DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Ok bác, e in luôn ở hàng cho dựng CE

2 Likes

:rofl: :rofl: :rofl: :rofl: :rofl: :rofl:

1 Likes

1568_1215623559
còng hết lưng bác nhé kkkk

5 Likes

Để ý bác này hổm nay nói bậy quá nha, nhưng mà em thích :rofl::rofl:

2 Likes

5 Likes

E cày 6 năm bằng theo thầy 3 tháng

L14 đợi 2 đàn em để cùng phi lên cung trăng.

1 Likes

thầy ơi L14 còn lình xình đến khi chia tách đúng ko thầy :smiley:

Chia tách xong lại bay mút chỉ

L14 hình như đang bị LIC thoái vốn, nên vol mới tăng mà giá giảm. Hết đợt này lại lên bác ạ, doanh nghiệp tốt sợ gì. E đợi thoái vốn xong em allin L14 đây

2 Likes

Hôm qua DIG mở đường cho CEO, hôm nay CEO đáp lễ… Bênh dịch đi lại khó khăn chứ ko thì cổ đông DIG bay vào Vũng tàu tụ tập quả chắc hoành tráng lắm :slight_smile:

5 Likes

e đợi bác ở vũng tàu nhé kkkkk kg say kg về bác ạ

1 Likes

Bí mật về con tuấn mã nổi tiếng thời Tam Quốc: Cứu Lưu Bị nhảy qua Suối Đàn Khê đó chính là DIG ( Đích) Lư.
Khi nhận được tin mật báo rằng Sái Mạo (một tướng lĩnh dưới trướng của Lưu Biểu) truy sát, Lưu Bị lúc bấy giờ vội vàng tẩu thoát ra ngoài cùng với tuấn mã Đích Lư. Tuy nhiên, khi chạy trốn, vì quá gấp gáp nên Lưu Bị và ngựa quý bị lạc đường, chạy đến suối Đàn Khê.
Đáng chú ý là dòng suối rộng và sâu nên rất khó vượt qua. Đang trong tình thế tiến thoái lưỡng nan vì quân địch đuổi theo phía sau, nên lúc này Lưu Bị chợt nhớ tới lời cảnh báo Đích Lư sát chủ năm xưa. Trong tình thế nguy hiểm, Lưu Bị bất ngờ vừa điên cuồng quất mạnh vào lưng ngựa vừa hét lên: “Đích Lư! Đích Lư! Hôm nay ngươi hại ta đi!”.
Đúng vào lúc này, ngựa Đích Lư bất thần tung mình nhảy một phát sang bờ suối bên kia, cứu Lưu Bị thoát nạn và khiến cho quân của Sái Mạo không thể bắt được ông
Không hiểu sao lúc đó Đích Lư trở thành tuấn mã dũng thần như vậy, nhưng việc nó nhảy qua suối Đàn Khê cứu chủ nhân là Lưu Bị, đã lập nên kỳ tích chưa từng có và trở thành một câu chuyện huyền bí nổi tiếng trong lịch sử.
Và câu chuyện có đã thành hiện thực khi trên sàn chứng khoán ai cầm DIG đều như là cầm cương tuấn mã nhảy lên mốc 500
DIG - Rồng ẩn trong bùn cất cánh bay
photo-1-1535688921100868322280

6 Likes

Thầy A7 trông hảo hán mà quá đẹp trai các em mê tít

Bạn có thể bỏ tự danh xưng Bác với Chú được không, xin lỗi mình đọc thấy không thích từ này. nếu bạn quen thế rồi thì thôi đừng để ý làm gì

Gọi bác- xưng em để chỉ thái độ thân thiện (khi không rõ tuổi tác đối phương) chứ không có gì đâu, em thấy cách nói đấy cũng hay mà

3 Likes

Em thấy gọi như thế ở cộng đồng. Những người xa lạ. nó vừa tôn trọng người nghe. thân quen :))

2 Likes

Đúng rồi ạ, hồi đầu em cũng không biết, thấy người ta gọi thế nên học theo

1 Likes

Các đệ A7 thật đoàn kết chung lòng theo thầy A7 nhé

Khi không rõ tuổi tác thì xưng Anh hoặc chị, đây là lối giao tiếp của người miền nam và miền trung. Người trong này xưng như vậy thì nghỉ nếu xưng bác thì đề cao ngta quá kiểu như xu nịnh, còn xưng chú thì kiểu như xem thường thiếu tôn trọng. Sory không phải mình phân biệt vùng miền, nhưng đây chỉ là cảm nhận thôi.

1 Likes

Cứ mày tao cho nó nhanh nhé, khỏi cãi nhau

2 Likes