DIG hành trình mới, Khủng Long Đất có bưởi to

chụp ảnh với thầy đi em

1 Likes

Các bạn chưa từng tiếp xúc thậm chí còn không biết A3 là ai. Chỉ bú fame vào mấy cái chụp chat rồi quy chụp người ta thế này thế kia

@Machoangphat ông bảo room ông rút đi, sao spam mãi thế?

2 Likes

Ông xem xét trước tiên là cán cân XNK sau đó trong nhập khẩu có bao nhiêu % thành phẩm và bao nhiêu % là nguyên vật liệu thì sẽ đoán được ảnh hưởng ntn?

2 Likes

Học phí của các cháu tăng x2 x5 rồi

Khác gì “camera chạy bằng cơm” hóng hớt. Các chị em đã đành đến các anh cũng đầy giọng thách thức đội CL vào chửi bới cấu xé nhau. Bảo văn hoá lùn lại tự ái. Bằng với thời gian các bạn ngồi đây phiếm chuyện cho vui khẩu nghiệp, người ta vẫn kiếm tiền đa thị trường

Ko đâu bác, phá giá vnd/usd thì minh còn cửa ăn xuất khẩu, chứ nhân dân tệ mà phá giá thì hàng trung quốc xuất khẩu ngập tràn thế giới, sản xuất mình cửa gì cạnh tranh lại trung quốc (bác hình dung nguyên liệu mình nhâp với nguyên liệu bổn xứ dùng giá gốc thì cạnh tranh thế nào?)

Ông nào sản xuất mà trước giờ ko làm thương hiệu tốt chỉ cạnh tranh giá rẻ thì sắp tới coi chừng chết luôn.

4 Likes

Thôi em ơi, em ấy biết A3 rồi, A3 cũng biết em ấy mà.

1 Likes

Gia đình chủ tịch xác nhận Thiên Tân đã bán xong kế hoạch. Tới đây nếu có ý định bán thêm chúng tôi sẽ mua thỏa thuận một phần. Ôm siêu cổ không phải xoắn

2 Likes

image

Hiểu đơn giản thằng Trung Quốc nó đã tích đủ hàng, zero covid cho ông Tập, đến thời nó bung tiền rẻ nhà nó ra thì:

1. Doanh nghiệp nhà nó ăn nên làm ra
  2. Dân nhà nó đi tứ tung trở lại đem tiền đi “phân phát” vung vãi, tất nhiên là có cả chuyện múc bds giá rẻ tại Việt Nam.
  3. Các quốc gia khác đều in tiền khủng khiếp, Mỹ nếu có Trung Quốc in tiền ra cùng thì cứu được lạm phát, nhưng Việt Nam khi chưa bơm tiền nhiều lại gặp thằng Trung Quốc nó bơm thì ae chỉ có chờ giảm phát thôi. Bởi vậy Chính Phủ phải bơm lượng tiền tương ứng để kích thích thêm kinh tế phát triển, cạnh tranh với Trung Quốc.
4 Likes

Thằng khác muốn đầu tư nhìn sang Trung Quốc tiền rẻ thối rẻ nát, trong khi nhìn ông Việt giá vẫn neo cao do không chịu bơm tiền thì nó chọn ông Trung Quốc hơn.
Trong nước ông bán hàng cho Trung Quốc được nhiều hơn thì Trung Quốc nó cũng đổ tiền sang bạt ngàn, bởi vậy mình chết là chết ở thị giá đồng tiền neo quá mức. Hình như Nhật Bản trước đây cũng từng giữ giá đồng Nhật mà ko chịu bơm tiền dẫn đến hàng loạt doanh nghiệp trong nước mất thị phần xuất khẩu vào tay đối thủ cạnh tranh là các quốc gia khác. Tôi hiểu là vậy!

3 Likes

Lúc Trung Quốc mở cửa. Thép giá rẻ tràn sang thì tác động siêu lớn. Các ngành khác cũng vậy. Còn nguyên vật liệu thì Việt Nam mình đang ko còn phụ thuộc nhiều vào Trung Quốc nữa

Bảo nó xóa cmt đi. Loãng pic anh em

2 Likes

Mình ko hiểu bán phiên sàn ntn là văn minh

Đức lòi cu chung quy cũng là môi giới nên việc khuyến nghị mua bán để ăn phí nó ở trong máu rồi. Bởi vậy ông ấy có đi xa được như thầy A7 đâu

2 Likes

Bán giá thấp nhất rồi còn gì.
Bán giá cao thì lại bảo Thiên Tân úp bô cổ đông
Thiên Tân chief Him Lam bán xong mới bán. Không áp lực bên cung cổ phiếu trên sàn. Thế ko văn minh thì là gì

3 Likes

Có ông trước theo A7 sống chết, vào mô giới cái quay phí như chong chóng. Buồn thật, chả học được gì ở thầy cả.

2 Likes

(bài viết theo tác giả sẽ được xóa tự động sau 24 giờ, trừ khi đã đánh dấu)

Ơ hay em gái anh có nói gì đâu anh cũng nói ở trên là anh em dừng vấn đề được rồi. Còn em bị người khác nói là tại em chứ ?một người nói thì không sao chứ nhiều người nói thì em nên xem lại và rút kinh nghiệm.

3 Likes