DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Đúng đó cụ. Tôi đang nghi ngờ vài năm nữa bọn này lại quay lại đớp hàng của a7 và các anh e ở đây, nhưng nà với cái giá x20 từ giá này nhé

Về giải pháp kỹ thuật để khắc phục việc lạm dụng ATC không khó. Cái chính là bên trên hó có muốn khắc phục không mà thôi.

Ví dụ đây là 1 giải pháp cụ thể:

• Chứng khoán cơ sở : duy trì như cũ.
  • Chứng khoán phái sinh: dùng gía trung bình, không dùng gía đống cửa nữa.
2 Likes

có khi nào đây là sự thật ?

1 Likes

Chuyện đó là đương nhiên, khi mọi thứ về đúng quỹ đạo thì xích thố mãi là chiến mã bất bại.

dig lộ trần rồi.

dig mà trần thì lôi theo cả dòng BĐS.

1 Likes

CE rồi

Ngày mai ngày kia lại có hàng khuyến mại, các bác cứ yên tâm mà gom. Vnindex còn xuống một nhát nữa ít nhất về đáy mới hôm trước hoặc sâu hơn, nên cứ chuẩn bị thêm $ đi ạ!

Có gì dẫn chứng ko? Hay lại là cảm xúc của riêng ông?

Khả năng hàng bắt đáy về, sẽ có nhiều ng chốt mà bác.

1 Likes

Toàn là anh lớn bắt đáy không. Nhỏ lẻ là thiểu số rất ít…

Cảm xúc thôi bác, tui phân tích lại chart lại có người chửi :smiley:

chơi chart thì cũng tính ăn phiên thôi. dễ hỏng tư duy. lướt được một vài đồng có thể nhỡ cả một cơ hội lớn. nhiều người cũng chỉ vì đợi cổ giảm mà thấy cổ tăng rồi không vào có thể lỡ một cơ hội lớn. việc đu giá tăng có thể gặp phiên ngắn hạn điều chỉnh nhưng đường dài sẽ tăng. cách tốt nhất nhìn vào vốn hóa DN, nội tại DN đang làm ăn ra làm sao, kì vọng có không. Giá đợt vừa qua điều chỉnh giảm sâu thế này là cơ hội cho tất cả anh em rồi, còn ai bỏ lỡ nữa thì cũng tự trách mình không xứng đáng nhận thành quả lớn sau này do sai tư duy.

1 Likes

Mình ko trade theo phiên, mà giữ hàng hôm rồi mua bắt đáy thêm cũng chỉ thăm dò chưa full. Tư duy dài hạn đương nhiên tốt, mình chỉ đơn giản luôn chọn điểm vào và căn cứ để vào!

1 Likes

tôi thấy nhiều người chơi theo chart lụn bại lắm rồi. cơ bản là tỉ lệ thắng bằng chart trong dài hạn k cao, chắc chỉ có khoảng 5% cao thủ là có lãi, mà lãi cũng lãi tương đương người nắm lâu dài chứ k vượt bậc hơn.

đến mấy con robot AI nó tính toán xu hướng, xác suất nhanh hơn con người hàng nghìn lần mà lợi nhuận từ các quỹ định lượng cũng k vượt bậc hơn các nđt giá trị lâu dài.

1 Likes

lý thuyết như thế nhưng b có nghĩ m sẽ mua đc đáy ko. có thể giá sẽ điều chỉnh nhưng cũng có thể CE 2-3 phiên tới mà chờ thì lúc này vào giá sẽ cao 20-30% rồi. chỉ sợ lúc đó không dám vào mà cổ không chỉnh nữa thì sẽ nhỡ cơ hội. cái an toàn ở đây là cổ đã giảm sâu, biên độ an toàn cao rồi.

Em không đua CE càng không có chuyện 2-3 cây CE mới mua, giá 49 em mua, có thể sắp tới phải mua thêm ở giá 60 nhưng có khi em lại mua thêm ở giá 40-45 đó bác, ngoài tích sản như các bác em cũng phải tích tiền và xoay dòng tiền làm ăn nữa bác ơi.

1 Likes

Thôi sang pic mới đi các bác ơi! Lang thang nhiều nào là điểm vào điểm ra, sợ T+ chốt lời, sợ hàng bắt đáy, soi chart… nó gặm nhấm dần dần là hỏng hết tư duy.

1 Likes

ae sôi nổi ghê… khà khà. Mong ae vẫn giữ đc khí thế NGÚT TRỜI ntn qua mọi thử thách sắp tơii :muscle:

Bác này nói chuẩn nè. Đây là điển hình của phong cách “cá mương rỉa thịt cá mập” hay “cướp thịt miệng hổ”. Sau khi chọn được mã tốt như DIG thì cứ làm như bác này là đảm bảo luôn ấm no mà đỡ phải suốt ngày vào hóng bảng điện đến nỗi ko làm ăn gì khác nổi.
Đội lùa gà mà gặp phải dạng đầu tư như bác này thì móm xều cả lũ