DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Tôi Ko đi được vì bận nhưng a e chia sẻ và clip trên YouTube thì tôi thấy cty tốt thực sự càng tự tin cầm và xúc thêm

1 Likes

Oke con dê

Càng thanh lọc tt thì lại càng là cơ hội để cho những nđt mới nắm bắt cơ hội, càng rõ bao nhiêu giá càng đẹp bấy nhiêu, rồi mọi thứ sẽ qua cả thôi :grin:

7 Likes

Quan trọng đất nc phát triển, dân số vàng thì ttck còn dư địa dài dài

Vào dig từ 3x mà sao Ko hiểu nổi lúc nào cũng có người đi cl dig nhỉ

Tưởng vẫn làm thuê vs song hành đầu tư. :blush::blush: . Chắc cụ phải nhém vào khả khá rồi. Giá vốn của cụ tốt như thế thì sợ gì. Em đây 84 này. Haizzz

1 Likes

Hôm trước bảo bán cơ bản xong rồi. Mà vẫn còn mười mấy triệu. Tránh cho lành

Thì cổ tốt nhiều thằng thèm nên phải chim thôi, một ít thì t+ nhưng ko ăn nổi nên phải cắt dái nên cay cú. Kaka

Him lam cũng là nđt thôi, giống như tui hứa với bác là tui không bán, nhưng tôi vẫn bán thì bác làm gì được.

A7 báo bán xong từ giá 8x,7x cơ. Thà mua đuổi còn hơn bắt đáy.

Ý tôi k bảo him lam. Hôm trưoc A7 bảo cơ bản bán xong mà nó tháo như tháo cống.

Ae cứ ung dung nhận cổ tức 22% rồi quý 4 phi một phát là xog ấy mà

1 Likes

Lành ít dữ nhiều rồi

Cụ cầm giá 9x mà tự tin dc thì anh em mới phục cơ. Chứ 61 thì nó phút mốt thôi hí hi

Cổ phiếu nằm trong tay him lam mà, bác vào group himlam mà chửi mới đúng. Chứ giờ nó hứa ngưng bán thì ngta nghĩ nó ko bán nữa thôi. Kaka.

Tôi cũng có đọc tin đó trên pic, theo ý tôi hiểu là him lam ngưng bán vì lúc đó trên web dic thì himlam còn 20tr -30tr cổ lận, không biết nó còn đồng hành hay bán tiếp, cái đó là himlam quyết định. Nên đọc tin thì phải chắt lọc chứ.

Vâng. Giờ không nghe ai hết. Chỉ biết HL còn 15 tr cổ, thị trường xấu thế này, nó xả 1-2 tr cổ thì phải mất 10 phiên mới xong hết dc.

Lại thêm thằng @Dai_Tran là 1 case điển hình của việc đầu tư ăn bám, ko chịu tìm hiểu chỉ nghe hô hào, đến lúc sóc ko chịu đc phải cắt lỗ —> chết biến thành chim lợn… biểu hiện của nó là lúc còn ôm, lúc còn “gồng” thì trong nhóm hô hào to nhất… lúc ko chịu nổi cắt đúng bẹn thì lại quay ra cắn bẩn nhiều nhất…
Quay lại DIG, ae cứ nhìn lại những phiên Him Lam bán liên tục, KL cỡ 7-8 triệu cp/ phiên… nhỏ lẻ nào cân được? Ae nhỏ lẻ (như tôi) cùng lắm vào thêm đc tháng lương… vậy lực cầu ở đâu mà hấp thụ hết đc liên tục vậy? Chỉ có thể tay to gom lại vì DIG quá ngon. Him Lam bán để xử lý các vấn đề của họ liên quan tới khỏa vay của FLC tại STB, mà thực ra họ đầu tư đủ lãi rồi thì họ exit ko cần bàn.

Chỉ sợ giảm sàn tắt thanh khoản, còn DIG lực cầu quá lớn ko có gì phải xoắn. Những phiên giảm sâu đều cuối phiên sau 14h mới bị đạp thốc, còn trong phiên lực cầu vẫn vào đều.

Nói chung, đầu tư khi lỗ như giai đoạn vừa rồi ai chả xót của, nhưng xót của ko đồng nghĩa với việc hoảng loạn. Càng lúc này càng phải bình tĩnh đừng để mình rơi vào trg hợp như @Dai_Tran… thật đáng thương!

9 Likes

Thông cảm cho hắn vì dù sao mất tiền nên quẫn quá, hò hét linh tinh đáng thương hơn đáng ghét, mấy thằng ăn rồi đi chửi cổ đông chửi cty chửi mọi người coi trời bằng vung mới đáng khinh

1 Likes

Thời gian thì do tiềm lực của bác thôi. Em xác đinh cầm hết năm nay rồi cân nhắc thêm à

1 Likes