DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Cổ tức còn hong hiểu mà đòi đầu tư bác nhỉ. Mấy cổ tức bằng cp sao ngon bằng tiền mặt được. Giấy càng nhiều cp càng pha loãng như nước ốc

Haha bác phải tin vào mình, tin vào DIG vì tương lai nó sáng, đất nhiều miên man, tin vào cả nhà CT đang nắm DIG thế thì an nhiên tự tại mà Múc DIG, càng giảm càng phải múc chứ. Ôm càng nhiều DIG càng tốt và quên đi coi như đầu tư đất không việc gì phải mất ngủ cả. Chúc bác vững tâm vào DIG.

3 Likes

Tôi lại câu sàn tiếp DIG giá 50.3. Haha ngon choét. Cứ túc tắc câu sàn xem họ ép DIG và CEO về bao nhiêu.

1 Likes

Lượm lặt trên F này của một bác nào đó, thấy đúng quá nên up lên đây (xin phép tác giả):

Việc chia cổ tức bằng cổ phiếu không phải là xấu, mà chia bằng tiền cũng không phải là tốt. Vì sao:

• nếu cty đang trên đà phát triển việc tăng vốn điều lệ ( tức tăng lượng cổ phiếu niêm yết) vì sao phải tăng vốn điều lệ thì search trên google có hết
  • một cty đến thời kì chia tiền tức là hết cơ hội hoặc hết khả năng đầu tư mới để tạo ra doanh thu lợi nhuận, ngành nghề bão hoà như vnm chẳng hạn
  • quá nhiều cp cũng Ko tốt vì sẽ làm loãng và khó tăng
  • một cty tốt nhất là lãnh đạo và cổ đông giữ lớn giữ cp nhiều trong dài hạn là tốt nhất
2 Likes

Con gà này cứ nghĩ mình là đại bàng ak.nhà ông có 10 lô đất.ông xây dựng va bán 1 lô lãi bao nhiêu ông chia hết cho ae họ hàng cổ đông nhà ông.trong khi thằng hàng xóm cũng 10 lô đất.nó bán 1 lô,lấy tiền đó xây dựng tiếp thêm 9 lô còn lại.hỏi ae họ hàng cổ đông nhà thằng nào sẽ giàu hơn nào.

1 Likes

Hãy tính xem chia cổ tức = Cash tốt hay = CP tốt hơn : Ví dụ mua 10k DIG với giá 54k/CP . Nếu cổ tức 22% = tiền ta sẽ được 2,200đ/CP x 10,000 = 22tr . Còn cổ tức = CP ta được : 10,000 x 22% = 2,200 CP ( nếu bán số CP này với giá rẻ 50k = 110tr ) . Vậy cái nào lợi hơn .Nếu mua 100k DIG thì có phải cổ tức nhận được sẽ là 1,1 tỷ !!!

CỔ ĐÔNG CỦA DiG THÂN MẾN
BÁC TUẤN CHỦ TỊCH CẮM CẢ CỔ PHIẾU CỦA BẢN THÂN VÀO HDBANK ĐỂ PHÁT HÀNH TRÁI PHIẾU.CẢ LÃI VAY BÂY GIỜ GIÁ CŨNG GẦN GIÁ NÀY.
TẠO LẬP MUỐN LÀM GÌ THÌ LÀM
NHƯNG ĐỂ CHỦ TỊCH BỊ VỠ NỢ THÌ CHẮC LÀ KHÔNG
MỌI NGƯỜI QUẢN TRỊ RỦI RO CHO TỐT ĐỒNG HÀNH DÀI VỚI TẬP ĐOÀN
CHÚC TẤT CẢ ĐỦ MẠNH MẼ VƯỢT QUA GIAI ĐOẠN NÀY

43 Likes

Thế mà giảm quá giá này thì chủ tịch cũng bị ngân hàng call nhỉ!? Nguy thật đó!

Gà mà hong hold bất chấp để bị /2/3 tài khoản như mấy chú lý sự ẩn dụ đủ thứ cái này a nghe nhiều rồi và mấy chú sau này sẽ học được nhiều thứ từ kinh nghiệm của mình

Mình đang vét từng đồng tiền tích luỹ đê ôm dig. Đây là 1 trận đánh cần sự kiên trung. Nếu dig về mệnh giá 10k mình cũng sẽ ko bán. 10 năm đi làm tích luỹ sẽ giành cho dig. Mình thích câu của bạn j cũng trên f247 này. “ nếu chết hãy chôn dưới đất Long Tân , nơi rồng mới tái sinh” mặc dù mình ko có tất tay đê có thể chết nhưng mình thích ý trí đó

4 Likes

Mai gom tiền múc tiếp. Kệ.

Cuối cùng cũng lộ mặt chuột. Thế mà tưởng ct Tuấn thế nào. Ae nên thoát hàng trước khi về 2x

Do đám các bạn to mồm hô khắp các cđm khen cp mình đụng chạm nhiều cp ngành khác và hung hãn vùi dập với nhiều người có ý kiến trái chiều giờ các bạn thua rồi thì a này vào nói có được hong đó cũng là lý do nhiều cp cũng /2/3 nhưng người ta vào hóng dig với ceo mà hong hóng cp khác là vậy đó chứ chả phải cổ phiếu ngon hay gì đâu

Lý do buồn cười quá.thôi thôi tem tém lại đi.lượn đi cho pic nó trong.

về 30 là kho tránh khỏi ,sau đó lại loạt call mg nữa ,

Úi 2 ngày cuối tuần mọc lên rất nhiều CL nhé, block mỏi tay ko hết, sau time block con cl thì khoảng vài tiếng lại mọc lên vài con mới, cổ nhà tôi lởm lắm các ông còn vào CL làm gì, vào CL mấy cổ cơ bản tốt ấy cho nó về giá rẻ mà mua-ý lộn cổ cơ bản cũng về mệnh rồi mà, thôi khỏi cần lo cho túi tiền người khác, về lo cho túi tiền mình đi

AE nào chim bé thì bán đi mà làm người, không cứ làm hồn ma vất vưởng ở đây làm gì cho mệt

Thời gian cuối tuần để dành làm ly cà phê và đi chơi cùng gia đình bác ơi. Tương tác chi bọn chim chuột.

2 Likes

Xuống tí nữa bác cũng thành chim lợn thôi kkk