DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Vâng. NVL nó thuộc hàng Blu nên tăng giảm rất khó. Hơn nữa lợi nhuận quý 1 cũng hơn 1k tỉ và cả năm vừa rồi sóng bds thì nó cũng không tăng. Nên theo em thì cũng tạm lí giải vậy bác ạ.

Con này thì cơ bản gì bác. Tài sản không có gì, thanh khoản thì trường thấp tẹo thế này, tự doanh thì thua lỗ. Nó giảm vậy còn ít đó ạ.

Ssi là Bluechip đấy bạn, bạn nên chịu khó học hỏi và rèn luyện bản lĩnh thêm đi. DiG sẽ sớm vượt NVL đó

1 Likes

Vâng. Cảm ơn bác, để qua tuần em xem thế nào. Chứ thị trường bây giờ khó hơn hồi tết nhiều nên em chả dám kì vọng cao bác ạ.

Nói thực là ngày xưa e vững tin lắm. Giờ thì sợ hãi thực sự luôn. Còn ít tiền nữa mà chưa biết giữ hay tbg luôn ấy. Nói thì bảo hèn, chứ đúng là mấy nay bạc cả đầu, đêm mất cả ngủ, kiểu này mình chắc thuộc top thất bại trên thị trường mất :frowning:

3 Likes

Lúc rảnh rỗi như thế này hãy đọc hết các bctc của dig 3 năm trở lại đây, bc thường niên nữa để thấy sự thay đổi của dig vững vàng đầu tư chứ đừng lên đây mất thời gian mà kiến thức Ko lên được, khuyên bạn chân thành. Đầu tư nghiêm túc đào bới thì nó mới bền lâu được và Ko sợ cp xuống mà cũng Ko quá vui khi cp tăng

1 Likes

E thấy các room phân tích vậy thôi. Họ phím vào NLG mà em không dám vào vì NLG tây đang đỡ giá 1/2KLGD. Lại giống DXG hồi trc, tây buông ra thì lại còn cái nịt ngay. Kk

2 Likes

Hầu như tất cả ai ăn đc frt đều chịu qua cửa ải tâm lý tra tấn khi vinacap bán năm ngoái, rớt từ 80 về 35 về 25 trong khi bank chứng thép x2 ầm ầm, chứng khoán là thế, mất niềm tin là mất tất

1 Likes

Bạn đầu tư kiểu trên ngọn thế này khó rồi

1 Likes

Vâng. E cũng biết vậy nhưng vốn ngắn quá, dù biết là khó nhưng cố canh giá tốt nhất. Chứ em bắt 8x-7x một đống, chứ giờ hơi rén bác ạ.

1 Likes

Cổ cơ bản fpt thời thị trường xấu đây bác! Lúc nó về 3x mấy ông chim lợn lại vào bảo 1x-2x mua giùm 200 cổ ủng hộ. Có mấy bác bảo nó chỉ xứng đáng 2x-3x thôi. Ảo bơm thổi đó. Chuyên gia thì tiền mặt là vua, cứ mua vàng mà giữ, lúc đó các bài học, khoá học về quản trị rủi ro đầy ra. Bác có thể tìm hiểu lại từ những đợt điều chỉnh sâu của thị trường rồi mới tới cơ bản doanh nghiệp.

1 Likes

Ai cũng thấy rõ thị trường chung hiện nay tất cả đều xấu , cổ nào cũng giảm vài chục %. Chẳng qua các cổ khác ko có pic chất lượng nên chim lợn nó ko hót được thôi

1 Likes
  • NVL tồn kho của nó hơn 100k tỷ; các dự án chung cư, nhà ở, biệt thự nhiều ko đếm được; lợi nhuận trước mắt vài năm tới là có thực nên giá khó xuống lắm, hàng lại cô đặc; nó như đất phố cổ khó tăng đột biến nhưng khó giảm
  • DIG như đất vùng ven hạ tầng chưa có; tăng nhờ kì vọng sau này sẽ tốt nếu có hạ tầng nên trước mắt tăng giảm mạnh giá trị hiện tại ko so sánh với NVL được
1 Likes

Mình chưa bh hô hào ae mua bán, dù mình bắt đầu mua dig trc A7 nhưng ko có tầm nên bán chốt lãi giá 37 nhưng sau khi nghe A7 thì mua lại dần ở vùng 4x. Mình cũng rất hiểu tâm lý ae lúc này, bị media nó doạ, rồi ae cắt lỗ quay lại chửi bới. Nhưng DIG là một case đầu tư dài hạn rất tốt, ae nghiên cưú vĩ mô thế giới, đất nước và nội tại dn để củng cố niềm tin.

2 Likes

Nói như bạn cũng có lý, mình chỉ bổ sung thêm là hạ tầng 100% sẽ qua đất nhà DIG, thế ae lo gì

2 Likes

Đúng rồi bác hàng tồn NVL là chung cư, căn hộ nên khó kỳ vọng tăng giá nhiều, hàng tồn kho đất nền mới ngon

Thị trường này khoản hãy mua , chờ lệnh to vào thì mình mới vào . Cổ nào cũng vậy, vĩ mô hiện tại rất xấu. Mua đuổi cao hơn 1-2 giá cũng được

2 Likes

Bạn đầu tư thì Ko nên nghe người khác phím, broker môi giới suốt ngày vẽ chart tìm điểm mua phán đoán điểm bán, đó hoàn toàn là xác xuất thống kê. Và chắc chắn thua lỗ vì lúc thị trường lên thì ăn nhưng xuống thì lại đứt tổng là thua bét nhè. Anh em ở đây Ko ai Ko mất rất nhiều tiền với cái trò đó rồi lên khuyên bạn thật lòng bỏ đi mà nghiên cứu nghiêm túc, nâng cao năng lực và đồng hành dài hạn có như vậy kể cả nhỡ đu cao thì cũng Ko thấy mệt mỏi

8 Likes

Game tăng vốn trong TH giá phát hành gần với giá TT. Chứ giờ giá TT đang gấp 2 lần giá PH thì làm gì có game

1 Likes

Nói chung tư duy mình đơn giản lắm, mua Dig giống như mua đất: “lúc mua hoa bèo nở rộ lúc bán quốc lộ chạy qua”. Chứ Ko mua cái cp mà giống như mua mảnh đất mặt tiền Ko ăn thua!!!

3 Likes