DIG hành trình mới, Khủng Long Đất có bưởi to

Cứ có lương nhặt dần vì giá nào cũng là rẻ so nội tại doanh nghiệp. Công việc nhàn hạ tương lai khủng. Đơn giản thế thôi mà thầy dạy như nhồi óc mà bọn nó không hấp thụ nổi

Ông nói buồn cười vãi ra. Ngay trong phiên còn ko đoán đc đồ thị giá mà còn trách. Chẳng ai bắt ông phải mua cả. A7 chỉ đưa ra quan điểm đầu tư và tìm hiểu đầu tư vào các cty tiềm năng, tài sản tốt, lãnh đạo tử tế thôi chứ giá do TT quyết định. Chẳng ai dám nói là sẽ lãi hay lỗ trong ngắn hạn còn dài hạn thì chắc chắn tốt. Vậy ông ko lướt thì sợ cái gì ???

Uh. Bán để tạo nhảy cầu à. Tao ngu thì tao đang phải gồng . Nhưng cũng ngủ thật , FO mà chơi mấy tỷ cả gia tài, giờ nghĩ đại quá.

Thị trường diễn biến tâm lý cảm xúc, mua bán. Biết trước đc tương lai nó mang hàng ra bán thì ai cũng canh giá thấp mua thì XH nó giàu hết cụ rồi, còn việc đầu tư cứ thấy doanh nghiệp cty nó định giá thì múc. Còn mua phải biết quản trị có KH mỗi cá nhân, sao trách ai đc

Nhảy cầu còn sướng hơn sống mà thần kinh, dại dại kkk

Nhưng cứ thấy mình ngu. Tin sái cổ, để giờ ăn ko ngon ngủ ko yên. Phải gồng chờ về bờ

Bác này dùng full margin à mà hốt hoảng thế ?

1 Likes

Đầu tư thì dùng não mà tư duy, tìm hiểu cho kĩ rồi hãy xuống tiền, đã đầu tư phải chấp nhận rủi ro lớn để kiếm lợi nhuận khủng, còn ko chấp nhận đc rủi ro thì lấy tiền đó gửi NH đi, tôi mệt mấy ông suốt ngày sợ tk này tk kia bán, thị giá cp giảm thì la oai oái a7 a7, đt mà than vãn ỉ ôi hơn đàn bà

1 Likes

Thôi ông đừng có văn. Lại giở giọng cl ah?

1 Likes

Việc đầu tiên khi vào TTTC phải học tập nghiên cứu học hỏi từng người, bắt đầu làm quen dần, sao cái lúc xuống tiền mua ko nghiên cứu cho thật kĩ là nên hay không, bây h đỗ lỗi cho ai đây

đến thầy còn vào giá 93 còn đang lỗ kia kìa,thị trường diễn biến rất khó lường

Mày cũng 1987 à? Ăn nói lsu đi? Tiền là mồ hôi xương máu kiếm đc. Ai chả tiếc hả bạn. Bạn vào giá thấp thì yên tâm rồi

2 Likes

Đầu tư như bác thì dễ quá, nói như bác giờ mua nó chỉnh cho 3x thì điệp khúc củ lặp lại à

A7 đẩy nhanh Ipo LFI bọn em ủn tiền bác mua hết Dig xong đóng cửa đi chơi cho bọn đến sau tha hồ mà ủn tiếp. Kk

1 Likes

A7 và đội nghiên cứu của anh ấy giúp chỉ ra cổ rẻ so với tiềm năng mà mua thôi. Còn gập ghềnh điểm này điểm nọ thì làm sao mà anh ấy biết cho xuể được. Chúng ta là những NĐT phải tự xét đoán, đánh giá thêm để quyết định vào hàng tại giá x, giá y và tùy từng thời điểm mà xử lý tiếp theo năng lực của mỗi người.

Ngay cả Thiên Tân bán ra, nay bảo một vài triệu nhưng mai mốt họ cần tiền có bán thêm thì A7 hay đệ của anh ấy dù có bám sát doanh nghiệp đến đâu thì cũng có xác suất trong nhận định. Cái đó là bình thường. Nên coi nhận định của anh ấy về việc này cũng như một thông tin tham khảo chứ đừng cố bắt “hứa” kiểu như “Thiên Tân sẽ chỉ bán bằng ấy thôi, không bán nữa đâu!”.

Nói thực là đệ tử của anh ấy hàng ngày có đi đánh golf, có đi ăn nhậu với chủ doanh nghiệp và thân mẫn bằng mấy đi nữa thì vẫn có thể ko biết hết những kế hoạch có thể phải xoay theo trên con đường lèo lái doanh nghiệp trong tương lai.

Thế cho nên quan trọng là Thiên thời tốt và quản trị các khía cạnh thôi. Không nên hỏi hay xin tư vấn như trói A7 vào việc bắt “hứa” để rồi ai đó lại “bắt đền”.

Hỏi để được chia sẻ nhằm tự tư duy thêm đã là happy rồi!

5 Likes

Lên kêu ca vậy k giải quyết được vấn đề gì đâu bác ơi.e dig 90 đây.cũng lo đợt này TT bán nhiều như HL giá nó sẽ giảm sâu nhưng nếu bán đi mà nhỡ nó tăng thì còn lo hơn nữa.đã xác định đầu tư dài hạn ăn bằng lần thì nên chấp nhận chỉnh sâu như vậy.
Ae ở đây có người vào giá thấp,có người vào giá cao nhưng vào đây để động viên nhau vì biết doanh nghiệp có tài sản tốt nên nắm giữ dài hạn rồi.
Bác nên bình tĩnh đi.lên đây kêu than rồi cãi nhau k giải quyết được gì đâu.
Giờ có vài bình luận tiêu cực kêu ae bán đi lúc đó bác mà bán thì mới là lỗ thật đấy.
Chân thành khuyên bác nên bình tĩnh

7 Likes

Tôi Fo chính cống, lo lắm . Sdt: 0327304392. Ai cho lời khuyên với, mình vào TTCK đầu năm giờ mình thực sự thấy chán , lo sợ . Mình ko phải chim lợn , Hl đã sợ r

1 Likes

AI SỢ CỨ SỢ. ĐIẾC LÒI, CỨ NHẶT DẦN DÉP THÔI !

9 Likes

Bác vào lúc thị trường đi xuống cũng khổ cho bác thật. Mấy hôm nay thị trường đang tốt dần rồi bác. DIC là doanh nghiệp tốt bác suy nghỉ cầm dài hạn ra thì nhẹ đầu thôi bác.

2 Likes