dụng lại, dân tình đều nghe ngóng cả, bây giờ đi mua gặp mấy chủ vay nh thì ép thoải mái luôn, giờ có ai đi mua đâu, còn ai mua bằng tiền thịt rồi thì họ cất kho đợi đến 2025 vài năm cầu lên sân bay long thành xong thì lại ối giời ơi ngay

Bác kia đầu tư bđs nt tôi đoán chắc là vay nh rồi, nói chung tôi đi mua mà gặp chủ vay nh toàn mua rẻ hơn thị trường 10% là bthg

Thường ra hàng giảm 10% so với thị trưởng để dễ ra là đúng
Nhưng thị trường chung mà giá ko tăng sau 1 năm thì vô lý
Tôi ko theo dõi dự án này nên ko nắm giá, bác biết giá năm ngoái và năm nay là như nào ko?

Tăng so với năm ngoái chứ năm ngoái khu này tôi hỏi chỉ tầm 1.1 tỷ 1.2 tỷ giờ lên 1.4 1.5 tỷ, nhưng từ đầu năm đến giờ là chững rồi

Mà hầu như cả vn này thì năm nay so với năm ngoái đều tăng cả như nhau mà còn tùy chỗ ít nhiều, ô nào mua trc từ 2020 thắng lớn còn đu sau thì cứ từ từ, đầu tư bđs mà cứ đòi xanh tím 1 phiên 7% như ck thì cũng lạy

Vây là tăng cũng ok rồi, tại ông kia kêu bị đè giá thấp hơn năm ngoái, nghe vô lý.
Gần đó swanbay thì tôi biêt sơ sơ, đầu năm đến giờ tăng 2 lần rồi đó, từ 45tr/m2 lên tầm 50-52tr/m2 (10-20% 4 tháng)
Bạn tôi bên bidv cũng kêu đang siết cho vay bđs, đến tháng 6 sẽ chặt hơn. Nhưng tôi thấy lách vay tè le, vay sửa nhà vay kinh doanh rồi cũng múc đất kk

Chào bác, vào topic cũng thấy bác là người có tâm huyết hô hào và bơm oxy nhiều nhất cho ace mất niềm tin, bác có thể hé lộ chút cho mọi người bác cầm số lượng ntn để những người f0 như bọn em có thêm niềm tin cầm nắm đc ko ạ :slightly_smiling_face:

1 Likes

múc hạt dẻ chén cổ tức.tư duy của bố thằng chủ doanh ngiệp.kkk. :laughing:

do bọn chủ phải làm.nuôi bố thằng chủ.

đúng không?xem bd.kệ cụ nó đi. :laughing:

Tôi mua nhơn trạch Hud từ 2019 rồi bác ạ. Từ tháng 1 năm ngoái tới nay vẫn 1 giá. Ko có vô lý đâu bác. Đất có sổ đàng hoàng và tôi ko bị kẹt Bank gì cả. Nếu bác có đất ở đó mới rõ.

long tân cho kì vọng 4,5 năm tới.giờ tăng giảm không to.kì vọng cầu đất đã x5 dồi.lãi từ dự án khác.long tân tương lai ổn.

anh nào xúc 25k,28k.cổ tức tính 40%/vốn.lòi mồm.tính giá bán 50k.sợ gì?

anh em cứ vặt nhau.tôi không quan tâm.da đường xem bọn nó làm thuê như cún kì vọng 200tr/năm đó.kkk. :laughing:

Bác trên mới nói tăng từ 1.1 tỷ đến 1.3 tỷ kìa, là khoảng 20% /năm (từ năm ngoái đen nay). Vậy ông nào đúng?
Tôi chỉ suy từ cái chung cư cũ 5 năm ngay quận 7, còn kỳ vọng mẹ gì nữa đây vẫn tăng 10% từ đầu năm nay

Khả năng bác đó đu đúng giá cao, có những dự án nó cđt bán giá cao nhưng đã là giá của 5 năm sau, bà con xúc trước giá, thôi kiên trì

1 Likes

Nếu bác mua từ 2019 thì lãi cũng phải x2 x3 rồi chúc mừng bác nhé, bác kg vay nh thì ok rồi, đúng là khu đó bây giờ đang chững rồi mà đến q9 còn chững thì nhơn trạch chững là phải rồi, nói chung tăng thì vẫn giẻ có 12-15tr 1m2 tùy vị trí, bác cứ ôm đến 2025 tôi đảm bảo x2 x3 tiếp là bthg, cố mà gồng đi bác bán bây h sau tiếc đứt ruột, tôi cũng đang định mua ở HuD nên xin bác ít lời khuyên