DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Theo tôi thì giá cổ phiếu BĐS giảm mạnh vì giá BĐS ngoài đời tăng mạnh qúa, thanh khoản thấp, người mua để sử dụng thì ít mà tiền to trú ẩn là chính. Để tạo mặt bằng giá mới cho người sử dụng chấp nhận thì mất thời gian dài, bởi vì họ phải làm ăn tích cóp vài năm mới có khả năng mua. Trong bối cảnh lạm phát leo thang thế này thì cái quan trọng nhất của đa số gia đình là đảm bảo được chi tiêu gia đình chứ tiền đâu mà đi mua nhà. Đợi vài năm nữa kinh tế ổn lại thì thị trường sẽ sôi động

Nhìn lệnh tôi nghĩ khả năng cao vừa bán vừa kéo giữ giá. Chứ nó táng cho vài cục 50k thì đỡ kiểu gì nổi buổi sáng!?!

Giá cổ đất khá ngon rồi, mặc dù đang đu đỉnh nhưng cá nhân mình nghĩ còn giảm kha khá nữa. Chơi 1 lần ôm lỳ, thua thì coi như bài học. Nếu có ngày bán lỗ đó là ngày xóa áp đéo bao giờ chơi 1 cổ nào nữa. kkk

1 Likes

Tổ chức bán từ ngày 27/04-04/05/2022 trên FireAnt là 8,5 triệu cổ, nếu Himlam bán thì chỉ còn nắm 16,5 triệu cổ chưa tính phiên hôm nay

Vậy đừng bán b ah, để lại cho con chẳng hạn. Giống như mua coin ấy, sau giàu thì sao.

Himlam bán vẫn có lực đỡ mua, không thì bẹp dí rồi.

1 Likes

Kệ ông HL hay ông XYZ nào bán đi mấy bác. Cụ Buffet nói rồi, ko quan tâm mua giá nào chỉ cần xác định bán hoặc mua thêm ở giá nào là đc. Tt luôn biến động nên đạt target thì bán, ko cứ kệ nó thôi

1 Likes

Cụ nói đúng đó. Dòng tiền đầu cơ rút khỏi tt , giờ chỉ còn ít thôi nên thi thoảng thấy dòng này có tý sóng xong rồi lại rơi. :grinning:. Giờ chỉ có lỳ thôi. Lỳ mới thắng dc

1 Likes

48.000 chứng sĩ đấu trí với ai? Him Lam hay …có khi 48000 đấu lẫn nhau…zero sum game!

Cphieu nào b vào ngta cho bạn ăn vậy? Cuộc chơi nào cũng là canh tranh đào thải hết. Lớn úp lớn, bé úp bé. Dài hạn mới biết ai khôn ai dở thôi. Tư duy zero sum game thì ra đánh bạc cho nhanh.

Lúc nào đất ko tăng giá, cung nhiều hơn cầu thì sóng bđs mới chững lại nhé, còn cổ bđs xác định quý 3,4 mới chạy nhé. Bác nên mừng vì chủ tịch lo làm ăn phát triển DN chứ ko phải suốt ngày lo làm giá cp

Thử đào sâu vào mqh HL và Ct DIG. Và cả nick dig3. M vẫn tham gia cuộc chơi vì tin về dài hạn, ngắn hạn họ buộc phải làm vậy để đảm bảo lợi ích của họ. Giờ chủ tịch, 2 con trai cgai lấy đâu ra cả núi tiền nộp pht? Rồi nếu mai mua thoả thuận nữa thì tiền đâu ra?

Toàn bọn tư duy cờ bạc. Tt này đầu cơ chiếm trên 70% nên mới có chuyện khi dòng tiền này nó rút thì mới down thế này. Giờ chỉ còn ndt dài hạn thôi

Chuẩn bác nhìn cay ko chịu nổi

1 Likes

Đừng tự diễn biến rồi tự chuyển hóa thế bác.

Bác đừng lo, người giàu họ xoay tiền hay lắm (Kinh nghiệm của một người hơn 13 năm làm bank ở vị trí quản lý Hội sở).

2 Likes

Về tư duy thì tôi vẫn cho rằng A7 đúng. Chỉ có điều A7 luôn coi mình là nhất, sẵn sàng hạ bệ, nói xấu các dòng cp khác, thậm chí cá mập như Hưng SSI cũng k tha. Ngày xưa A7 nhỏ lẻ, bé tí k ai để ý, giờ thì khác sức ảnh hưởng lớn nên dễ bị soi. Tôi cũng k hiểu A7 tầm này rồi mà vẫn đi cãi nhau, chửi bới với mấy cái nick vô danh trên F247 làm gì, chỉ làm tổn hại uy tín chính A7

2 Likes

hehe…thế bạn có thấy giống đánh bạc chưa? Cuộc chơi chỉ không zero sum khi bạn biết doanh nghiệp mà bạn mua cp tạo ra giá trị thặng dự cho xã hội và cổ đông, và tiềm năng kéo dài 50 năm sau …khi đó mới có người đến sau mua cp của người muốn bán.

Liệu ngài CT HDQT có đủ SK để phát triển DIG 50 năm? Các doanh nghiệp lệ thuộc quan hệ CT để có đất đai mà không xây dựng được mô hình và bộ máy kinh doanh trẻ và năng động sẽ đi về đâu một khi người đứng đầu rời cuộc chơi?

Hay tất cả chỉ có đất …đất …đất…và mua đất không xong nên ôm cổ đất. Khái niệm này chỉ lừa được những ai ham giàu nhanh và thích đánh bài.

1 Likes

HL xả như ăn cắp thế nhỉ, lái lụa lắm mà sao xả ẩu vậy

Lúc cổ tăng thì mấy ông thích phân tích như này ở đâu? tôi ko thấy :rofl: