DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Nói về quy luật cung cầu. Cú quét 6 tr cp kho bán của BBs bên mua, là cú chốt DIG cho đợt giảm lần này. BBs bên mua đã thắng lợi, chả có nhỏ lẻ nào ở đây cả. Thử nhân giá 100 với 1K DIG giá bao nhiêu tiền. Còn ai hỏi tại sao BBs bên mua thắng lợi mà giá cuối phiên vẫn giảm, đơn giản là sau đó chỉ là cung cầu mua bán của nhỏ lẻ và BBs muốn gom hàng thêm ở vùng dưới 100 , điều này cũng phù hợp với quỹ LFI muốn gom thêm giá này trên sàn. AE nhỏ lẻ không hiểu về phân tích cơ bản DIG nhưng tinh ý cú vét sàn 6 tr sẽ đoán được cung và cầu ở giá này. Tuần sau DIG Bbs gom đủ sẽ DIG sẽ đi lên . Hứa hẹn 1 trận tái đấu ở vùng 15x 16x. DIG cứ mỗi 30 giá nền là choảng nhau dữ dội 30 60 90 120…150…180…Bbs bên nào hợp thu phục lòng dân thuận theo thế thời sẽ là người chiến thắng.

10 Likes

Ai tin thì giữ và mua . Còn chym lợn thì đời nào cũng có, lên nó cũng chym xuống cũng chym biết đâu mà cản.

1 Likes

Hic, họ hàng nhà tôi bán mảnh đất Hồ Tây năm 2018 giá 300tr/m hồ hởi giá tốt, giờ giá 600tr/m đang buồn thối ruột, bảo biết thế giờ mới bán. Bạn tôi tuần trước vừa mua mảnh đất phố gì gần Công Viên nước ấy, vô cùng gian khổ, xem web họ giao 450tr/1m2, gọi điện thì họ bảo 500tr/1m2, chạy đến đàm phán thì trả họ 550tr/1m2 cũng không bán nữa. Kết quả giao dịch thành công 600tr/1m2 vẫn vuốt ngực kêu may thế, không thì không biết giữ đống tiền làm gì. Hehe, chuyện chỉ có vậy. Hehe, chuyện sau còn hấp dẫn hơn: bạn ấy mua một mảnh đất hoang vu ở gần Sài Gòn rồi quên luôn mấy năm, giờ không hiểu sao khu đấy lên Thành phố, bạn ấy bán, đảo tiền ra Hà Nội mua nhà, bảo may thế, cả đời cũng không ngờ có lúc lại có nhiều tiền thế. :D.
Ps. Chuyện thật 100%, ai bịa là con cờ hó.

4 Likes

Đồng ý vs quan điểm của bác. Bank xấu ko bàn cãi, thép sẽ khá hơn bank chính là vì đầu tư công và Bds. Nhưng lấy lại cái tốt nhất của thời kỳ trước thì ko thể. Bds và đầu tư công đang là chỗ trũng nhất của thị trường, điều đó lý giải cho lý do đạp 2 dòng này để nắn dòng tiền tuần qua. Anh em đã ngồi chỗ trũng rồi thì cứ thắt dây vào, Tạo lập họ có thế mạnh của họ, nguồn lực cả về hàng và số lượng nhà đầu tư họ chi phối, khi họ đạp họ đánh họ nắn thì chỉ có cách đưa bụng ra cho họ đạp thôi và động viên nhau, họ ko thể làm mãi như vậy được vì sẽ ảnh hưởng chung và nguy cơ mất hàng cũng hiện hữu. Nếu có những tay to khi họ bán đợt vừa rồi thì họ lại trở thành đối trọng rất lớn tạo áp lực cho Tạo lập ko thể làm quá, cái này anh em cũng cần hiểu, vì tiền và hàng nhà đầu tư là có giới hạn khó có thể so sánh vs nguồn hàng vô tận trên hệ thống được. Nhỏ lẻ là người luôn yếu thế trong những trận đánh như vậy nên nếu chưa đủ kinh nghiệm, chưa đủ trải nghiệm thì ngồi yên là tốt nhất, ko nên tính dc mất theo phiên. Còn thành thực mà nói ai đủ giỏi đủ trải nghiệm thì có thể trading, để sau đó trở thành đối trọng vs những pha đạp quá mà Tạo lập đang thực hiện, buộc họ phải chùn tay vì sợ cháy hàng khi Sọc.

4 Likes

kkkkkk

25 Likes

Em 700tr. Mong được 5 tỷ hết chu kì A7 ạ.

