DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Lên nói ntn thế bác. E hnay đi công tác sớm ko xem đc.

Đây là giá cổ năm 2007. Tiền khi đó giá trị gấp hơn chục lần bâyh. Thế nên Dig có 500k bâyh thì cũng chỉ tương đương 50k thời đó thôi. A7 mới là người nhìn xa vạn dặm.

5 Likes

Ngày nào cũng phím hàng công khai thế này :joy:

Hic thời đó mà giá như thế này bằng tháng lương của một người làm công bình thường, thế mà bây giờ chả có cổ nào thị giá bằng tháng lương mà đã xoắn hết cả media, DIG có 500 thì vẫn chỉ là quá nhỏ

3 Likes

Cổ đất còn tăng dài dài. Vì tiền mất giá theo thời gian. Đến phở sau 20 năm còn tăng 20 lần. Ôm tiền còn cái nịt. Kkk

1 Likes

Năm 1997 cave đồ sơn chỉ 20k vnd = 20 bát phở. Giờ thì 20 bát phở tầm 800k =))

3 Likes

Trong đầu tư hoặc đầu cơ chứng khoán có mấy thể loại sau là dễ bán nhà về gặp ông bà sớm đó là:

1. Loại đánh theo tin, loại này gà mờ và ngu nhất cứ có tin ra là mua bán loạn như cào cào đéo cần biết DN có tốt hay xấu, cứ tin tốt thì mua mà tin xấu thì bố bán, tk lúc đéo nào cũng trong tình trạng thua lỗ, cầm cổ thì đc mấy ngày là sút.
  2. Là loại chỉ biết đánh theo ptkt suốt ngày chart rồi vẽ đủ thứ đường chỉ dẫn tầm bậy tầm bạ rồi phán tt như đúng rồi chỉ hù dọa đám dân F0 ngoan đạo, bọn này gọi là có ăn học 1 chút nhưng học dc mấy cái võ công mèo cào tưởng làm họa sĩ vẽ vời mấy cái đường chỉ dẫn ma ichimoku … là nghĩ m giỏi lắm. Bọn này học nhưng đéo hiểu bản chất toàn nói vuốt đuôi, đm mấy cái đường chỉ dẫn nó toàn sinh ra là kết quả của vol và giá nó là giá trị quá khứ thôi, còn ptkt chỉ cần nhìn giá và khối lượng là đủ. Tôi nói học mà mấy bố chỉ biết ptkt mà lại còn mèo cào thì chả khác đéo gì cho thằng mù đi dẫn đường rồi có ngày nó dẫn cả lò về miền cực lạc.
    Bonus: Cụ Buffet bên mỹ hồi trẻ cũng đọc lắm sách lúc đầu cũng ăn đc nhưng càng về sau tt nó càng khôn ngoan đéo ai cũng biết cái đó nên Cụ Buffet đã đc 1 người bản chỉ cho cách pt cơ bản dn và từ đó về sau Cụ Buffet định giá đc dn nào bị chiết khấu thấp hơn tương lai là Cụ mục tẹt bô đua trần cũng múc mà sàn càng múc đéo cần biết đồ thị là cái kẹc gì, thì ở trời nam cũng có Đế Sư A7 cũng là bậc thầy trong ptcb doanh nghiệp, và thầy A7 đã định giá đc 1 dn là có đua trần thì thầy cũng chả sợ bố con thằng nào cả.
8 Likes

Ở HP đạt kim cương xây công viên hết bà con ạ, trung tâm hành chính hay tài chính gì đó dạt hết ra xa

Mà tôi khẳng định luôn ptkt chỉ dành cho bọn lướt T+ kg bao giờ làm huynh đệ với tôi đc, vì khác hệ tư duy thì đéo nói chuyện đc quá 3 câu

