DIG hành trình đến 500k không còn xa!

• Tính giá vứt đi khi cần tiền; hô nhát hôm sau có thằng chồng tiền mua luôn
  • Còn từ từ ra hàng ko bit giá ntn

Gian gian díu díu mập mờ… đâu ai chung tình được mãi. kkk.

Chẳng hiểu sao DIG nằm bò ra sàn nữa các bác ạ, trong khi lung linh như hoa hậu. Em hnay chán tắt luôn app, xem làm gì mệt đầu. Trong khi bên ngoài Bđs nóng hơn bao giờ hết. Hôm trước em đi book vinhome ocean park 2 mà như hội chợ. Méo hiểu sao cổ bđs cắm đầu xuống @@

• Tầm giờ ko như bác nghĩ đâu, trừ mấy dn liên kết mật thiết vs ngân hàng
  • Còn ở VN lúc đã sợ thì tốt xấu bằng nhau, ko cho vay đỡ phải đi tù vì cho vay sai; sau đó NHNN có hướng dẫn cụ thể thì mới phân biệt tốt xấu

Bác ko dự đhcd DIG à! CT nói năm nay đã có nguồn tiền khoảng 10.000 tỷ từ bán các DA của Dig nên ko lo vấn đề siết tín dụng. CT còn nói các NH còn xếp hàng muốn cho Dig vay nhưng cũng chưa cần vay nhiều. Nhìn FLC vay quá nhiều dẫn đến khủng hoảng và bị siết nợ. DIG phát triển chắc chắn, vừa bán vừa tái đầu tư các DA mới, tỷ lệ vay vừa phải thôi.

4 Likes

Ôi giời bác ơi, Đại Phước 70tr/m2 kìa.
Aqua city 30 50 tỷ 1 căn
Với vị trí Long Tân trong 3-5 năm tới hơn hẳn Aqua city trên Biên Hòa
Tiền sử dụng đất đóng thì Xã Long Tân chỉ bằng 1/3,5 1/4 lần với Thành phố Biên Hòa thôi

2 Likes

Dự án bây giờ không có mà bán, Vinhome Grand Park 15.000 Booking 1 ngày kìa bác ơi. Giá tối thiểu 50tr/m2 nhà trên trời chưa bao gồm thuế

2 Likes

Ví Trí Long Tân di chuyển bằng Ô tô trong tương lai thời gian đến Q1 ngang Vinhomes Grand Park Q9. Giá tối thiểu hiện tại là 70tr nhà liền thổ thôi 3 5 năm nữa giá khác

3 Likes

Nhà ông anh em ở Vinhomes Grand Park Q9 đi từ nhà lão đến Q1, 23km mất 40 45p
Từ Long Tân qua HCM mất 1 cây cầu. Phi vành đai 3 thiết kế cho phép phi 100km/h 3-4 lane đường mỗi bên
Vèo phát đến Q2, phi thêm 15 20p nữa đến luôn Q1 nhờ các cây cầu Thủ Thiêm kết nối hoặc xa hơn tí là hầm chui cầu Sài Gòn

8 Likes

Cái ró gì cũng nói đc

Tổng hợp được số liệu nay Him Lam bán chưa các bác

bạn có thể cho biết DiG bán nhưng dự án gi trong năm 2022 mà dc 10000tỷ ko ? còn theo tôi biết chỉ có dự án 1 chung cư chí linh vũng tàu khoảng 600 phòng ,bình quân 45tr/m2 và diện tích bình quân 75m2. Mà dự án chưa có j cả , đến tháng sáu này dự kiến nói mở bán ,mà có ngươi mua với giá đó ko mới là vấn đề ,và ko biết nếu có thì trong năm 2022 này ko biết có mấy người đặt mua . Trong khi đo dự án tính hoàn thành trong năm 2024 ( đấy là dự kiến nhé ) Với giá như thế bạn nhân ra dc bao nhiêu tiền ,và trong đó giá vốn xây dựng đã bao nhiêu ,mà tính 10000 tỷ trong năm 2022 .

1. Bán khách sạn Pullman cho Nhật 3500 tỷ
  2. Bán Dự án Hồ Ba Hang cho Sun 1000 tỷ
  3. Bán nốt 30ha Đại Phước 2000 tỷ
  4. Phát hành thêm cổ phiếu 3000 tỷ
  5. Book lợi nhuận từ bán các dự án khác trong 2021 và 2022 tạm tính 500 tỷ.
    Tổng vệ sinh: 10k tỷ nguồn thu năm 2022
    Tầm ấy tiền thì có nhiều kịch bản hay để nhà chủ tịch làm đấy! Ví dụ như vả vào mặt chim lợn, hoặc kéo trần DIG chục phiên chẳng hạn.
4 Likes

Bctc dig có khoản 1000 tỷ vào dự án Cái Mép - Thị Vải khả năng còn làm thêm cái quần què gì nữa về mảng vận chuyển đó. Khi chuỗi cung ứng đang đứt gãy và nhu cầu kho bãi tăng cao trong tương lai.

Đợt rồi có tin nhà nó liếm thêm vài gói thầu làm hạ tầng và có một cái mỏ đá đếch rõ từ thuở nào giờ lòi ra.

2 Likes

bánh vẽ , giá vốn trong đó nhiêu ,hup dc hết đấy ,cứ nghe nó hô chục nghìn tỷ mà tin theo. Cho đến giờ phút này tháng 5 rồi bán dc bao nhiêu và nắm trong tay dc bao nhiêu. Cứ làm như vẽ ra là hup dc ngay ý

Nó dư tiền kéo trần hay ko thì nó kéo từ đời nào rồi chứ nó để cho bao cổ động sấp mặt -50% hết .

:)) ừ bánh vẽ thôi, tôi cũng mơ hồ lắm, để cuối năm coi tnao!

Cái gì rõ ràng rồi thì giá nó cũng sẽ không như bây giờ nữa, trả giá thôi!

1 Likes

Ông thọ đợt này có xoay thêm được vốn xúc được thêm ko

Hno múc thêm đc tý. Đang chờ 15 này có tiền múc tiếp.