DIG hành trình mới, Khủng Long Đất có bưởi to

Thiên tân còn nợ DIG 1300 tỷ, lại phát hành thêm nữa, éo hiểu ông TT lo tài chính kiểu gì, đang lúc nước sôi lửa bỏng mang hàng ra táng bực éo tả đc

Cổ pht thì phải đến q3 or q4 (t9-t11). Nếu TT mua cổ pht thì tầm t8 họ mới bán giống như năm ngoái vậy. Trong bctc của DIG có khoản phải thu của TT khoảng 1.300 tỷ, vậy chắc có thể TT bán là do nguyên nhân này.

Có đi họp đại hội cổ đông ko anh bạn? Năm ngoái tôi cũng lo năm ngoái có cả khoản 3000 tỷ cơ. Nhưng năm nay anh bạn sợ 1300 tỷ còn ít, và tôi Ko sợ TT nợ vì tôi biết nó an toàn, nếu bạn Ko hiểu vấn đề và sợ hãi thì nên bán khuyên chân thành anh em ở đây sẽ mua lại cp của bạn

Nếu thế còn xả tiếp, chán vãi, vừa hồi đc tý

Bán sớm lên sớm, lúc tăng nó đem hàng ra táng ae mới ngại.

Thôi em xin bác, nếu biết HL bán như vừa rồi nhiều ae ở đây chạy ngay. Call mg sấp hết cả mặt, TT còn hơn cả HL, mong ngày mai tím

Nói thật các bác, em gồng cả tháng nay mất ăn mất ngủ, vừa hồi vui vui đc chút thì ra tin TT bán, buồn thực sự. Lo yếu tố nhân hoà mà A7 nói

Thiên Tân bán hôm ròi còn tím đó thôi.

Nếu chốt tôi chốt 120k rồi tại sao 110 vẫn mua, nhiều a e ở đây cũng thế, bạn nên nhớ mỗi lần TT bán là dig phi Ko có đỉnh nhé

1 Likes

Nếu thế chưa phi đc, lại về 4x cho TT bán xong may ra cá hồi

TT họ bán rất ok mà, bán giá cao, họ đâu bán bất chấp đâu.
17/5, bán 1.8tr giá trần với sát trần,
19/5 bán 400k.
20/5 họ bán 800k
Họ đâu bán bất chấp như HL đâu. Mà có thể họ ngưng bán rồi vì cần có nhiêu đó.

Lăn tăn gì thằng Thiên Tân sân sau nhà chủ tịch, có việc thì bán ra thôi, giảm tỉ lệ quỹ ngoài dễ mua.

Đúng rồi, đồng ý với quan điểm của ông thọ.

Em ko hiểu sao các bác lạc quan vậy, chứ TT bán thời điểm này em ko đồng tình chút nào, nhất là khi ct vừa bảo HL ngừng bán nhưng nó vẫn bán,

Bạn có đi đại hội cổ đông ko, các khoản phải thu dài hạn này là j bạn biết Ko mà đoán già đoán non?

Nó chỉ hơn thằng khác là nó đang là tay to. Bên ngoài thiếu gì tiền, giá ngon họ múc vào.
Cổ phiếu khác mớ rau ngoài chợ!

Cảm giác TT nó vả vào mặt cổ đông trung thành, cả A7 luôn

Tuỳ quan điểm bác, nếu thấy ko hợp mắt có thể bán đi tìm cổ khác mà.
Cơ hội trên thị trường này đầy ra đó, đã mua thì nghĩ xem trước mình mua vì điều gì. Kể cả tay to có xả thì bên ngoài không ít kẻ thiếu tiền cân lại nếu doanh nghiệp kỳ vọng lớn.

1 Likes

Nói chung chả tội gì hô hào nhỏ lẻ kéo tím cho TT nó bán đc giá, ae nhỏ lẻ lao lưng gánh cho nó bán, a7 hô hào cho HL nó ăn, cang nghĩ càng cay HL cho A7

Chúc mừng sinh nhật bác Nguyễn Mạnh Tuấn!