DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Thầy A7 muốn anh em giàu sang và đoàn kết nhé, cả 3 miền bắc ,trung, nam

2 Likes

Kk, “anh” tập làm quen đi, em người miền Nam đây, nhưng thấy cách xưng hô đó hay thì em học theo. Đừng gò bó quá vì đây là cộng đồng chung mà, còn ở ngoài thì mình nói chuyện xưng hô theo mình

3 Likes

T ngồi nhẩm nguyên cái phố đông 200ha thành phẩm rẻ rách 100 tr m2 cũng gấp 4 lần vốn hoá bây giờ r các cụ ạ. Còn mấy chục cái nữa… Khiếp.

1 Likes

Vui lên anh em tài khoản cứ tăng mạnh, xướng quá trời

1 Likes

Vẻ mặt buồn giàu của tiến sĩ du học bên mỹ khi full magil , thép, bank , cổ phiếu, quyết còi…

3 Likes

Cái này tôi thấy bình thường mà anh/chị, nó thuận tiện nhất mà ko bị coi là khiếm nhã
Nó còn tuỳ từng cộng đồng nữa, ví dụ otofun có dạo hay xưng cháu - cụ quy đồng hết. Còn gọi bác xưng em thì đều ok mà, nếu gọi người khác là chú (hàm ý chú em) khi chưa rõ thì mới là thiếu lịch sự ạ.
Là quan điểm cá nhân tôi. Miễn là tôn trọng nhau thì đều ok

5 Likes

Không phải vùng miền gì đâu, trên không gian mạng không rõ đối phương bao nhiêu tuổi, biết đâu đáng tuổi ông, tuổi cha mình nên nếu lỡ gọi Anh e hơi lố; nên giải pháp dung hoà nhất gọi Bác, Bác tiện cho cả nam, nữ. Tôi thấy nhiều diễn đàn còn gọi Cụ ha ha ha

3 Likes

Theo dig và ceo, l14 là an tâm nhất, lúc nào cũng có anh em và a7 bơm oxy cho ạ. Dù không biết gì cũng có các cao thủ chia sẻ kinh nghiệm rồi. :stuck_out_tongue_closed_eyes:

1 Likes

cái ý này đúng là có thể xảy ra trong thực tế.

1 Likes

Chiều đi mua cây cần câu, đi câu cá cho vui qua ngày tháng, đầu tư với Thầy A7 phải gọi là nhàn …

xin lỗi bác ở vùng nào việt nam hay bác ở hải ngoại hay việt kiều thế, còn e chả có gì phải sửa cả vì e cũng học các a e trên này nói như thế thôi, chứ lúc đầu e cũng kg quen, nhập gia tùy tục e cũng phải học theo các a e xưng hô như thế, còn bác thấy bác văn cao thì bác cho e cũng như a e ở đây các từ ngữ để phân loại cách gọi bác nhé. Thân!

5 Likes

kkkkkkk chế đỉnh quá bác ạ

mà cũng là lạ các a e họ đều nói thế sao bác cứ phải nhắm vào e làm gì cho khổ e ra nhỉ kkkkk

1 Likes

a e DIGGER chân chính ở đây tụ họp ăn thề như LƯƠNG SƠN BẠC ở đây đầu phải vì dăm ba cái câu xưng hô dăm ba câu gọi đâu, như bác @D-1987 nói thế gọi xừ mày tao cho nhanh đỡ phải cãi nhau kkkkkk

Từ phổ thông thì người ta gọi Anh hoặc chị lúc chưa biết tuổi, chứ vùng miền qq gì, Người miền bắc hay gọi bác thì coi là bình thường, nhưng người miền nam thì nghỉ là đề cao và xu nịnh . Gọi bác khi giao tiếp với trường hợp đại diện cho con khi gặp người lớn tuổi hơn cha nó. Còn ông quen lối nói đó thì cứ nói . nhưng người nghe khó chịu thì kệ họ thôi.

1 Likes

nói chung bác nên nâng cao tầm nhìn lên 1 chút thì mới đi xa đc, đừng chú ý tiểu tiết quá nó mất hay mất vui ra bác nhé, e cũng kg thích nói cái vđ nó kg quan trọng này làm gì nhiều đâu bác

4 Likes

Bác khó quá, mình thấy bình thường thôi mà .

2 Likes

Em dân Miền Trung đây, gọi các bác,các cụ này kia thấy bình thường

Chuyện xưng hô này liên quan gì nâng tầm cao với đi xa. Bạn xưng hô vậy, mới không đi xa ở ngoài xã hội được thì có.

Ặc ặc … khi tớ mua DIG giá 72.x cũng bị gọi là khùng…

2 Likes