2 Likes

CHIA SẺ VỚI CÁC CỔ ĐÔNG GÓC NHÌN VỀ VIỆC TÂN HOÀNG MINH NHƯ SAU :
1/ TÂN HOÀNG MINH BỎ CỌC LÀ VIỆC NÊN LÀM,VÌ VIỆC NÀY ẢNH HƯỞNG RẤT NHIỀU ĐẾN KINH TẾ,CHÍNH TRỊ,XÃ HỘI.
2/ ĐỐI VỚI DIG CORP ĐÂY CŨNG LÀ DẤU HIỆU CỰC TỐT VÌ TẬP ĐOÀN ĐANG THỰC HIỆN CÔNG TÁC ĐỀN BÙ Ở RẤT NHIỀU CÁC DỰ ÁN VÀ MỞ RỘNG QUỸ ĐẤT SẠCH CHO PHÁT TRIỂN TƯƠNG LAI.
TRONG THỜI GIAN TỚI . BAN LÃNH ĐẠO QUYẾT TÂM XIN THÊM KHOẢNG 6000ha ĐẾN 8000ha ĐỂ ĐƯA DIG CORP TRỞ THÀNH TẬP ĐOÀN BẤT ĐỘNG SẢN SỞ HỮU QUỸ ĐẤT SẠCH LỚN NHẤT VIỆT NAM
VẬY NÊN :
CÁC CỔ ĐÔNG YÊN TÂM NẮM GIỮ CỔ PHIẾU
YÊN TÂM TƯƠNG LAI CHẮC CHẮN GIÀU SANG PHÚ QUÝ
DIG Corp - TẬP ĐOÀN BẤT ĐỘNG SẢN LỚN NHẤT VIỆT NAM

161 Likes

Nếu thằng thứ hai chào giá 23.800 tỷ nó mua thì nó vẫn làm loạn thị trường như THM thôi. Còn nó sợ mang tiếng làm loạn thị trường Việt Nam mà bỏ cọc nốt thì chỉ có nước làm công viên. Đấu thầu lại mà trúng thầu giá rẻ mạt thì cái thiệt hại cho ngân sách ai chịu, và có thể mang tiếng lắm đấy. Rõ khộ, rẻ cũng điều tra, đắt cũng điều tra, chả hiểu đấu thầu làm gì.

2 Likes

Bạn cao thủ này sinh năm 93, người Hà Tĩnh, cũng mở lớp dạy CK thì phải.

Năm ngoái, bạn ấy có nói đại ý: ko mở lớp tiếp, ko viết bài, rời thị trường một thời gian vì đã quá rủi ro.

Và hậu quả là thị trường lên 1500, bạn ấy quay xe viết bài liên tục. :slight_smile:

Thế được chưa @tapi @Vice

Ps: với bđs, bạn ấy có thấy điều dễ nhất là giá bđs ở Việt Nam không gắn liền với sức mạnh kinh tế và GDP bình quân ko? Chỉ cần hiểu rứa, là phân tích được. Chứ sách vở tình huống này là đốt
Còn chuyện lùa gà, thì thôi ko bàn.

ha ha cao thủ tự xưng à

2 Likes

Hehe, tại cậu kia loè bác @Vice nên em góp vui thôi mà.

Nước lên thì thuyền lên mà nước xuống thì mình mở rộng đào ao thả cả, quan trọng đất nhà mình rộng , ao nhà mình to, cá nhà mình tự nhiên ngon và sạch thì sợ gì đâu Chủ Tịch ạ :)) em hoàn toàn tin tưởng vào Chủ Tịch và A7 ạ

1 Likes

Cảm ơn chủ tịch đã vào động viên ae,dù có chút nháo nhác khi thị trường đón nhận tin xấu nhưng ae cổ đông Dig chân cứng đá mềm cùng tập đoàn vượt qua con sóng này và đón mốc 150k trước tết âm lịch.AE DIG ĐÂU RỒI :kissing_heart: :kissing_heart: :kissing_heart: :kissing_heart: :kissing_heart:

hơ hơ media nó làm nháo nhác lên thôi chứ anh em DIGGER thì có gì mà nháo nhác, đầu tư DIG thì nhìn nội tại DIG, cam kết của BLĐ để đồng hành là giàu có thôi

4 Likes

Bao năm nay vẫn vậy :grinning:

Nghe media dọa → Nhà đầu tư đa phần mất hàng.

Nghe Cty CK khuyến nghị → chả thằng nào giầu, có khi còn nhẩy cầu :sunglasses:.

Quyền quyết định là thuộc về bạn !

Mấy ông theo TA thì ăn tiền lẻ tiền chợ thôi bác, sao ngon bằng ăn cả mâm được như NĐT mua rồi nắm giữ :))

1 Likes

Lòe thế nào đc mềnh, cao thủ gì hay như nào tôi ko biết nhưng định giá cổ bđs hỏi thì toàn thấy nói nhịp 1-2 xong nền 2-3 nọ kia là vứt đi, xong rồi lên bài quy chụp TGG BII SJF CEO đồ thị chart giống nhau là dở rồi, hỏi vài câu xem DN có gì còn chả biết thì cao thủ cái nỗi gì :grin:

1 Likes