DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Trong thời gian sốt đất, dòng tiền từ Chứng Khoán có rút ra khỏi thị tường hay không?

• Đất – Chứng Khoán – Bank là ba bình thông nhau. Nếu đất sốt thì cổ phiếu đất cũng sẽ hưởng lợi và tăng theo. Nơi đâu trũng, nơi đó sẽ hút được dòng tiền.
  • Bây giờ đất ở khu vực ấy đang giá thấp, nhưng đột nhiên lại sốt đất mà có một Doanh Nghiệp sỏ hữu nhiều đất ở đấy và định giá rẻ trên thị trường Chứng Khoán. Chính áp lực lòng tham của NĐT sẽ đẩy giá cổ phiếu BĐS lên.
  • Mỗi lần sốt đất thì giá cổ phiếu BĐS đều tăng, thậm chí là tăng trước, tăng nhanh hơn so với đất.
  • Một điều quan trọng là không phải ai cũng có thể rút tiền từ thị trường Chứng Khoán ra để mua đất, người nhiều tiền mới có thể mua đất vật chất. Người ít tiền chỉ có một cách là sở hữu gián tiếp qua việc mua cổ phiếu BĐS thôi. Ưu điểm của cổ phiếu đất với đất vật chất: Có thể tách nhỏ tài sản; mua với số tiền nhỏ được dễ tiếp cận với người ít tiền; rút tiền/chuyển tiền từ ngành này sang cp ngành khác dễ dàng; thanh khoản luôn có, trong khi đất vật chất thì không; vay thế chấp margin dễ dàng không rờm rà như đất thật, phải chứng minh thu nhập, giấy phép kinh doanh,…

9 Likes

Tuần này 4 ngày thì 3 ngày CE, đánh chứng thế nó chán. Cần chim lợn lên hót để anh em bình tĩnh lại mà không thấy con nào kkk.

1 Likes

Ngáo giá rồi :)) cuối 2023 may ra mới 300

Nhìn giá thì tưởng cao thế thôi em chứ chỉ cần 17-18 phiên cee nữa là lên mức giá 300k ngay. Mà Dig tầm này vol tịt; cực kỳ dễ cee; tuần vừa rồi Vni trồi sụt mà em nó có 3 phiên cee rồi đấy

DIG 200k trước tết ăn tết cho ngon các bác nhé. Kkk

2 Likes

5.5 tr toi trong bank mà phân nửa đi xúc đất thì ối dồi ôi bay lên mặt trăng. Kkkk

5 Likes

1 Likes

Tương lai ko xe sẽ lái tàu VNI đấy cụ. Thắt dây an toàn ngồi cho vững. Kkk

1 Likes

thắt 99 cái dây rồi cụ ơi yên tâm đê

1 Likes

image
cạn mịa lời, kkk

4 Likes

DIG vào Big 4 Vốn hóa là quá hợp lý rồi, không xa đâu!

4 Likes

Ông điên à. HNG giá 1 triệu thì DIG giá phải 20 triệu/ 1 cổ

2 Likes

Ai biết được vài năm nữa dân TQ lại mê chuối hơn mê thịt lợn :stuck_out_tongue_winking_eye: :stuck_out_tongue_winking_eye: :stuck_out_tongue_winking_eye:

DPM canh thoát khẩn cấp nhé, nó tạo mô hình phân phối,

Lại nổ phát như thủ thiêm thì long tân của Dig là thành bố của Vip k các bác. Kkk

7 Likes

Ai lỡ thì đúng sầu nghìn năm luôn!

2 Likes

Cụ ơi em có 9k cổ dig.e giữ đến 2025 thì e có 10 tỷ không ạ…:heart_eyes::heart_eyes:

hình ảnh
Giữ đến 2036 nhé. X100 lần. Kkk

5 Likes

Em có cả tid cả dig .Đất đồng nai là vùng trũng nhất về bds r

Cổ đông DIG làm việc gì cũng ngắn gọn dức khoát :joy:
hình ảnh

2 Likes