DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Ông sang diễn đàn Ceo mà đọc. Ceo lợi nhuận book đi đâu mất rồi, bctc ko có lợi nhuận, mấy thằng nó soi bctc thấy LN thấp. Còn bctc DIG rất rõ ràng, lợi nhuận khủng, lãnh đạo chia ra để book cho các quý sau (tránh phải đóng thuế sớm), Ceo khoản này ko thấy trên bctc

Ngây thơ hả cụ?

Upcom vẫy tay chào đón mà cụ.

1 Likes

Ck là niềm tin. Bọn ko tin thì giá nào cũng chê đắt. Ai tin thì giá nào cũng là rẻ. Thị trường tc ai cũng đúng. Chỉ thời gian mới chứng tỏ đc ai đúng ai sai

3 Likes

Bố khỉ có mỗi con chim lợn nhiệt tình nhất thì thế này buồn cho ae :cry:

E nghĩ vùng giá 3x-4x anh em xem xét giải ngân từng bước vì:

1. Vốn hoá lúc đó bằng DXG, NLG và lợi nhuận các năm cũng sêm sêm nên không còn là cổ bơm thổi nữa mà về giá trị thật. Dĩ nhiên DIG có quỹ đất lớn hơn nên bật sẽ ác hơn.
  2. Về vùng giá đó thì HL thoái chắc gần xong rồi, và rẻ quá thì còn một chút nữa thiên hạ cũng không để ý đâu.
    => Chốt lại anh em gom tiền đi, ga 4x-3x sẽ giúp F0 nhỏ lê lấy lại tất cả.

Thế nếu nó Ko xuống rồi nó phi bố lên 6x cóng quá lại đu rồi lại bị chỉnh rồi lại cutloss rồi lại quay ra chửi tập 2 kkk, nhiều ông như vậy rồi

Nếu nó lên tới 6x ngay thì lại may quá, e xin phép cắt lỗ. E tbg 74 và tạm rời bỏ cuộc chơi để ngẫm nghĩ. Vì có 2 điểm e nghĩ nó khó vượt qua 6x:

1. Vốn hoá cao hơn NLG và DXG nhưng lợi nhuận tương đương nên khó.
  2. Cái dao HL trên đầu nên khó vượt lắm.
    Còn các bác nghĩ sao thì tuỳ các bác. F0 chỉ mong giảm lỗ thôi.

Khả năng về 3x đó Bác, HL qua tuần nó xả nữa thì xác định rồi

FLC nát tương

Qua tuần có tổ chức thu lại số còn lại của Himlam rồi.

1 Likes

Thế bạn nghĩ sao về NVL , lãi hơn ba ngàn tỷ mà vốn hoá 150 ngàn tỷ, dxg nlg chỉ là nhà đầu tư thứ cấp mua lại dự án rồi làm thôi nhé.

Tổ chức nào vậy Bác, hay lại tin hành lang kkk

Mình khuyên bạn thế này:

• đầu tư chứng khoán nếu bạn so sánh doanh thu lợi nhuận tại thời điểm hiện tại của cùng cty hoạt động trong một ngành là cần thiết để so sánh tương quan vốn hoá, nhưng điều đó chỉ đúng với các cty sản xuất nhà máy bị đóng khung đầu vào đầu ra gần như không khác nhau nhiều. Đối với cty đất đai việc đó Ko phù hợp vì doanh thu lợi nhuận năm nay có thể thấp nhưng năm sau lại cao hơn vì thời điểm bùng nổ về sự án bán hàng cũng như về giá vốn, thường cp nó chạy trước lợi nhuận doanh thu
  • hồi mới vào thị trường mình cũng như bạn cũng đi đu cao cũng cutloss, mua xong lại đâm đầu vào những cp lại cut tiếp rồi cuối cùng cứ cụt dần vốn. Khi mua cp hãy nghiên cứu kĩ và nên đầu tư dài hạn, ngắn hạn có thể quan sát để tăng lượn cp nếu cty đó tốt bằng nhiều cách
  • với nhà đầu tư dài hạn hoặc tay to việc giá cp giảm sâu họ còn mừng hơn các bạn nhỏ lê vì họ làm chủ cuộc chơi chứ Ko phải các bạn nên hãy để cho thị trường quyết định miễn là cty hôm nay tốt hơn hôm qua năm nay tốt hơn năm qua. Còn mình khẳng định DIG giá này vô cùng rẻ so với các cty cùng ngành
4 Likes

So sánh kiểu này là bậy rồi.

Vốn hoá dựa trên tại sản và giá chứng khoán kỳ vọng vào sự tăng trưởng trong tương lai của tài sản hiện tại , bạn lấy lợi nhuận hiện tại đi số vốn hoá là chịu rồi

5 Likes

Tất cả thua lỗ là do mua theo người nhìn dài nhưng mình hành động ngắn hạn

1 Likes

Những nđt chuyên nghiệp như mình thì đều muốn mua cp tốt giá siêu rẻ. Tuy nhiên mình không bao giờ chim lợn để hòng mua đc giá rẻ vì làm như thế là lợi mình hại người. Ai đầu tư cũng mong muốn thu lãi ngay thì lấy đâu ra. Hãy kiên trì đầu tư vào những doanh nghiệp tốt thì thành quả sẽ đến
Hãy học tập những người giỏi nhất

2 Likes

Sao ko chửi đi, hàng cơ bản đấy

6 Likes

Sau 2 nhịp chỉnh sâu này chắc lòng tin bác cũng tèo theo rồi. Media kết hợp đám không giữ dig vào bảo giá 2x-3x-4x thì giờ lòng tin của bác tự nhận là dig chỉ có giá theo vậy thôi. Phải công nhận media lợi hại thật.

Việc mấy ông chim để cp giảm sâu vô tình lại đi khóc hộ mấy cụ cầm tiền tay to thậm chí cả mình vừa cầm tiền vừa cầm cổ phiếu kkk

1 Likes