DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Em ko giỏi nên ko cố dự báo đâu bác, cũng có thể dầu sẽ x2 được (trong quá khứ đã từng x lần với giá dầu thấp hơn). Nhưng em tập trung 1 sóng bđs thôi, ko đứng núi này trông núi nọ (có thể mình cũng đã bỏ lỡ nhiều cơ hội ăn hàng khác - nhưng nói đi cũng phải nói lại tính đến rủi ro đảo nhầm hàng là ăn lỗ kép) :slight_smile:

4 Likes

Rảnh thì chạy thêm grab kiếm tiền cho nó trong sạch ông ạ.
Chứ nhảy nhót nay bđs, mai P, ngày kia Chứng chả mấy chốc lại nhặt lá, đá ống bơ.
Có cái gì đóng góp được cho pic thì comment, đừng xả rác bừa bãi nữa!

3 Likes

tôi đánh chán các ngành rồi, thực sự chỉ có BĐS mới chạm được X2,3 với thời gian ngắn thôi bạn ạ, cứ kiên trì là có tất, phải nghiên cứu kĩ ngành dầu khí thì mới hiểu được các doanh nghiệp có được hưởng lợi không từ thương, trung, hạ nguồn không, toàn bọn môi giới cứ làm loạn lên mà ko hiểu ngành này

6 Likes

E chỉ muốn nhắn 2 điểm thôi ạ:

1. BDS tầm này yếu, chưa vào sóng. Nên cứ nhì nhằng vậy thôi, bác nào thích thì có thể cắt bớt 1 ít sang dòng khác trong lúc chờ đợi.
  2. Nhiều bác bảo bị đì do sọc, chả phải đâu. Cổ phiếu tăng từ đáy 50% thì người ta chốt lời thôi. Chứ sọc nó ấm rồi, ngủ gì mà sọc giá này. Nó cover đủ từ lâu rồi, giờ đang cười không khép được mồm.
    => Với tư cách 1 con chim lợn nhưng lại có cầm CEO và DIG, e khuyên các anh chị mới vào chỉ mua sàn hoặc sát sàn và phải xác định chờ tầm tháng 6 mới có sóng mạnh thậm chí rất mạnh. Còn mà đua xanh tím là làm mồi cho T+ đổ bô đó.

DIG Đè atc gom hàng rồi (bán tay trái mua tay phải trong Atc) . Nếu muốn bán thì đã bán giá cao trong phiên chứ tội gì vào Atc đè giá thấp xuống để bán.

BDS là ngành duy nhất có thể tăng bằng lần trong năm nay đi hưởng lợi cũng tiền. Tuy nhiên fomo quá thì hãy nhớ bài học sập 11 cây sàn. Chỉ nên đua xanh tím khi xác định vào uptrend. Còn giờ xác định là mua thấp, tích sản, chờ thời cơ.

Mày im mẹ cái mồm lại. Cứ ẳng suốt vậy. Có thông tin gì tốt thì share. Nhận với chả định làm éo gì với cổ đông DIG.

1 Likes

Cái chuỗi mà DIG tụt kinh hoàng nhất là từ 12/1/2022 thì chỉ giảm 6 phiên thôi. Sau đó có 5 phiên hồi và sideway để ai muốn ra thì ra. Sau đó 4 phiên giảm, rồi lại đến chuỗi 9 phiên tăng trong đó chỉ có một phiên chỉnh. Sau đó sideway đến hôm nay → Không có chuỗi nào gọi là “sập 11 cây sàn”. Chưa kể rất nhều chuỗi tăng dài trước đó, ví dụ chuỗi tăng từ 5/12/2021 kéo dài đến 20 phiên… → Mọi người cẩn thận vì đã có bán khống lại còn có cả vu khống nữa đấy !! Các chuỗi tăng của DIG luôn dài hơn các chuỗi giảm. Vì vậy 1 năm qua DIG đã tăng 236% tính đến ngày hôm nay!

6 Likes

Thông tin tốt là chia cổ tức và có thể có game phát hành thêm cho cổ đông hiện hữu. Nhưng em nghĩ đa số các bác đều đã biết hihi

Nói như thằng thiểu năng

2 Likes

Bác thấy em sai chỗ nào xin cứ phản biện ạ!?

Đậu ak. Mua 34 bán 31.5

E xin lỗi bác. E đếm hơi nhầm tẹo. Chân thành xin lỗi ạ.

Tư duy của chú là tư duy lướt lát ngắn hạn, nói đi nói lại cũng chỉ là đếm phiên vào ra, ko cùng quan điểm, cho chú lướt lát thoải mái tất cả các mã bọn anh nằm im có thì mua thêm DIG, 2 năm nữa so sánh NAV được không ai?

8 Likes

Nhịp 9x trc cũng ba ngày bị táng atc xong phi lên 125 . Chắc đội cover đang cố đè giá atc để hôm sau gom giá thấp . Chuẩn bị lại phi mút chỉ !

1 Likes

Sharif Farha - giám đốc danh mục đầu tư tại Safehouse Capital, chia sẻ: "Chúng tôi cho rằng ‘tiền mặt là rác’ ở thời điểm này.

2 Likes

chim lợn đầu bò thế này người ta khinh cho

1 Likes

Thằng @Dang_Cong_Chinh còn không bằng mấy con chim lợn vì giọng điệu vừa chim lại pha thêm mấy câu đạo đức giả. Thằng này là chim lợn biến chủng :)))))

5 Likes

Bạn đọc xong tự suy ngẫm nhé. Khi mở margin ra là bạn biết ngành nào sẽ chạy rồi chứ?

2 Likes

sang room khác lướt sóng đi ông ơi!

1 Likes