DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Bác so với VHM làm gì quỹ đất khủng, toàn đất đẹp nội đô, lợi nhuận đầu ngành. Giá trị DN đâu phải quỹ đất rẻ, còn tầm nhìn lãnh đạo, khả năng quản trị,nhân sự,… Bác chê cp gà nhìn tưởng rẻ, rẻ hay đắt mà danh mục quỹ ngoại nào ko có VHM ko

Tao chỉ khoái lợi nhuận của cp thôi, ko yêu mãi cp nào cả. Tiền mới là tiền, giấy sợ có lúc khó đổi ra tiền mày a

Đương nhiên VHM là công ty tốt bác ạ. Nhưng tốc độ tăng trưởng công ty và cổ phiếu VHM rất khó. Vốn hoá 16 tỉ đô rồi, muốn lên 10% còn khó.
Nếu số lượng cổ phiếu VHM và DIG lưu hành bằng nhau, thì giá VHM hiện tại = 800k cơ.
Bác mua theo quỹ ngoại đi, họ đi vốn lớn, phải mua VHM vì số lượng cổ phiếu nó nhiều, biên độ giao động nhỏ. Họ cần lãi 10% 1 năm thôi.
Nhỏ lẻ như mình, bác mua VHM lãi ko đủ mua rau.
Bác đặt lên bàn cân đi: DIG 120k >< VHM 800k. Thằng nào sẽ tăng trưởng tốt hơn.

1 Likes

Tiềm năng tăng trưởng thì phải đến từ lợi nhuận hay sâu xa hơn là giá trị nội bộ dn chứ nhỉ. Ai lại so cp giá thấp vs cp giá cao tăng tốt hơn cụ.VHM chấp nhận giá cao vì cơ bản nó tốt. SJS bluechip một thời, quỹ đất cũng hô bao la, giờ đang ở đâu rồi. Dig thì tăng x6 từ nền, cụ tin tưởng dn thì cứ múc giá 120 đi.

Vậy cụ tất tay vào VHM đi kkkkk

1 Likes

Mua gì, cầm gì ko ai cản, thoải mái ôm VHM.

Cứ đỏ là múc dig kệ cm thag THM

VHM tốt cả nước biết rồi nhưng nó 350k tỉ. DIG còn xấu nên mới 50k tỉ. Nhà đầu tư tùy chọn. Chu kỳ này đất con nào cũng tăng thôi. Con nào bác thấy ngon hơn thì ôm thôi.

Theo em thị trường sẽ bị ảnh hưởng đó. Nhưng DIG và CEO lại ngược dòng và dẫn sóng thôi.
Sự Kiện Tân Hoàng Minh sẽ như 1 liều vacxin giúp cổ đông DIG và CEO giữ chặt hàng hơn về sau.

Thằng nào rung thì kệ cmn rung có đứa bảo vụ THM sẽ khiến sàn hàng loạt có cái con kẹc ấy, THM chỉ là 1 dn mà thôi thế bọn cổ xuất khẩu cổ phân… cổ z thì nó liên quan đéo gì đến đất mà sàn đc, toàn chém linh ta linh tinh, các bố hô sàn hàng loạt nhưng lại cứ vào píc của đất để hô đm a nóng lên a lại fang vỡ a lô bây giờ kkk. Hôm qua vừa thông qua gói kích cầu 350k tỷ thì nay đéo tím thì thôi sàn sàn cái thằ.ng bố chúng mày :rofl::rofl::rofl:

2 Likes

:grin: :grin: :grin:
Nay lại như thế này nữa thì chim lợn gãy mẹ hết cánh :laughing: :laughing: :laughing:

7 Likes

Đất Thủ Thiêm chỗ đó tốt nhất quy hoạch làm công viên. Thằng bỏ thầu cao thứ hai thua có 700 tỷ thì không làm nhiễu loạn thị trường chắc, nhưng yếu tố nước ngoài thì khó điều tra. Giả sử có cho đấu thầu lại với giá trúng thầu nho nhỏ thôi thì vừa làm thiệt hại ngân sách, có khi lại mang tiếng dành đất cho sân sau. Tôi là tôi biểu quyết cả khu Thủ Thiêm làm công viên, đang thiếu công viên lắm rồi đây. Kim với chả cương :laughing:

1 Likes

Túm lại là con nào giảm cứ giảm , con nào phi cứ phi vù vù …

Số hay ko thì tôi ko biết, nhưng định giá cổ bđs bằng chart bằng nền giá thì cao thủ vứt đi, ok ?
Cao thủ đéo biết CEO có gì so nó với TGG BII SJF thế thì cao thủ mõm, cao thủ dạng bét chứ cao thủ gì =))

8 Likes

DIG hôm nay tím để tát vỡ alo mấy thằng CL đi, đầu tư dùng mồm không dùng não hoặc cL đê tiện thì muôn đời nghèo!

3 Likes

Chả giảm đâu, trước sau cũng tăng lại. THM trúng thầu thứ nhất thì mang tiếng và bị mang ra xử. Người ta chỉ nhớ nhà vô địch chứ ai nhớ á quân. Các bác nhớ Cty gì gì của Sin bỏ thầu cao thứ hai cũng đã trả đâu 23000 tỷ rồi chứng tỏ giá đất thực sự đã vượt ngoài sự tưởng tượng của các bác làm chính sách. Thành ra cứ đất mà ôm.

1 Likes

Tôi rất nghi ngại những ngày gần đây ra hàng loạt tin bài dìm đạp cổ đất.

Vậy ngày hôm nay ae hãy nắm chắc vị trí, tôi xin dẫn một top lính đánh úp thành trì quân giặc để lấy kế Vây Nguỵ Cứu Triệu.

11 Likes

Tin xấu để gom hàng, múc tiếp cho đỡ sợ

Bác tát tay thì rất đau bác có cái xẻng cho e mượn để e vả cho mạnh kkk

1 Likes

Từ giá 3X đến giờ trải qua ti tỷ thứ hằm bà lằng tin tức giật gân mà DIG của chúng ta luôn mạnh mẽ, và xác định là lên 200,300,500X sẽ tiếp tục như thế. Muốn giàu có vinh quang mà cái gì cũng xoắn thì làm ăn gì phải ko cụ

3 Likes