DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Lỡ tay đu đỉnh trăm hai
Hoang mang lên hỏi: “Chẳng hay về bờ?”
Anh em cười bảo: “dại khờ!”
Năm trăm rẻ rách, ngó lơ là giàu

12 Likes

Dạ vâng các bác ! Em đu vùng đó nên tâm lý hóng ngóng trông thôi ạ ! Chứ em cũng hold dài ạ

3 Likes

Vâng bác ! Tâm lý mới nên vẫn còn nóng ruột bác ah

Disney về HCM thì lại lấy đất ven HCM làm thôi.

4 Likes

Đầu năm nhà đầu tư ngỡ ngàng mất tiền tỷ với những cú bán hớ bất động sản đến khó tin - https://m.cafef.vn/dau-nam-nha-dau-tu-ngo-ngang-mat-tien-ty-voi-nhung-cu-ban-ho-bat-dong-san-den-kho-tin-20220218080412582.chn

BĐS nóng ran khắp nơi!

Kaka e cũng chỉ là f0 thôi.mới vào từ đầu tháng 12.lần đầu tiên trải nghiệm.vào đây để học hỏi và tiếp cận nhiều thông tin của các đại ca đi trước để bản lĩnh hơn thôi.đừng để bọn chim lợn và bọn broker dọa cho mất hàng là được bác ak

1 Likes

DIG có cần bán đất đâu, tự gia tăng tài sản hàng chục lần bằng giá đất tăng ở ngoài kia. Thế mà có thằng ngu nào vẫn bán DIG giá 6x. Ngu, quá NGU

5 Likes

Công nhận tụi nó ngu thật . Cầm vàng mà để vàng rơi , kim cương trong túi mà không biết giữ . DIG 500 ko còn xa

1 Likes

Có bác mua DIG giá 6x sau về 6x thấy giảm sâu quá cắt lỗ kìa. Mình thấy tk lỗ có vài phần trăm thôi. Quá phí, tk bác đó cầm 18 tỷ DIG. Núi tiền như vậy phí thật sự. Bác kêu già rồi hơn 60 tuổi mất ngủ mấy đêm vì đợt sập vừa rồi. Nghĩ cũng thương

1 Likes

Cuối tuần vui vẻ cả nhà dig

3 Likes

Các cao thủ cho hỏi. Khi mua những cp thị giá cao từ 50 đến 100 k. Doanh nghiệp đó có tài sản tốt, bán nhiều dự án có lời. Nhưng chia cổ tức cho cổ đông chỉ 8% hoặc 10% tiền mặt hoặc cổ phiếu so với định giá 10.000 Đ/ cp thì bỏ ra 50 đến 100k chỉ hưởng được 1000 đồng tiền mặt. Vậy cổ đông mua giá cao được lợi gì?

F0 2 tháng gặp được thầy thì quá may mắn luôn. quan trọng hiểu được tư duy đầu tư nữa thì trên cả tuyệt vời.

Đúng là rất may mắn bác ak.ngay lúc lập tk ở vcbs thì broker đã khuyên e nên bán ngay ceo vs dig vì nó đã tăng nóng rồi.đến nay thì broker đó ko dám nt cho e nữa kkk

Quan trọng mấy đồng lẻ cổ tức tiền mặt làm gì bác.còn nếu chia cổ tức bằng cổ phiếu thì bác đc thêm cổ phiếu thôi nhưng thị giá sẽ chỉnh lại.khi nào có việc thì có thể cắt dần cổ phiếu ra để tiêu.ví dụ như e chỉ có 100 cổ l14.nếu chia cổ tức 1:3 thì thêm 300 cổ l14.như vậy khi nào có việc mình cần thì bán 100 cổ đi mà ko cần thiết phải mua thêm cổ để gia tăng nữa.như vậy sẽ giúp bác k phải gia tăng vốn.

Vậy bản chất của mua cp thì để chờ điều gì. Trong khi mục tiêu là cp đó sinh lời và chia tiền cho cổ đông mà. Chỉ ngoại trừ những đối tác lớn họ cần mua để hợp tác làm ăn sinh lợi nhuận với nhau. Còn cổ đông nhỏ lẽ chắc chỉ chờ giá cp tăng hoặc giảm thôi

Có thằng bạn phím cho phiên 09/02 múc đc giá sàn 59.4. thanh niên chưa bao giờ lãi đc trên 30% lên 7x đành chốt vội và đến giờ tiếc đứt ruột. Đấy, hậu quả của bọn môi giới khiến ae có cái nhìn hạn hẹp không khác gì chính sách ngu dân bọn thực dân Pháp ngày xưa. ae phải biết ơn khi gặp được A7!

2 Likes

Ndt nhỏ lẻ tất nhiên mục đích là mua giá thấp và bán giá cao rồi.còn b muốn đồng hành cùng doạnh nghiệp để chia cổ tức hàng năm thì vào dhqt mà ngồi.

Vậy phần lớn trên diễn đàn này là nhỏ lẻ. Mua với giá cao sẽ gặp rủi ro rất cao. Khi mục tiêu cuối cùng là chỉ chờ cp tăng

Nhìn ngắn ăn đc mấy chục phần hạnh phúc vcl =))) thằng bạn nói: “Tớ xin phép úp bô bạn hôm nay”. Giá 7x úp bô. Oke thôi thích chơi T3 khuyên giữ thì ko nghe. Giờ lên 9x mới thấy “ước gì”

1 Likes

Bác yên tâm đi.còn đầy người ko tin vào dig.còn tùy thuộc vào tầm nhìn mỗi người nữa.bác hi vọng 500k nhưng có ng vào sau họ kỳ vọng 1tr thì sao.bác lo xa quá rồi.3 4 năm nữa rồi hãy tính.mà ko khéo sang năm lên 300k bác đã bán đi rồi ko biết chừng.để khi nào mọi thứ rõ ràng để bọn thích đọc bctc đẹp,dự án rõ ràng nó sẽ mua của bác.như con vhm hay vic đấy.vẫn mua bán ầm ầm.

1 Likes