2 Likes

Mày Như thế nào mới bị mấy bố nhục mạ chứ.Đam mê của mày là bị chửi hả con CL này Kk

Ai đang xem VTV1 vào xem kìa, lạm phát của Mỹ tăng kỷ lục. Ôm tiền và bank đúng chỉ bank xác.

Em có theo dõi lịch sử tăng trưởng của L14 trong 7 năm .Thật đúng là ngựa hay xích thố kén anh hùng .Trong tam sàn chắc chỉ có minh chủ như thầy mới bản lĩnh cầm cương em nó lâu đến như vậy.L14 thống lĩnh tam sàn như ngày hôm nay âu nó cũng hợp thiên thời Kk.

1 Likes

ở mỹ giá ôtô qua sử dụng đã tăng hơn 37% trong năm ngoái năm 2021 so với cuối năm 2019, tức là bạn mua 1 chiếc xe năm 2019 đi chán chê mê mỏi thì đến 2021 bán vẫn có lãi 37% 1 điều mà chưa từng có tiền lệ xảy ra, lạm phát đã gọi tên thổ nhỹ kỳ và bây giờ đang gọi tên mỹ châu âu nhật … rồi sang năm sẽ là việt nam, điều này chắc chắn là kg thể tránh khỏi, vậy thì kênh trú ẩn lạm phát tốt nhất ở vn chính là bđs và cổ bđs, ai hiểu sớm theo thầy A7 sớm thì sẽ kg bị biến thành con ếch bị luộc trong nồi nước sôi đun từ từ, đừng để đến khi mọi thứ rõ ràng thì bạn đã thành món ăn cho người khác xơi tái rồi.

1 Likes

Bác ạ bác cho em hỏi tế nhị chút bác có phải là Mr Giang trong điển tích huyền thoại hai a hùng Trà -Giang mà thầy A7 hay nhắc đến ko😅

Em không muốn ôm tiền mua iPhone như bên thổ đâu .em ko thích dùng iPhone :sweat_smile:

1 Likes

e vẫn dùng con samsung s9+ đc mấy năm nay rồi bác kkkkk, e kg thích tiêu sản và làm màu a kkkk

2 Likes

Nay Thủ tướng vào HCM họp về tiến độ ko chỉ làm vành đai 3 mà cả vành đai 4 , 2 tuyến đường quan trọng kết nối phát triển 5 tỉnh Long An, HCM, Bình Dương, Đồng Nai, BRVT, đoạn 1a, 1b của vành đai 3 liên quan Dig sẽ triển khai sớm nhất, chắc các con giời cũng biết hồi Thủ tướng Phạm Minh Chính còn làm bí thư Quảng Ninh, giờ ông làm thủ tướng đã để lại những con đg tuyệt đẹp và quan trọng như: Cao tốc Hạ Long - Hải Phòng, cao tốc HL - Vân Đồn, Cầu Bạch Đằng, cảng hàng không Vân Đồn, cảng tàu Hòn Gai, , cao tốc Vân Đồn - Móng Cái, ông đã vạch ra hướng đi mới cho Quảng Ninh ko chú trọng đi đào mỏ nữa, Ông chùm về hợp tác công tư TPP, Nhiệm kì này, Vành đai 3, 4 trong phía nam sẽ sớm hoàn thành thôi.kkk

3 Likes

14 Likes

Mỗi NH toàn 5 với 7 tỷ cp (toàn giấy chùi mông) . DN bđs cp cô đặc chỉ cỡ vài chục đến vài trăm triệu cổ mà đã phần LĐ đã nắm đến mấy chục % cp của cty rồi. Thời đại bơm tiền khủng, tiền in như thác khắp các quốc gia trên thế giới, lạm phát tràn lan. Do vậy chỉ có cp bđs là nơi duy nhất trú ẩn cho dòng tiền mất giá

7 Likes

Dig trước tết giá 150k

12 Likes

không trú ẩn vào đất là còn cái nịt

2 Likes

Thày đã nói rõ là LFI sẽ tập trung CEO DIG thì các cổ đông biết làm gì rồi đấy. Cắm nhà bán xe mà all in ngay tuần sau chứ còn làm gì nữa. Chỉ rõ con đường giàu sang mà còn nghi ngờ nữa thì có mà thần kinh.

3 Likes

Hôm nay mình đến Dự án Long Tân DIC đẹp và không khí trong lành quá các bác, khu vực này ít dân cư chủ yếu làm ruộng sẽ thuận lợi trong công tác gpmb. Trong khu vực này có dự án Swancity căn biệt thự 300m2 giá 14tỷ và có cả đường A7. Vành đai 3 xong thì giá nhà đất ở đây nóng bỏng.
Ôtô đậu trước văn phòng BQLDA DIC và ôtô ra vào nhiều trên trục đường này.

15 Likes