DIG hành trình đến 500k không còn xa!

GD tăng giá vừa rồi phần lớn là do dòng tiền đầu cơ đẩy lên, chứ k phải do nội tại công ty. Vì vậy, k bền vững, tiền rút đi giá CP rơi tự do. Chúng ta nên chờ CP rơi về điểm cân bằng mới nên mua thêm

2 Likes

Lúc thị trường chỉnh thì mọi tin đều xấu. Lúc tăng thì mọi tin đều tốt. Tuần sau tạo đáy. Ko nói nhiều

Kaka bác làm em nhớ con hvn, đợt covid nó âm vốn sở hữu mấy ngàn tỷ, bóc cơ nói không ra gì luôn. Nào là làm mấy chục năm mới trả hết nợ. Lúc đó giá nó có 1x, thử khuyến nghị mua giữ tới giờ ngta vẫn lãi đều đó nhưng toàn bị chê này chê nọ. Và giờ có vẫn giá cp vẫn 2x có chuyện quái gì đâu.

1 Likes

A7 đã từng phân tích mà thấy rất hay một cp có đáng đầu tư nếu:

• đã rẻ ở hiện tại chưa? Dig chắc chắn là đang rẻ ở hiện tại
  • có rẻ ở tương lai ko?, Dig sẽ mở rộng tìm kiếm quỹ đất xây nhiều dự án mới
  • có hưởng thiên thời không: giá đất tăng chứ ko giảm
    Trả lời được 3 câu này thì có j phải xoắn!
3 Likes

cả thế giới chả ai biết dc đâu là đáy ,trừ khi nó tạo đáy xong rồi mới biết đó là đáy , biết là đáy thì ko đến lượt đâu , đừng bốc phét nó rẻ con người đi .

1 Likes

Nó rẻ hay về giá trị thực , nên nhớ thị trường luôn đúng . Có đầy cổ đất đang đứng và xanh trong khi nó sàn hết phiên này đến phiên khác nhé ,lớn rồi bốc phét vừa thôi

1 Likes

tôi nghĩ dig trend down ko đỡ được, a thích mua chờ 20x thì vào, vì kqkd của dig còn lâu nữa mới khởi sắc, cho nên ko vội vào làm gì, chờ hl bán hết rồi tính. Hl mà bán hết thì dig rớt xuống 40

1 Likes

khách quan mà nói thì giai đoạn này rất khó để hút được lượng tiền đầu cơ lớn như trước. Pha giảm sốc, khốc liệt vừa rồi khiến không ít ace sợ cổ BDS, nếu có tăng thì sẽ tăng từ từ không có chuyện tăng sốc

mọi người nhìn l14 kìa , giá từ 450 rớt xuống 150, và còn rớt nữa dưới 100 là chắc rồi.

đây là bài học, mua cổ thì tự mình nghiên cứu, đừng nge media hô. Ko ai tư dưng mang cơ hồi giầu có đến cho mình đâu, nó chỉ là miếng pho mát trên bẫy chuột.

Thị giá cp trên sàn nó phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố trong ngắn hạn nhé, việc tranh luận với bạn về thị giá hôm nay hôm qua ngày mai nó Ko cần thiết, hãy để thị trường trả lời nhé

3 Likes

MN ở đây không nên chửi ace đánh T+, mà theo ngôn ngữ A7 là sáng nhổ chiều liếm, như bọn thần kinh. Thiếu cái bọn thần kinh đó mà chỉ toàn các Khỉ Thông Minh mua và nắm giữ thì chờ đến mùa quýt CP mới tăng giá nhé

1 Likes

Ai cũng coi mình là Khỉ thông minh, coi người khác là thần kinh cẩn thận có khi ngược lại đấy. Nên nhớ, thị trường VN thất bại luôn thuộc về số đông. Trước đây A7 dễ dàng thành công vì A7 nằm trong nhóm thiểu số, giờ tư tưởng đó nhân rộng thành 1 thế lực thì sẽ không dễ như trước, người người đều lãi thì ai lỗ đây?

Og biết cái kẹc gì mà so bì DIG với NLG nào là giá trị thật. Tôi hỏi og một câu nhà og có 1 mảnh đất 100 m2 với nhà tui có mảnh 10 ngàn mét mà og lại bảo tôi nghèo ngang og à

2 Likes

(bài viết theo tác giả sẽ được xóa tự động sau 24 giờ, trừ khi đã đánh dấu)

2 Likes

(bài đăng bị xóa bởi tác giả)

2 Likes

Bác nói đúng quá. NLG đúng là bọn bơm thổi hihi

Chỉ nên bàn luận quan điểm đầu tư, không nên công kích cá nhân vì đến cuộc đời còn có sóng: Sinh- lão- bệnh- tử huống chi cổ phiếu sẽ có lúc đúng lúc sai, mình đầu tư cần có cái nhìn khách quan lấy kinh nghiệm và kiến thức từ bản thân xác định tham gia cuộc chơi lời ăn lỗ chịu, đừng trách móc hay đổ lỗi cho ai có trách tự trách bản thân chưa đủ trình độ mà đã tự tin hay kỳ vọng thái quá.

4 Likes

Đọc thấy nhiều thuyết âm mưu được dựng lên nhỉ. :grinning:. Đầu tư nên đơn giản, càng đơn giản càng tốt. Quá nhiều pp sẽ dễ bị loạn chưởng và thua lỗ.

1 Likes

Hiểu sai cổ tức rồi em. E đc thêm 22% cp thì thị giá nó cũng giảm tương ứng 22% để tổng giá trị tài sản của e tại thời điểm CP về tk là ko đổi. Sau này làm ăn tốt, thị giá tăng, lúc đó mới có lời.

2 Likes