DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Sau khi chia 22%, giả sử có rớt về dưới 30k đi. Thì với DIG phát hành 30k vẫn là chuyện đơn giản. Cổ đông không mua thì BLĐ mua, hoặc sẽ phân phối lại cho Quỹ nào đó. Để mua được 100tr cổ DIG không phải dễ đâu, mua trên sàn, giá hơn 100k cũng mua không đủ số lượng.

Cơ hội để ae lên thuyền

Không hủy đâu bác. Vốn để làm Long Tân có nhiều cách: Vốn chủ sở hữu, vay ngân hàng or hợp tác. Cách nào thì DIG cũng thừa nguồn rồi (bác Tuấn CT có chia sẻ hôm DHCD đó). Q2 này hạch toán 1000 - 1200 tỷ LN. Quý 3 phát hành giá 30K ko phải suy nghĩ.

cứ từ từ nó còn sàn chục phiên nữa lên thuyền cũng ko muộn ,hãy tỉnh táo đừng bắt dao rơi

1 Likes

cứ phải hết hô hào, T+ chết phơi xác hết đã

Câu nố tởm nhất bây giờ là “múc, húc, xúc”. Muốn thì sao không để cân bằng hãy mua. Mua giờ lại định lõm 20-30% nữa sao!?

3 Likes

nói như trẻ con, thấp hơn giá phát hành thì ai mua mà không hủy, cứ phải đến thời điểm đó mới rõ. Nói chung thị trường down thì mọi kế hoạch đều tan vỡ, không riêng gì DIG

Khoảng từ 30-40 xúc không nói nhiều.

các bố đừng hô hào

Về đó múc đi ko chết đâu

Anh em kêu khóc kinh quá. Mấy hôm nay tôi vẫn xúc đều. Lưu tin này của tôi lại, đối chứng vài năm nữa xem ai đúng ai sai.

Ngay mai lại bắt đầu call đợt 2

Anh em đừng hô hào nữa, ko phải vấn đề cổ phiểu nữa, mà là vấn đề thị trường. Thị trường đi nạng là đi hết

Đúng zị

Tôi vốn là chim của pic này giờ chuyển giới hô múc 30-40 các bác lại rén là sao? Hix hix

hôm nay là phiên call margin mới. Dự mai lại tiếp tục. Nên tắt máy đi nghỉ thôi

đằng sau mỗi nick là một gia đình, trong lúc tt như thế này ae ko nên hô hào cũng như chim chuột nữa.

Hô hào sai bạn đẩy nta vào chỗ chết.
Chim lợn để trục lợi bạn ăn xác của họ.
Đừng tạo nghiệp

3 Likes

Đây là phát ngôn điển hình cho tay chân của tổ lái chuyên hô bán đáy mua đỉnh. Về cơ bản thì nhỏ lẻ ko bao giờ mua được đúng đáy cả, bởi đáy do đội lái xác định. Nếu thấy vẫn còn nhiều topic hô bắt đáy thì 90% là lái lại đạp thêm nhịp nữa để ép nôn hàng hay call margin. Vì thế nhỏ lẻ mua xong giá có giảm 10-20% cũng là chuyện bình thường.
Do đó quyết định đến thắng thua là cách vào hàng : một khi nhỏ lẻ cảm thấy giá giảm đến như thế là đủ có hiệu quả thì bắt đầu mua. Và ko bao giờ xuống tiền 1 lượt hay tất tay dồn hết tiền vào 1 mã. Một mã bất kì tối đa chỉ nên giải ngân 30% tài khoản, có gì còn tránh ko bị cháy tài khoản.

Túm váy lại: thước đo chuẩn nhất để giải ngân mã nào đó là có nhiều topic chim nhợn, càng nhiều chim nhợn và hót càng to thì càng nên mua. Đó là chọn thời điểm. Còn về kĩ thuật mua thì cứ giải ngân 10% tài khoản, nếu mấy phiên sau vẫn giảm tiếp 15-20% thì lại giải ngân thêm 10% tài khoản nữa và cứ thế tiếp tục. Ko có đội lái nào đủ sức đạp mãi được. Cá nhân em cho rằng DIG vùng 5x rất nên giải ngân lần đầu, nếu chẳng may về 4x thì giải ngân đợt 2. Để 10% nữa chờ xem đội lái còn đủ sức đạp nữa ko. Nếu lái ko đạp nữa thì để tiền đi đânhs mã khác. Dù sao chiếm 20% tài khoản cũng đủ rồi. Bởi sau mấy tháng nữa nó sẽ nở lên gấp đôi là ít. Lò xo càng nén càng bật mạnh, chứ ko như mấy mã Juve , à mà thôi …

6 Likes

Lượm lặt gửi ae:(xin phép tác giả)

2 Likes

nguyên nhân nhảy lầu có không bạn