DIG hành trình đến 500k không còn xa!

năm nay thì chưa kịp phản ánh đâu bác, nhưng họp quốc hội vừa rồi thì các đại biểu cũng nói rồi sang năm lạm phát sẽ rất cao, còn tỷ giá thì nó kg thay đổi nhanh như thế đâu bác vì bơm tiền khủng nó phải ngấm dần dần, giống như thổ nhĩ kỳ vỡ trận đó bác tức là thổ mất kiểm soát nền kt vĩ mô, bác đem tỷ giá usd với tiền của thổ xem xem có phi mã kg

3 Likes

Tiền tiếp tục chảy vào đất mà lạm phát tăng cao thì xác định ông đất ăn đủ. Các cụ ta có câu:
“Gieo nhân nào gặt quả nấy”
Ae gieo hạt vào đúng cái chỗ trũng nhất dòng tiền đổ vào, chỉ cần các cụ đồng lòng ôm chặt, chất lượng cổ đông tốt, thì các con giời lại múc xúc ủn giá cao hơn, thậm chí em nhìn thấy cái cây cao nhất là Vin đang chững lại kha khá do đầu tư lan man vào nhiều lĩnh vực khác nhau.
Với bộ rễ của DIG và quyết tâm vươn lên tìm ánh sáng của BLĐ sau hàng thập kỷ dưới sự kìm hãm của nhà nước thì một khi DIG tăng là sẽ không thấy đỉnh luôn, thập chí đủ khả năng vượt Vin vì DIG chỉ tập trung vào bds.
Rồi lại như vào cơn điên cổ đất thì ôi zồi ôi không thể tưởng tượng nổi lòng tham của các con giời vào sau sẽ đưa DIG lên đến đâu nữa.

9 Likes

Có tin Hà Nội đang động đất mạnh, bác nào ngoài ấy xác nhận giúp mình cái ạ? Cám ơn ạ!

Đúng rồi, em đang xem cổ DIG mà tự nhiên chóng hết cả mặt

Các quỹ thấy DIG đang tăng cũng để ý tới câu chuyện của con này rồi. Từ lúc thâu tóm doanh nghiệp đã có 3 quỹ múc hơn 12tr cổ. Số lượng cp trôi nổi của DIG hiện tại còn rất ít, mỗi phiên trung bình giao dịch 1,2-1,4% có chỉnh cũng 7-12 phiên là cùng, vào đà tăng giá bỏ rơi thì các con chim tự thắt cổ mà chết.

5 Likes

Thông tin chuẩn đấy bạn ah. Nhà mình vừa rung lắc dã man.

Cảm ơn bác chủ đã tin tưởng, súng đạn đã sẵn sàng, quân ta vào vị trí sẵn sàng phệt, con 10 môn bắn súng thời ĐH có dịp dùng rồi…kkkk

1 Likes

Bạn ở khu vực nào. Mình ở Vin Smart ko cảm nhận đc gì :smiley:

nhất trí với cụ e hiểu đc kỳ vọng của cụ là DIG sẽ vươn lên TOP 1 tuyệt vời cụ ạ

4 Likes

Mình ở gần ngã ba Tam Trinh.

Có Đạo Luật gì về dầu khí mà Mỹ ra cách đây bn năm là chỉ đc phép mua dầu thô hay gì ý bằng đồng USD. Nên quốc gia nào cũng dự trữ hàng triệu tỷ ÚD để mua dầu. Nên khi Mỹ bơm tiền thì mỗi quốc gia gánh cho nó 1 phần rồi nên tỷ giá mới k thay đổi nhiều

1 Likes

Có phải a là Thế Anh làm Bank ko ạ?

1 Likes

Không nhé. Thất nghiệp rồi🤣

Ngọc này là tiểu thư DIG…nhận bừa…kkkk

1 Likes

Thích gì? Muốn người ta gọi chính xác thì xưng tuổi ra đi. Lạy hồn, hồn bao nhiêu mùa khoai sọ rồi ạ ? Đã là mạng xã hội mà còn bắt bẻ, loại này ở làng …đầy.

1 Likes

Đạo luật gì đâu bác, Đạo luật là đạo luật dự trữ liên bang ( Fed ra đời ) Đạo luật ký năm 1913 do tổng thống Wilson ban hành,

1. trước kia đồng $ được neo giữ bằng vàng, trong thế chiến I đến thế chiến II các nước mua vũ khí Mỹ bằng vàng, nên sau thế chiến Mỹ nắm gần 70% lượng vàng của thế giới >>> Đồng $ nó mạnh ( 1944 Mỹ họp có 40 nước tham gia ) kết quả đồng tiền nhiều nước sẽ đc cố định theo đồng $, Mỹ cam kết đổi $ lấy Vàng nếu các nước cần,
  2. Ngân hàng Trung Ương Mỹ độc lập với chính phủ, ko bị sự chi phối bởi chính phủ và quốc hội Mỹ,
  3. Mỹ là nền kinh tế lớn và ổn định nhất TG , nên đồng tiền ổn định,
  4. Mỹ bỏ neo Vàng vì gần hết vàng trong chiến tranh với Việt Nam 1 phần , kinh tế đi xuống
  5. Mỹ hết vàng nên năm 1970 Mỹ ko cho đổi vàng mà đi đến gặp ông Arapxaudi sau là mấy ông Trung đông mấy ông mà xuất khẩu dầu nhiều ấy, cam kết bảo vệ mấy ông này, nhưng đổi lại mấy ông này phải bán dầu cho các nước khác chỉ nhận thanh toán bằng đồng $, đấy từ đấy đế chế Petrodollar ra đời, còn mạnh hơn thời đảm bảo neo bằng vàng,

giờ hơn 85% giao dịch trên TG là phải dùng USD 65 -70% dự trữ thế giới là Usd,
Đấy, người dân Mỹ hưởng lợi lắm, các nước muốn xuất khẩu vào Mỹ để lấy USD về phải cạnh tranh cả về giá và chất lượng mới vào đc thị trường Mỹ,
Trên đây là em khái quát nôm na để bác nắm thêm thông tin về đồng USD quyền lực.

9 Likes

chuẩn rồi bác nên chỉ có các nước khác mới sợ đồng tiền mất giá hay mạnh hơn đồng USD, nếu đồng nội tệ mạnh hơn thì xuất khẩu bị thua thiệt mà đồng tiền yếu hơn thì lại mất giá lạm phát chỉ có a Mỹ là a chả sợ cái quái gì, cứ thiếu tiền a lại in đô la ra còn các nước khác cứ è cổ ra mà gánh lạm phát thôi

3 Likes

nên với nền kt kg có công nghệ cao như của vn mà CP mấy năm vừa rồi giữ đc tỷ giá như thế thì là cả 1 sự điều tiết thành công và kg hề dễ dàng đâu, chứ kg như 2 kỳ của Thủ tướng X làm cho nền KT đi xuống quá nhiều lạm phát 2 con số vãi cả chưởng

2 Likes

Hahaha mình giữ giá đồng tiền thấp quá, để lợi về xuất khẩu ông Mỹ ông ấy ghét đưa vào diện thao túng tiền tệ năm 2019 kìa, nhưng sau TT với các doanh nghiệp bên mình qua thăm, ký mua máy bay rồi mấy HĐ lớn nó mới bỏ ra khỏi danh sách theo dõi thao túng tiền tệ ấy